Tatanol 500mg

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
HM5112
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Tatanol 500mg có thành phần chính là Acetaminophen. Có tác dụng giảm đau từ nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Pymepharco
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 10 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
95.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Tatanol 500mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Pymepharco - Phú Yên, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Một viên thuốc Tatanol 500mg có thành phần chính:

- Acetaminophen 500mg.

- Tá dược: PVP K30, Magnesi stearat, Hydroxypropyl methyl cellulose, Titan dioxid, Macrogol 4000, tinh bột ngô, Talc vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Acetaminophen

- Acetaminophen: hạ sốt và giảm đau, đặc biệt không gây nghiện.

- Cơ chế tác dụng: ngăn chặn một loại Enzym Cyclooxygenase, nằm chủ yếu trong não. Do đó, giảm tiết chất trung gian gây đau như Serotonin, Histamin, Bradikinin. Đồng thời, nó tác động vào vùng dưới đồi điều hòa thân nhiệt, từ đó, làm giảm nhiệt độ của cơ thể khi bị sốt.

Chỉ định

Thuốc Tatanol 500mg được dùng cho những trường hợp sau:

- Sốt và các triệu chứng của cảm lạnh, cúm.

- Các chứng đau như đau nửa đầu, đau đầu do căng thẳng, đau răng, đau họng, đau dây thần kinh, đau bụng kinh.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Nuốt từng viên với một ly nước. Có thể uống cùng hoặc không cùng với thức ăn.

- Không nên sử dụng rượu trong thời gian điều trị.

- Khoảng cách giữa các liều không được nhỏ hơn 4 giờ.

- Chỉ bẻ đôi viên thuốc nếu gặp khó khăn trong quá trình nuốt.

Liều dùng

Liều dùng khuyến cáo được đưa ra như sau:

- Người lớn, người già và trẻ em từ 16 tuổi: 1-2 viên/lần mỗi 4-6 giờ. Không uống quá 8 viên/ngày.

- Trẻ em từ 10-15 tuổi: 1 viên/lần mỗi 4-6 giờ. Một ngày không uống quá 4 viên.

- Trẻ em dưới 10 tuổi: Không khuyến cáo sử dụng.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Uống liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

- Tuyệt đối không tăng gấp đôi liều.

Khi quá liều có nguy cơ gây hoại tử gan nghiêm trọng. Trong trường hợp đó, liên hệ với bác sĩ ngay lập tức ngay cả khi vẫn thấy khỏe.

Chống chỉ định

Thuốc Tatanol 500mg không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Mẫn cảm với Acetaminophen hay bất cứ thành phần nào trong thuốc.

- Trẻ em dưới 10 tuổi.

- Thiếu hụt enzym Glucose-6-phosphate dehydrogenase.

- Thiếu máu tán huyết (phân hủy bất thường của các tế bào hồng cầu).

- Hen suyễn và nhạy cảm với Aspirin.

- Các vấn đề về gan bao gồm bệnh gan do uống quá nhiều rượu.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng thuốc với các tần suất tương ứng như sau:

Hiếm gặp:

- Phù.

- Phát ban đỏ sẫm trên da.

- Xuất huyết.

- Đau bụng, tiêu chảy, buồn nôn, nôn.

- Rối loạn đông máu.

- Chức năng gan giảm.

Rất hiếm:

- Tổn thương gan.

- Giảm lượng tiểu cầu trong máu làm tăng nguy cơ chảy máu hoặc bầm tím.

- Giảm số lượng bạch cầu trung tính trong máu.

- Hạ đường huyết.

- Thiếu máu tán huyết.

Phản ứng khác:

- Nước tiểu có máu.

- Khó thở, thở khò khè.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, liên hệ ngay với bác sĩ hoặc đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp thuốc Tatanol 500mg với các thuốc sau:

- Thuốc chống đông máu như Warfarin: khi sử dụng Acetaminophen thường xuyên, kéo dài làm tăng nguy cơ chảy máu.

- Colestyramine, Metoclopramide, Probenecid và Domperidone, thuốc điều trị sốt hoặc đau nhẹ như Aspirin, Salicylic acid.: giảm hấp thu thuốc Tatanol 500mg.

- Thuốc điều trị bệnh lao như Isoniazid: gây ra các tác dụng phụ nghiêm trọng có thể ảnh hưởng đến gan.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thai kỳ:

- Chưa có nghiên cứu đầy đủ và có kiểm soát trên phụ nữ mang thai.

- Do đó, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc. Nên uống liều thấp nhất trong thời gian ngắn nhất nếu bắt buộc sử dụng.

Cho bú: Một lượng nhỏ thuốc được tiết vào sữa mẹ. Vì vậy, thận trọng khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 25 độ C.

- Bảo quản trong bao bì gốc để tránh ẩm.

- Tránh ánh sáng. 

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ, tốt nhất trong tủ có khóa.

Thuốc Tatanol 500mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Tatanol 500mg được bán ở nhiều nhà thuốc trên toàn quốc, giá thuốc dao động từ 100.000 - 110.000 VNĐ/hộp tùy từng thời điểm. Nếu có bất cứ thắc mắc gì về sản phẩm, hãy liên hệ cho chúng tôi theo số hotline. Chúng tôi luôn cam kết thuốc chất lượng tốt, chính hãng, giá cả hợp lý và giao hàng nhanh nhất có thể.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Hiệu quả cao trong các cơn đau nhẹ như đau đầu.

- Có thể kết hợp với thuốc Opioid để điều trị cơn đau dữ dội.

- Tác dụng phụ ít nghiêm trọng hơn các thuốc NSAIDs.

Nhược điểm

- Có thể gây tổn thương gan nặng.

- Tương tác với nhiều thuốc khác.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ