Uphadol EXTRA

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA589
(4.50 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Uphadol EXTRA chứa thành phần Paracetamol. Thuốc dùng điều trị các cơn đau như đau bụng kinh, đau họng, nhổ răng, đau đầu,... và sốt.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Trung ương 25
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Từ 12 tuổi trở lên
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
45.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Uphadol EXTRA là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm Trung ương 25 - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế 

Viên nén dài.

Thành phần

Mỗi viên thuốc chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Caffeine 65mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính

Paracetamol:

- Hoạt tính giảm đau, hạ sốt ở người sốt cao. Tuy nhiên, hầu như không ảnh hưởng đến thân nhiệt ở cơ thể bình thường.

- Tác động lên vùng dưới đồi gây giãn mạch, tăng dòng máu ngoại biên. Nhờ vậy, tác dụng hạ nhiệt tốt.

Caffeine: Tạo tác dụng hiệp đồng làm tăng hiệu quả giảm đau.

Chỉ định

Thuốc Uphadol EXTRA được dùng trong các trường hợp sau:

- Các cơn đau nhẹ đến trung bình như đau họng, đau nửa đầu, nhổ răng, viêm khớp, đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau răng,...

- Sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

Sử dụng theo đường uống, bất kỳ thời điểm nào trong ngày.

Liều dùng

Tham khảo liều sử dụng dưới đây:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:

- Uống 1 - 2 viên/lần mỗi 4 - 6 giờ nếu cần.

- Liều tối đa: 8 viên/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều: Uống lại càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, bỏ qua nếu quá gần lần dùng tiếp theo. Vẫn dùng liều kế tiếp như bình thường. Tuyệt đối không dùng gấp đôi liều nhằm mục đích bù cho phần đã quên.

- Khi quá liều:

Có thể xuất hiện các triệu chứng quá liều như:

+ Đau bụng, buồn nôn, nôn mửa, chán ăn, xanh xao.

+ Tăng Transaminase, Bilirubin.

+ Tăng nguy cơ hoại tử tế bào gan, thậm chí gây tử vong.

Theo dõi kỹ biểu hiện của người dùng. Nếu nghi ngờ ngộ độc thuốc, đưa ngay người bệnh đến cơ sở y tế gần nhất để thăm khám và điều trị kịp thời.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc trong các trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

- Thiếu hụt Glucose - 6 - Phosphat Dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Trong quá trình dùng, có thể ít gặp các tác dụng ngoài ý muốn sau:

- Ban đỏ, phản ứng quá mẫn, mày đay.

- Buồn nôn, nôn.

- Giảm tiểu cầu, bạch cầu trung tính, toàn thể huyết cầu.

- Mệt mỏi, bồn chồn, hồi hộp, mất ngủ.

- Nếu sử dụng dài ngày có thể gây độc tính trên thận.

Thông báo ngay với bác sĩ khi thấy bất cứ tác dụng phụ nào để được tư vấn hợp lý.

Tương tác với thuốc khác

Có thể xảy ra hiện tượng tương tác thuốc khi dùng chung với các dược phẩm khác như:

- Leflunomide, Teriflunomide: Tăng nguy cơ ngộ độc gan, bao gồm tăng Transaminase gan, vàng da ứ mật, viêm gan, hoại tử gan và suy gan cấp đã được báo cáo.

- Lomitapide, Mipomersen: Gây tăng Transaminase huyết thanh và nhiễm mỡ gan.

- Pexidartinib: Gây nhiễm độc gan nghiêm trọng, thậm chí nguy hiểm đến tính mạng.

- Prilocaine: Tăng nguy cơ mắc bệnh Methemoglobin huyết, dẫn đến giảm khả năng vận chuyển Oxy của máu gây nên tình trạng thiếu Oxy ở một số mô và cơ quan.

- Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Tăng tác dụng hạ sốt nghiêm trọng.

- Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin): Tăng tính độc trên gan.

- Sử dụng rượu trong quá trình điều trị làm tăng nguy cơ xuất hiện các tác dụng phụ trên gan.

Các báo cáo trên có thể chưa được đầy đủ. Do đó, không tự ý phối hợp với các thuốc khác, kể cả thực phẩm chức năng khi chưa có chỉ định của bác sĩ.

Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

Đối với phụ nữ có thai và cho con bú

- Phụ nữ mang thai:

Các kết quả nghiên cứu cho thấy thuốc có khả năng vượt qua được nhau thai, tuy nhiên:

+ Chưa có đầy đủ dữ liệu chứng minh tính an toàn cũng như rủi ro khi dùng Paracetamol trong thai kỳ.

+ Thí nghiệm trên động vật chỉ ra mối liên quan giữa những ảnh hưởng bất lợi trên bào thai với việc dùng Caffeine ở liều rất cao. Nhưng nếu dùng đúng liều khuyến cáo thì không gây bất cứ nguy cơ nào đối với thai nhi.

Do đó, không tự ý dùng thuốc khi chưa có chỉ định của bác sĩ.

- Phụ nữ cho con bú: Thuốc có khả năng bài tiết được vào sữa mẹ. Những phản ứng bất lợi trên trẻ bú mẹ chưa được biết rõ. Vậy nên, chỉ dùng thuốc khi đã cân nhắc kỹ giữa lợi ích và nguy cơ tiềm ẩn có thể sảy cho trẻ.

Đối với người lái xe và vận hành máy móc

Không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thận trọng khi dùng cho các đối tượng sau:

+ Tiền sử thiếu máu do chứng xanh tím có thể không lộ rõ mặc dù nồng độ Methemoglobin máu cáo.

+ Suy giảm chức năng gan hoặc thận.

- Paracetamol không độc ở liều điều trị.

Bảo quản

- Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.

- Nhiệt độ không quá 30℃.

- Tránh xa tầm tay trẻ nhỏ.

Thuốc Uphadol EXTRA giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc giảm đau Uphadol EXTRA hiện đã được phép lưu hành tại các hiệu thuốc lớn, nhỏ trên toàn quốc. Tùy vào từng cơ sở bán lẻ, giá có thể thay đổi ít nhiều. Để mua được hàng chính hãng mà giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi theo số hotline ở bên cạnh.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là mục tiêu xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Thuốc Uphadol EXTRA có tốt không? Để nhận được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại một số ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Hấp thu tốt qua đường uống, sinh khả dụng cao.

- Tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả. Bên cạnh đó, còn có hoạt tính thư giãn cơ, tạo cảm giác thoải mái.

- Không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và điều khiển máy móc.

- Không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Chưa rõ thuốc có gây ảnh hưởng bất lợi đến sự phát triển của thai nhi và trẻ bú mẹ hay không.

- Có thể gặp một số tác dụng phụ trong quá trình điều trị.

- Gây nguy hiểm nếu uống quá nhiều.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mật ong nghệ đen Ban Mê Thuột
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pure Turmeric Extract UBB
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 60mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn điều kinh bổ huyết
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bụng kinh khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích Mẫu Đại Uy
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích mẫu OPC 180ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
NO-SPA forte 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Điều xuân nguyệt
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
KingRose An điều kinh
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 60
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SpasmaBoston 40mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phụ huyết khang
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ích mẫu OP.CIM
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 90
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Drotaverin 40mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mezacosid 4mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ