Telfor 120

Thuốc - Viêm mũi dị ứng
AA1754
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Telfor 120 có thành phần chính là Fexofenadine HCl. Thuốc được sử dụng để điều trị viêm mũi dị ứng và triệu chứng của bệnh nổi mề đay tự phát mạn tính.

Hộp 2 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Hậu Giang (DHG)
Cách dùng? Dùng đường uống
Đối tượng? Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Dùng bất kỳ thời điểm nào trong ngày
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
45.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Telfor 120 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp gồm 2 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Trong mỗi viên nén bao gồm các thành phần sau:

- Fexofenadine HCl 120mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Fexofenadine HCl

- Hoạt chất thuộc nhóm thuốc chống dị ứng thế hệ mới, đối kháng chọn lọc trên thụ thể H1 ngoại vi.

- Thuốc không gây buồn ngủ và không làm ảnh hưởng tới hoạt động của hệ thần kinh trung ương ở liều điều trị.

- Hoạt chất có tác dụng ức chế cơn co thắt phế quản. Khi vào cơ thể hoạt chất sẽ gắn từ từ vào thụ thể H1, tạo thành một phức hợp có độ bền cao nên mang lại hiệu quả nhanh chóng và kéo dài.

- Thuốc thường được dùng trong các trường hợp dị ứng, hắt hơi, sổ mũi,...

Chỉ định

Thuốc được sử dụng trong các trường hợp sau:

- Bệnh nhân viêm mũi dị ứng với các triệu chứng như: hắt hơi, ngứa vòm miệng và họng, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

- Các triệu chứng của bệnh nổi mề đay tự phát mạn tính: Ngứa, nổi mẩn đỏ.

Cách dùng

Cách sử dụng

Thuốc được sử dụng theo đường uống. Nuốt nguyên viên thuốc cùng với một ly nước. Tuyệt đối tuân thủ chỉ định của bác sĩ để mang lại kết quả điều trị tốt nhất.

Liều dùng

Sử dụng thuốc theo chỉ định của bác sĩ, có thể tham khảo liều sau: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Dùng 1 viên/lần/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: Tốt nhất nên dùng sản phẩm đều đặn, đúng thời gian, đúng liều để đảm bảo hiệu quả điều trị. Nếu thời gian đã sát với thời điểm dùng liều kế tiếp thì bỏ qua liều đã quên và dùng sản phẩm như kế hoạch. Không được dùng gấp đôi liều quy định để bù liều đã quên.

Quá liều:

+ Triệu chứng: Có thể sẽ gặp một số triệu chứng như đau đầu, buồn ngủ, khô miệng nếu sử dụng quá liều.

+ Xử trí: Trong trường hợp ngộ độc, hãy liên hệ ngay với bác sĩ hoặc đưa bệnh nhân đến cơ sở y tế gần nhất để kịp thời xử lý.

Chống chỉ định

Không được sử dụng thuốc nếu mẫn cảm với bất kỳ thành phần của thuốc.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ đã được ghi nhận khi sử dụng thuốc bao gồm:

- Thường gặp:

+ Rối loạn thần kinh: Mệt mỏi, buồn ngủ, mất ngủ, váng đầu, chóng mặt.

+ Rối loạn tiêu hóa: Buồn nôn, khó tiêu.

+ Nhiễm khuẩn hô hấp trên, đau lưng, ho, sốt, ngứa họng, viêm tai giữa, viêm xoang.

- Ít gặp: Rối loạn giấc ngủ, đau bụng, khô miệng.

- Hiếm gặp: Phù mạch, tức ngực, khó thở, ngứa, ban đỏ, choáng phản vệ.

Hãy thông báo ngay với bác sĩ hoặc đến ngay cơ sở y tế gần nhất nếu bệnh nhân có các biểu hiện bất thường, để có biện pháp can thiệp kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số thuốc có thể xảy ra tương tác với thuốc Telfor 120 nếu sử dụng cùng lúc như:

- Erythromycin hoặc Ketoconazole: Làm tăng nồng độ của thuốc trong huyết tương gấp 2 - 3 lần.

- Thuốc kháng acid có chứa gel Nhôm hydroxyd và Magnesi hydroxyd: Hai thuốc này khi sử dụng cùng với thuốc Telfor sẽ gây gắn kết và làm giảm sinh khả dụng của Fexofenadine. Vì vậy, nên uống cách nhau ít nhất 2 giờ.

- Nước ép bưởi làm giảm sự hấp thu của thuốc.

Do vậy, để đảm bảo an toàn bệnh nhân cần gửi bác sĩ danh sách các thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để được tư vấn cách dùng chính xác nhất.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chưa có báo cáo khoa học về ảnh hưởng của thuốc trên phụ nữ có thai và cho con bú. Nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng để đảm bảo an toàn cho mẹ và trẻ. Chỉ nên sử dụng khi không thể thay thế bằng các thuốc khác.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc ít gây buồn ngủ hầu như không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Tuy nhiên, nên thận trọng khi sử dụng thuốc cho đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Phải ngừng sử dụng thuốc ít nhất 24 - 48 giờ trước khi tiến hành các thử nghiệm kháng nguyên tiêm trong da.

- Thận trọng khi sử dụng thuốc trên đối tượng có nguy cơ mắc các bệnh tim mạch hoặc có khoảng QT kéo dài từ trước.

- Phải thận trọng và nên điều chỉnh liều phù hợp với tình trạng của các bệnh nhân có chức năng thận suy giảm và cho người trên 65 tuổi suy giảm sinh lý chức năng thận.

- Không được dùng thêm các thuốc kháng Histamin khác trong quá trình điều trị bằng thuốc Telfor 120.

Điều kiện bảo quản

- Xem kỹ hạn sử dụng trước khi dùng.

- Tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời.

- Để xa tầm tay trẻ em và vật nuôi.

- Để thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát.

- Nhiệt độ không quá 30 độ C.

- Tuyệt đối không sử dụng nếu phát hiện thuốc có dấu hiệu hỏng, chuyển màu, mùi vị lạ.

Thuốc Telfor 120 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc đang được bán ở rất nhiều cơ sở trên toàn quốc với giá dao động từ 45.000 đến 50.000 đồng. Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo số hotline để nhận được giá ưu đãi nhất.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

- Mang lại hiệu quả nhanh chóng và kéo dài.

- Số lần sử dụng trong ngày ít.

- Giá thành tương đối rẻ.

Nhược điểm

- Có thể gây rối loạn công thức máu, buồn nôn, đánh trống ngực, loạn nhịp tim,...

- Chưa có báo cáo khoa học về ảnh hưởng của thuốc trên phụ nữ có thai và cho con bú.

Sản phẩm tương tự
Eumovate Cream
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Remos IB gel
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daivonex
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cloderm Cream 15g
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ