Voltaren Emulgel

Thuốc - Chống viêm, giảm đau
A845
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Voltaren Emulgel chứa thành phần chính là Diclofenac có tác dụng làm giảm triệu chứng đau và viêm tại chỗ.

Hộp 1 tuýp 20g Xuất xứ: Thụy Sĩ
Thương hiệu Novartis
Cách dùng? Bôi ngoài da
Đối tượng? Trên 14 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
90.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Voltaren Emulgel là thuốc gì?

Nhà sản xuất 

Novartis Consumer Health SA - Nyon, Switzerland.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 tuýp 20g.

Dạng bào chế

Gel bôi ngoài da.

Thành phần

Mỗi tuýp 20g có chứa:

- Diclofenac diethylamine 0,232g.

- Tá dược vừa đủ 1 tuýp 20g.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính Diclofenac diethylamine

- Diclofenac là một dẫn xuất của Axit phenylaxetic, thuộc nhóm thuốc giảm đau, kháng viêm không Steroid. Nó có tác dụng ức chế hoạt động của Cyclooxygenase dẫn đến làm giảm tổng hợp Prostaglandin và các chất trung gian gây viêm khác. Diclofenac dùng ngoài da có tác dụng chống viêm và giảm đau. Ngoài ra còn có tác dụng làm dịu và làm mát nhờ các tá dược gel.

- Khoảng 10% Diclofenac được hấp thu toàn thân sau khi bôi ngoài da 4 lần/ngày trong 7 ngày. Diclofenac khi dùng tại chỗ chuyển hóa tạo các chất có gốc Phenol giống như dùng đường uống. Khi dùng tại chỗ, Diclofenac và các chất chuyển hóa của nó có rất ít trong huyết tương.

Chỉ định

Thuốc Voltaren Emulgel có tác dụng làm giảm triệu chứng đau và viêm tại chỗ ở người trên 14 tuổi:

- Chấn thương ở gân, dây chằng, cơ và khớp như bong gân, căng cơ quá mức, các vết thâm tím do chấn thương.

- Viêm gân - bao gân, hội chứng vai-bàn tay, viêm túi thanh mạc, viêm quanh khớp; viêm khớp nhỏ và trung bình nằm gần với da như khớp ngón tay hoặc khớp gối.

- Nên xem xét lại việc điều trị sau 14 ngày cho các trường hợp trên. Trong trường hợp điều trị bệnh viêm khớp mãn tính, nên đánh giá điều trị sau 4 tuần.

Cách dùng

Cách sử dụng

Thoa một lớp mỏng gel và nhẹ nhàng xoa bóp lên vùng da bị tổn thương. Rửa tay sạch sau khi bôi thuốc.

Liều dùng

Người lớn và thanh thiếu niên từ 14 tuổi trở lên:

- Bôi thuốc 3-4 lần mỗi ngày tùy theo tình trạng bệnh (khoảng 2-4g).

- Thời gian điều trị phụ thuộc vào chỉ định và đáp ứng của bệnh nhân với điều trị. Nên đánh giá tình trạng bệnh sau 7 ngày điều trị.

- Ở thanh thiếu niên từ 14 tuổi trở lên, nếu phải dùng thuốc trên 7 ngày để giảm đau hoặc các triệu chứng trầm trọng hơn, bệnh nhân hoăc bố mẹ nên tham khảo ý kiến ​​bác sĩ.

Trẻ em và thanh thiếu niên dưới 14 tuổi: không có đủ bằng chứng về hiệu quả và độ an toàn khi dùng thuốc trên các đối tượng này.

Suy gan và suy thận:

- Không cần điều chỉnh liều ở bệnh nhân suy gan. 

- Chống chỉ định ở bệnh nhân suy thận.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: trong trường hợp quên bôi thuốc, hãy bôi ngay khi nhớ ra. Không dùng gấp đôi liều với mục đích bù. Thuốc bôi nhiều lần trong ngày nên dễ quên liều, nên để thuốc ở nơi dễ nhìn thấy để tránh quên.

Quá liều:

- Triệu chứng: Diclofenac bôi ngoài da hấp thu vào máu rất ít, do đó ít khi xảy ra quá liều. Nếu vô tình nuốt phải thuốc thì có thể gây ra các tác dụng không mong muốn như lờ đờ, buồn ngủ; có thể gây nôn, buồn nôn và gây đau vùng thượng vị; tăng huyết áp, suy thận cấp, suy hô hấp và hôn mê.

- Xử trí: chủ yếu là điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ.

Chống chỉ định

Thuốc Voltaren Emulgel không được dùng trong một số trường hợp sau:

- Quá mẫn với Diclofenac hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

- Bệnh nhân bị hen suyễn mãn tính, có cơn hen suyễn hoặc mày đay, viêm mũi cấp tính được điều trị bằng Axit acetylsalicylic hoặc các thuốc chống viêm không Steroid khác (NSAID).

- Trẻ em và thanh thiếu niên dưới 14 tuổi.

- Ba tháng cuối của thai kỳ.

- Bệnh nhân suy thận.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể xảy ra khi dùng Voltaren Emulgel:

- Thường gặp (1/100 < ADR <1/10): phát ban, eczema, ban đỏ, viêm da (bao g6m viêm da tiếp xúc), ngứa.

- Hiếm gặp (1/10 000 < ADR < 1/1000): viêm da có phồng rộp.

- Rất hiếm gặp (ADR < 1/10000):

+ Hệ miễn dịch: phản ứng quá mẫn (bao gồm nổi mề đay), phù mạch.

+ Nhiễm trùng: phát ban có mụn mủ.

+ Hô hấp: hen.

+ Da và mô dưới da: phản ứng nhạy cảm với ánh sáng.

- Việc sử dụng kéo dài Diclofenac trên vùng da rộng có thể gây ra các tác dụng phụ toàn thân như buồn nôn, nôn, tiêu chảy hoặc đau vùng thượng vị.

Nếu mức độ của tác dụng phụ trở nên nghiêm trọng, liên lạc ngay với bác sĩ điều trị để được tư vấn hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được hỗ trợ.

Tương tác thuốc

- Vì sự hấp thu toàn thân của Diclofenac khi bôi tại chỗ là rất thấp nên rất khó xảy ra tương tác.

- Chưa có báo cáo nào về việc xảy ra tương tác với các thuốc khác khi dùng Voltaren Emulgel. Tuy nhiên, không nên dùng kết hợp với thuốc có chứa Diclofenac và thận trọng khi dùng kết hợp với các thuốc kháng viêm không steroid đường uống vì có thể làm tăng nguy cơ gây tác dụng phụ.

- Chưa chứng minh được sự an toàn và hiệu quả  khi dùng đồng thời với các chế phẩm dùng tại chỗ (kem chống nắng, mỹ phẩm, thuốc dùng ngoài khác).

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ có thai: tránh sử dụng ở 3 tháng cuối thai kỳ vì thuốc có thể làm đóng sớm ống động mạch, làm trì hoãn sự chuyển dạ. Nếu đang dùng thuốc mà mang thai thì phải ngừng thuốc ngay.

- Bà mẹ cho con bú: chưa có nghiên cứu về việc thuốc có tiết vào sữa mẹ hay không. Do đó, cần phải hết sức thận trọng khi dùng thuốc ở phụ nữ cho con bú. Tham khảo ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.

Lưu ý khác

- Thuốc chỉ được dùng ngoài da, tránh bôi vào mắt hoặc các niêm mạc. 

- Nén rửa sạch tay sau khi bôi thuốc trừ khi đang điều trị ở tay.

- Không nên bôi thuốc lên vết thương hở, vùng da bị viêm nhiễm hoặc viêm da tróc vảy.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không ảnh hưởng đến quá trình lái xe và vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản trong bao bì kín, tránh ánh sáng, ở nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30°C.

- Để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.

Thuốc Voltaren Emulgel giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Voltaren Emungel hiện được bày bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá bán dao động từ 60.000-80.000 đồng/viên. Để mua được thuốc giá rẻ, uy tín và chất lượng, bạn có thể liên hệ trực tiếp tại website của công ty hoặc số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Giá thành rẻ, phù hợp với nhiều đối tượng.

- Nhỏ gọn, dễ mang theo.

- Dạng gel dễ sử dụng, thấm nhanh, không gây bít tắc cho da, không có mùi khó chịu, tác dụng nhanh.

- Giảm đau, chống viêm nhanh.

Nhược điểm

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

- Dạng gel tuy thấm nhanh nhưng không thấm sâu vào da.

- Là thuốc có 1 thành phần nên muốn hiệu quả nhanh hơn nên phối hợp thuốc.

- Không dùng người dưới 14 tuổi.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flumetholon 0,1% 5ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Statripsine
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nostravin
9.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Babytrim-New alpha
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Mesalazine 500
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 16mg
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 16mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vocfor 4mg
315.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alphachymotrypsin 4200 IU
39.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bộ GelX
850.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Multidex Gel 85g
485.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hirudoid 14g
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betamethason 30g
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexamethasone 4mg/ml Vinphaco
16.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prednisolon 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alpha-CHYMOTRYPSIN Euvipharm
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alpha Chysin-Daktin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Triamvirgi
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kidsolon 4
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ