Tydol Plus

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA726
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Tydol Plus có thành phần chính Acetaminophen và Caffein. Tác dụng giảm đau, hạ sốt.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm OPV
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
85.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Tydol Plus là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV.

Địa chỉ: Số 27, Đường 3A, KCN Biên Hòa II, phường An Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Acetaminophen 500mg .

- Cafein 65mg.

- Tá dược: Tinh bột tiền hồ hóa, Lactose monohydrat, Silic oxyd dạng keo khan, Natri starch glycolat, tinh bột ngô, Povidon K30, Talc, Magnesi stearat, Opadry II white, Ponceau 4k lake vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần

- Acetaminophen:

+ Giảm đau: Bằng cách ức chế quá trình tổng hợp Prostaglandin ở hệ thần kinh trung ương. Đồng thời ngăn chặn sự phát sinh xung động gây ra đau thông qua tác động ngoại vi. Tác động này như ức chế tổng hợp hoặc ức chế khả năng hoạt động của các chất gây nhạy cảm ở các thụ thể đau hoặc ức chế sản xuất Prostaglandin.

+ Hạ sốt: Bằng cách ức chế trung khu điều nhiệt vùng dưới đồi.

- Cafein: Tăng tác dụng giảm đau của Acetaminophen.

Chỉ định

Thuốc được dùng cho những trường hợp sau:

- Giảm đau nhẹ:

+ Nhức đầu, viêm xoang, nhức răng, đau cơ.

+ Đau bụng kinh.

+ Cảm lạnh thông thường.

+ Đau nhức do thấp khớp.

- Hạ sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

Dùng đường uống.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 - 2 viên/lần, mỗi lần cách nhau ít nhất 6 giờ khi các triệu chứng kéo dài. Tối đa 8 viên/24 giờ.

- Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến cáo sử dụng.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định. Không uống gấp đôi liều.

Khi quá liều:

- Triệu chứng:

Quá liều Acetaminophen:

+ Có thể dẫn đến tổn thương gan nặng và đôi khi hoại tử ống thận cấp.

+ Sau 2 - 3 giờ uống liều độc sẽ xuất hiện buồn nôn, nôn, và đau bụng. Dấu hiệu đặc trưng khi nhiễm độc cấp là Methemoglobin máu dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc. 

+ Khi ngộc độc nặng, ban đầu hệ thần kinh trung ương bị kích thích. Sau đó bị ức chế gây ra các biểu hiện: Sững sờ, thở nhanh, nông, hạ thân nhiệt, mệt lả; mạch nhanh, không đều, yếu,.... Cơn co giật, sốc, hôn mê trước khi tử vong cũng được báo cáo.

+ Trong vòng 2 - 4 ngày, dấu hiệu tổn thương gan nghiêm trọng xuất hiện: Aminotransferase, Bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin sẽ kéo dài, suy thận cấp,...

Quá liều Cafein: 

+ Đau dạ dày - ruột, hoang tưởng nhẹ, mất nước, sốt, mất ngủ, tiểu nhiều. 

+ Nghiêm trọng hơn: Loạn nhịp tim, co giật động kinh co cứng.

- Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. Có thể giải độc bằng N-acetylcystein đường uống hoặc đường tiêm. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp. Sử dụng biện pháp hỗ trợ cần thiết.

Chống chỉ định

Thuốc Tydol Plus không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Suy gan nặng.

- Trẻ em dưới 12 tuổi.

- Thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

- Phản ứng da tuy hiếm xảy ra, nhưng có khả năng gây tử vong như:

+ Hội chứng Steven-Johnson.

+ Mụn mủ ban đỏ toàn thân cấp, hội chứng Lyell.

+ Hoại tử biểu bì nhiễm độc.

Nếu thấy xuất hiện các triệu chứng ban hoặc các biểu hiện khác về da, phải ngừng dùng thuốc và đến cơ sở y tế.

- Thỉnh thoảng xảy ra ban da và những phản ứng dị ứng khác. Thường gặp ban đỏ, mày đay, đôi khi nặng hơn và kèm sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Nếu xuất hiện các triệu chứng sốt, bọng nước quanh các hốc tự nhiên, nên nghĩ đến hội chứng Steven-Johnson, phải ngừng thuốc ngay. Acetaminophen đã được báo cáo có thể làm giảm tiểu cầu, hồng cầu và bạch cầu trung tính. 

- Thần kinh trung ương: Kích động, chóng mặt.

- Ít gặp:

+ Da: Ban.

+ Dạ dày - ruột: Buồn nôn, nôn.

+ Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

+ Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, toàn thể huyết cầu, bạch cầu), thiếu máu. 

- Hiếm gặp:

+ Da: Hội chứng Steven-Johnson, hội chứng Lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính. 

+ Khác: Phản ứng quá mẫn.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Metoclopramid, Domperidon: Tăng hấp thu của Acetaminophen.

- Colestyramin: Giảm hấp thu của Acetaminophen.

- Coumarin, dẫn chất Indandion:  Sử dụng trong thời gian dài với liều cao Acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

- Phenothiazin: Gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng.

- Uống quá nhiều rượu và dài ngày: Tăng nguy cơ gây độc cho gan của Acetaminophen.

- Các thuốc chống co giật (như Phenytoin, Carbamazepin, Barbiturat), isoniazid, các thuốc chống lao: Tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.

- Probenecid: Giảm đào thải, tăng thời gian bán thải trong huyết tương của Acetaminophen.

- Thuốc được chuyển hóa bởi CYP1A2 (như Clozapin), thuốc gây cảm ứng hoặc ức chế isoenzym: Có khả năng tương tác Cafein.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Thuốc không được khuyến cáo sử dụng cho bà bầu do có thể gia tăng nguy cơ giảm cân nặng trẻ khi sinh và sảy thai tự nhiên liên quan đến Acetaminophen-Cafein. Không nên sử dụng thuốc này cho phụ nữ mang thai.

- Bà mẹ cho con bú: Cafein trong sữa mẹ có thể tác dụng kích thích trẻ sơ sinh bú mẹ. Không nên sử dụng thuốc này cho phụ nữ đang có con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ chóng mặt có thể ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thận trọng khi dùng Acetaminophen cho bệnh nhân có thiếu máu từ trước, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước., suy gan, suy thận, người nghiện rượu.

- Không dùng đồng thời nhiều chế phẩm cùng chứa Acetaminophen tránh nguy cơ bị ngộ độc. 

- Ngừng thuốc và thay thế bằng chế phẩm khác nếu xuất hiện phản ứng ban da hay các phản ứng mẫn cảm khác khi sử dụng. 

- Tránh dùng liều cao, kéo dài cho người bị suy gan.

- Tránh hoặc hạn chế uống rượu, uống nhiều cafein (cafe, trà) trong khi dùng thuốc.

- Thuốc này có chứa:

+ Lactose: Không dùng cho người không dung nạp galactose, thiếu hụt lactose Lapp, kém hấp thu galactose-glucose.. 

+ Ponceau 4k lake: Có thể gây phản ứng dị ứng.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Tydol Plus giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc được bán rộng rãi ở nhiều nhà thuốc, quầy thuốc trên cả nước. Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Tydol Plus có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này bao gồm:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- Kết hợp thêm Cafein tăng hiệu quả giảm đau.

Nhược điểm

- Nguy hiểm nếu gặp trường hợp quá liều.

- Thận trọng khi dùng cho suy gan, thiếu máu, suy dinh dưỡng,...

- Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mật ong nghệ đen Ban Mê Thuột
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pure Turmeric Extract UBB
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 60mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn điều kinh bổ huyết
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bụng kinh khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích Mẫu Đại Uy
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích mẫu OPC 180ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
NO-SPA forte 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Điều xuân nguyệt
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
KingRose An điều kinh
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 60
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SpasmaBoston 40mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phụ huyết khang
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ích mẫu OP.CIM
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 90
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Drotaverin 40mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mezacosid 4mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ