Stacytine 200 CAP

Thuốc không kê đơn - Tiêu đờm
AA2733
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Stacytine 200 CAP có thành phần chính là Acetylcysteine, tác dụng tiêu chất nhầy, giảm ho, điều trị quá liều Paracetamol.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Stella Pharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 2 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cho phép
80.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Stacytine 200 CAP là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH Liên doanh Stella Pharm.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nang cứng

Thành phần

Mỗi viên nang có chứa:

- Acetylcysteine 200mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc Stacytine 200 CAP

Công dụng của Acetylcysteine trong công thức

- Làm giảm độ nhớt của đờm, giúp chúng dễ dàng thoát ra ngoài hơn, thông thoáng đường hô hấp.

- Dùng trong điều trị quá liều Paracetamol, giúp bảo vệ gan nhờ khả năng duy trì và khôi phục nồng độ Glutathione hoặc liên hợp với chất chuyển hóa trung gian gây độc.

Chỉ định

Thuốc Stacytine 200 CAP được dùng trong các trường hợp sau:

- Tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung khi đờm đặc quánh do viêm phế quản cấp và mạn tính.

- Điều trị quá liều Paracetamol.

Cách dùng

Người dùng cần đọc kỹ thông tin trong hướng dẫn sử dụng, nắm rõ chi tiết cách sử dụng, liều lượng để hạn chế các sai sót trong quá trình dùng thuốc.

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Có thể uống nguyên viên hoặc uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.

Liều dùng

Tùy theo từng chỉ định cụ thể liều dùng của thuốc Stacytine 200 CAP tương ứng như sau: 

- Tiêu chất nhầy:

+ Người lớn: 1 viên/lần, ngày 3 lần.

+ Trẻ em 3 - 6 tuổi: 1 viên/lần, ngày 2 lần.

+ Uống dưới dạng hạt hòa tan.

- Giải độc quá liều Paracetamol:

+ Liều ban đầu 140 mg/kg, dùng trong dung dịch 5%; sau đó cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.

+ Thời điểm dùng tốt nhất là trong vòng 8 giờ kể từ khi quá liều Paracetamol, hiệu quả giảm dần sau thời gian đó.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Dùng liều thay thế ngay khi nhớ ra. Nếu gần đến giờ uống liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều quên. Không uống gấp đôi liều để bù.

Quá liều:

- Triệu chứng: Chưa có báo cáo về các trường hợp quá liều.

- Xử trí: Hãy đến ngay cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Chống chỉ định

Không dùng thuốc Stacytine 200 CAP cho các trường hợp sau:

- Người mắc bệnh hen, tiền sử co thắt phế quản.

- Trẻ em dưới 2 tuổi.

- Quá mẫn với thành phần của thuốc.

Tác dụng không mong muốn

Các phản ứng phụ đã được ghi nhận khi sử dụng thuốc Stacytine 200 CAP là:

- Phản ứng quá mẫn: Phù mạch, co thắt phế quản, tăng hoặc hạ huyết áp, nổi mẩn, ngứa.

- Tác dụng phụ khác:

+ Buồn nôn, nôn.

+ Chứng đỏ bừng, sốt, ngất, đau khớp, đổ mồ hôi, mắt nhìn mờ.

+ Rối loạn chức năng gan, nhiễm toan, ngừng hô hấp, ngừng tim, co giật.

Nếu có bất thường xảy ra, cần liên hệ ngay với bác sĩ, dược sĩ hoặc đến các trung tâm y tế gần nhất để được tư vấn và giúp đỡ.

Tương tác thuốc

Một số báo cáo về các tương tác khi dùng thuốc Stacytine 200 CAP kết hợp với các thuốc khác:

- Acetylcystein là chất khử, do đó tương kỵ với các chất oxy hóa khi dùng đồng thời.

- Khuyến cáo không dùng đồng thời các thuốc chống ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.

Để an toàn, báo với bác sĩ về toàn bộ các thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng cũng như tiền sử bệnh để được cân nhắc về các tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Thuốc an toàn và hiệu quả trong điều trị quá liều Paracetamol ở phụ nữ mang thai, giúp ngăn ngừa độc tính cho gan ở cả mẹ và thai nhi.

- Thuốc an toàn, không gây ảnh hưởng tới trẻ nhỏ khi dùng ở phụ nữ cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc Stacytine 200 CAP có thể gây mắt nhìn mờ, ngất. Thận trọng khi dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Khi dùng thuốc điều trị quá liều Paracetamol có thể gây nôn hoặc làm nặng thêm tình trạng nôn. Đối tượng có nguy cơ xuất huyết dạ dày nên cân nhắc giữa nguy cơ xuất huyết tiêu hóa với hậu quả gây độc gan của Paracetamol để có hướng điều trị hợp lý.

- Chú ý khi dùng thuốc Stacytine 200 CAP ở người mắc bệnh hen. Nếu xảy ra co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản. Nếu tình trạng co thắt phế quản vẫn tiến triển, cần ngừng thuốc ngay lập tức.

- Nếu xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản nhưng bệnh nhân giảm khả năng ho, phải hút cơ học hoặc đặt ống hút trong khí quản để thông đường thở.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Để xa tầm tay của trẻ em.

- Không dùng thuốc quá hạn sử dụng ghi trên bao bì.

Thuốc Stacytine 200 CAP giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay thuốc đang có mặt tại một số nhà thuốc, quầy thuốc trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau.

Nếu có nhu cầu mua thuốc Stacytine 200 CAP, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Central Pharmacy cam kết thuốc chất lượng tốt, giá cả hợp lý và giao hàng nhanh chóng. Sự hài lòng của khách hàng là hạnh phúc của chúng tôi.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Thuốc Stacytine 200 CAP có tốt không? Hiệu quả như thế nào? là thắc mắc của nhiều người trước khi quyết định sử dụng sản phẩm. Để an tâm khi dùng, hãy cùng chúng tôi tóm tắt những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- An toàn, hiệu quả, không gây ảnh hưởng đến bà bầu và thai nhi.

- Giải độc quá liều Paracetamol nhanh chóng.

Nhược điểm

- Không dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi.

- Có thể bị buồn nôn, nôn khi dùng thuốc Stacytine 200 CAP.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
325.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ