Xonadin-180

Thuốc kê đơn - Hô hấp
AA775
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Xonadin-180 có thành phần chính Fexofenadine hydrochloride. Tác dụng trong điều trị bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa.

Hộp 1 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Ấn Độ
Thương hiệu Micro Labs
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước khi ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
35.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Xonadin -180 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Micro Labs Limited.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có chứa hoạt chất có hàm lượng:

- Fexofenadine hydrochloride 180mg.

- Tá dược: Microrystalline Cellulose Power,  Lactose, Croscarmellose Sodium, Povidone (PVP), Purified Water, Croscarmellose Sodium,Colloidal Silicon Dioxide,... vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc là gì?

Công dụng của Fexofenadine hydrochloride

- Là chất chuyển hoá của Terfenadine, thuộc nhóm kháng histamin. 

- Tác dụng dược lý là đối kháng chọn lọc trên thụ thể H1 ngoại biên. Nghiên cứu trên động vật:

+ Chuột bạch: Tác dụng ức chế sự co thắt phế quản.

+ Chuột cống: Ức chế tiết Histamin từ dưỡng bào màng bụng.

+ Không thấy tác dụng phong bế thụ thể Alpha - adrenergic, kháng Cholinergic.

- Không gây an thần.

- Không tác động trên hệ thần kinh trung ương.

Chỉ định

Thuốc được dùng ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi cho những trường hợp viêm mũi dị ứng theo mùa và các triệu chứng sau:

- Hắt hơi, chảy nước mũi, chảy nước mắt.

- Ngứa mũi/họng/vòm miệng.

- Mẩn ngứa, đỏ mày đay.

Cách dùng

Trước khi sử dụng thuốc, người bệnh cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng sau đây để có chế độ dùng thuốc đạt hiệu quả tốt nhất.

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Thời điểm sử dụng: Trước khi ăn.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều lượng như sau: 1 viên/lần/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định. Không uống gấp đôi liều chỉ định.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: Không có báo cáo nào về các triệu chứng khi quá liều.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, khẩn cấp đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. Điều trị triệu chứng, điều trị hỗ trợ.

Chống chỉ định

Thuốc Xonadin-180 không được sử dụng cho những trường hợp quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

Tác dụng không mong muốn

- Triệu chứng được báo cáo: Buồn ngủ.

- Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

- Một số tương tác được báo cáo: Erythromycin, Ketoconazole khi phối hợp Fexofenadine HCl không cho thấy phản ứng có hại hoặc thay đổi đoạn QT trên điện tim.

- Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ thông tin về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Chưa có nghiên cứu đầy đủ và kiểm soát tốt ở người mang thai. Thận trọng sử dụng trong thời kỳ mang thai, chỉ dùng khi mang thai khi lợi ích cho mẹ vượt hẳn nguy cơ cho thai.

- Bà mẹ cho con bú: Chưa có nghiên cứu đầy đủ và có kiểm soát chặt ở người cho con bú. Thuốc bài tiết được qua sữa mẹ, thận trọng khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ gây buồn ngủ ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Chú ý để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Xonadin-180 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc được bán rộng rãi trên các nhà thuốc đạt GPP với giá dao động tùy từng thời điểm.

Nếu có bất cứ thắc mắc gì về sản phẩm, hãy liên hệ cho chúng tôi theo số hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website. Chúng tôi luôn cam kết thuốc chất lượng tốt, chính hãng, giá tốt và giao hàng nhanh nhất có thể.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm như thế nào?

Thuốc Xonadin-180 có tốt không? Cùng nhà thuốc Central Pharmacy điểm lại một số ưu điểm và nhược điểm khi sử dụng sản phẩm:

Ưu điểm

- Dạng viên uống thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- Hiệu quả trong điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa, giảm thiểu đáng kể các triệu chứng chảy nước mũi, nhức đầu, chảy nước mắt, ngứa họng...

- Chỉ cần uống ngày 1 viên.

- Giá thành tương đối rẻ.

Nhược điểm

- Nguy cơ gặp tác dụng phụ buồn ngủ, có thể làm ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc.

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Aerius 0,5mg/ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne Siro
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nazoster 0,05% Spr
345.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Dophazolin 15ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome - air 60
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome-air 120
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rupafin 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roctolido
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zyrtec 10mg
83.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% Haipharco - VỆ SINH mắt, mũi
3.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml - Giảm ho, sổ mũi an toàn cho trẻ
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ) - Đánh bay cảm cúm
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Meseca Fort
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Monitazone Nasal spray
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Benita Budesonide
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brauer Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lorucet-10
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ganusa
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acezin DHG 5
14.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clanoz 10mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neocilor syrup
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otriven 0,025%
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Thảo Mộc Sinus Aid Cameli
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kid One thymo 3+ Navasco
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurocare Fort
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Kid Defensa
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eyetamin
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Telfor 120
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tobiwel
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polydoxancol 5ml
12.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Happy Xoang
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Axofen 50ml
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 180
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fitorhi - F - Đánh bay viêm mũi, viêm xoang
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Avamys 60 sprays
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSCough - Trị ho do cảm lạnh
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alergo Max
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Muối rửa mũi xoang Cát Linh
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sterimar Nose Hygiene and Comfort
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt thông mũi xoang Tapuco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ