Ultracet

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A813
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Ultracet là sự phối hợp giữa Paracetamol và Tramadol HCl. Thuốc giúp giảm đau từ trung bình đến nặng.

Hộp 3 vỉ, mỗi vỉ 10 viên Xuất xứ: Hàn Quốc
Thương hiệu Janssen
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Khi thực sự cần thiết trong giảm đau và hạ sốt.
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
340.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Ultracet là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Janssen Korea Ltd.

45, Jeyakgongdan 2-gil, Hyangnam-eup, Hwaseong-si, Gyeonggi-do Hàn Quốc.

Quy cách đóng gói

Hộp 3 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên thuốc Ultracet gồm có:

- Tramadol Hydroclorid 37,5mg.

- Paracetamol 325mg.

- Tá dược vừa đủ một viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

Tramadol Hydroclorid:

- Là chất thuộc nhóm thuốc giảm đau tổng hợp loại Opioid, có tác dụng giảm đau theo cơ chế trung ương. Nó gắn vào thụ thể µ trên nơron thần kinh và làm ức chế sự tái hấp thu monoamine như Norepinephrine, Serotonin.

- Có khả năng gây nghiện như Morphin. 

Paracetamol:

- Hay còn gọi là Acetaminophen, là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin.

- Giúp hạ nhiệt nhanh do tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng giãn mạch, tăng lưu lượng máu ngoại vi.

- Dùng để giảm đau, hạ sốt, đặc biệt là ở người cao tuổi, người có chống chỉ định với Salicylat hay các thuốc NSAID khác.

Chỉ định

- Thuốc Ultracet được dùng điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng.

- Dùng thuốc giới hạn ở những bệnh nhân mà cơn đau của họ thực sự cần thiết phải dùng đến thuốc.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Uống với nước lọc, không dùng loại nước khác nếu không có chỉ định của bác sĩ. Dùng thuốc nguyên viên, không bẻ hoặc nhai viên thuốc.

- Thời điểm: khi thực sự cần thiết cơn đau xuất hiện, bị sốt.

Liều lượng

Tùy vào độ tuổi và tình trạng của bệnh nhân, thuốc Ultracet được sử dụng với liều lượng như sau:

Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

- Liều khởi đầu là 2 viên/lần, dùng thêm liều khi thực sự cần thiết.

- Không dùng quá 8 viên/ngày.

- Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc không được ít hơn 6 giờ.

Trẻ dưới 12 tuổi: không sử dụng.

Không sử dụng cho người suy gan nặng.

Người bị suy thận: tham khảo liều dùng của bác sĩ.

Quá liều và xử trí khi quên liều

Quên liều:

- Thuốc dùng khi thực sự cần thiết để giảm đau và hạ sốt, hiếm khi xảy ra quên liều. Nếu dùng thuốc thường xuyên theo lịch trình, hãy uống ngay khi nhớ ra. Nếu thời điểm đó gần với liều kế tiếp, bỏ qua liều này, tiếp tục uống thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

- Không dùng 2 liều cùng lúc.

Quá liều:

- Triệu chứng: có thể gây tổn thương gan, suy thận cấp tính, viêm tụy cấp, gây co giật, co đồng tử, trụy tim mạch, rối loạn ý thức dẫn đến hôn mê, ức chế hô hấp đến ngừng thở.

- Xử trí: nếu thấy biểu hiện bất thường như trên, hãy báo ngay cho bác sĩ, dược sĩ và đến ngay cơ sở y tế gần nhất để điều trị hỗ trợ, điều trị triệu chứng.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Ultracet trong các trường hợp sau:

- Quá mẫn với Tramadol, Paracetamol, các thuốc Opioid hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người bị ngộ độc cấp do chất ma túy, rượu, thuốc ngủ, thuốc giảm đau nhóm Opioid, thuốc giảm đau trung ương.

- Bệnh nhân bị suy gan nặng.

- Người đang sử dụng thuốc IMAO hoặc trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng thuốc.

- Những người bị động kinh không kiểm soát.

- Trẻ dưới 12 tuổi.

Tác dụng không mong muốn

Bên cạnh tác dụng vượt trội, thuốc Ultracet có thể gây tác dụng phụ như sau:

Thường gặp:

- Tăng tiết mồ hôi, buồn nôn, nôn, đau bụng.

- Rối loạn tiêu hóa: tiêu chảy, táo bón, khó tiêu, đầy hơi.

- Đau đầu, run rẩy, khô miệng.

- Lơ mơ, biếng ăn, mất ngủ.

- Chóng mặt, nhầm lẫn.

- Rối loạn giấc ngủ, thay đổi tâm trạng bất thường như lo âu, căng thẳng, hưng phấn,...

Ít gặp:

- Suy nhược, mệt mỏi, run.

- Co thắt cơ, ù tai, dị cảm, phù lưỡi.

- Khó nuốt, phân đen.

- Albumin niệu, rối loạn tiểu tiện, đau ngực.

- Quá mẫn như mày đay, sưng đỏ, phát ban,...

- Trầm cảm, ảo giác, suy giảm trí nhớ.

- Tăng nhịp tim, loạn nhịp, tăng huyết áp, đánh trống ngực.

Hiếm gặp:

- Ngất xỉu, nhìn mờ, mê sảng.

- Rối loạn ngôn ngữ.

- Gây quen thuốc, lệ thuộc thuốc khi dùng kéo dài.

Nếu thấy biểu hiện bất thường, báo ngay với bác sĩ, dược sĩ để được tham vấn và có biện pháp xử trí kịp thời.

Tương tác thuốc

Khi phối hợp thuốc Ultracet với các thuốc sau có thể xảy ra tương tác:

- Thuốc ức chế chọn lọc IMAO (MAO-A và MAO-B): gây ra hội chứng Serotonergic, nhầm lẫn, kích động, sốt đổ mồ hôi, tăng phản xạ run, giật cơ, tiêu chảy,...

- Các dẫn xuất khác của Opioid (thuốc ho, thuốc điều trị thay thế), Benzodiazepine: tăng nguy cơ suy hô hấp, có thể dẫn đến tử vong trong trường hợp quá liều.

- Rượu: gây buồn ngủ, chóng mặt, mệt mỏi,...

- Thuốc vận chủ đối kháng Opioid (Buprenorphine, Pentazocin, Nalbuphine): làm giảm tác dụng giảm đau do ức chế cạnh tranh ở receptor, có thể gây ra hội chứng cai thuốc.

- Các thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương, thuốc kháng Histamin có tác dụng giảm đau, thuốc trị tăng huyết áp tác dụng lên thần kinh trung ương, Thalidomide, thuốc chống lo âu khác, thuốc ngủ, thuốc Benzodiazepin, các Barbiturate, thuốc chống trầm cảm,... ức chế thần kinh trung ương, ảnh hưởng đến khả năng nhận thức, gây mất an toàn khi lái xe, vận hành máy móc.

- Các thuốc chống loạn thần, thuốc an thần, thuốc Triptan, thuốc chống trầm cảm 3 vòng, các thuốc ức chế tái hấp thu chọn lọc Serotonin: có thể gây co giật, tăng khả năng co giật, gây cơn động kinh.

- Carbamazepin và các chất gây cảm ứng Enzym khác: giảm sinh khả dụng của thuốc.

Để tránh các tương tác bất lợi, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang sử dụng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ có thai:

- Đã có báo cáo lâm sàng, thuốc qua được hàng rào nhau thai, gây nên hội chứng cai thuốc ở trẻ sơ sinh. 

- Không nên sử dụng thuốc khi đang thai nghén.

Bà mẹ cho con bú: thuốc bài tiết khoảng 0,1% vào trong sữa mẹ. Vì trẻ sơ sinh rất nhạy cảm và có thể hấp thu được nên không sử dụng thuốc trong thời gian cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể gây chóng mặt, buồn ngủ, suy giảm khả năng nhận thức. Do vậy, không nên dùng đối với những người làm lái xe, vận hành máy móc,...

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc nơi khô ráo thoáng mát.

- Tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng, nhiệt độ từ 25 đến 30 độ C.

- Để tránh xa tầm tay trẻ em.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Ultracet mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc Ultracet được bán phổ biến tại nhiều nhà thuốc trên toàn quốc với mức giá từ 350,000 đến 400,000 đồng/hộp. Để mua được thuốc đảm bảo an toàn chất lượng, với giá cả hợp lý, liên hệ ngay với chúng tôi thông qua website hoặc số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Ultracet có tốt không? Đây là nỗi trăn trở của hầu hết người dùng. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu những ưu nhược điểm chính của thuốc này như sau:

Ưu điểm

- Hiệu quả giảm đau, hạ sốt nhanh sau 1-2 giờ.

- Giá thuốc phù hợp với người bệnh.

Nhược điểm

- Dùng kéo dài có khả năng gây nghiện.

- Cấm dùng trên phụ nữ có thai, trẻ em dưới 12 tuổi.

- Gây ảnh hưởng với đối tượng lái xe, vận hành máy móc.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ