Sotstop 2g/100ml

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A735
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Sotstop 2g/100ml có thành phần chính là Ibuprofen. Thuốc dùng để giảm các triệu chứng, đau, sốt ở trẻ như viêm họng, mọc răng, nhức đầu, sốt, cảm cúm,...

Hộp 1 lọ 100ml Xuất xứ: Hàn Quốc
Thương hiệu Daewoong Pharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 3 tháng tuổi
Thời điểm sử dụng? Sau ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
70.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Sotstop 2g/100ml là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Daewoong Pharm, Co, Ltd.

906-10, Sangsin-ri, Hyangnam-myeon, Hwaseong-Si, Gyeonggi-Do, Korea.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 lọ 100ml.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

Thuốc Sotstop 2g/100ml bao gồm:

- Ibuprofen 2g/100ml..

- Tá dược vừa đủ 100ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Ibuprofen

- Ibuprofen thuộc nhóm NSAIDs, có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm mạnh.

- Ibuprofen ức chế enzym Prostaglandin Synthetase, từ đó ngăn tổng hợp PG, Thromboxan,...

- Ngoài ra, có tác dụng giảm đau và chống viêm rất mạnh trong điều trị viêm khớp dạng thấp ở thanh thiếu niên.

Chỉ định

Thuốc được dùng dùng để điều trị trong các trường hợp sau:

- Giảm đau nhẹ đến trung bình do viêm họng, đau khi mọc răng, nhức đầu.

- Giảm các triệu chứng của cảm lạnh, cúm, sốt sau tiêm chủng.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Lắc đều lọ hỗn dịch thuốc, sử dụng dụng cụ phân liều lấy lượng thuốc phù hợp, uống trực tiếp.

- Thời điểm dùng: uống sau ăn.

Liều lượng

Tùy thuộc vào lứa tuổi, tình trạng bệnh mà liều dùng thuốc cụ thể như sau:

Đối với cơn đau và sốt:

- Trẻ 3 tháng đến 1 tuổi: uống 2,5ml/lần x 3-4 lần/ngày.

- Trẻ từ 1-4 tuổi: uống 5ml/lần x 3 lần/ngày.

- Trẻ từ 4-7 tuổi: uống 7,5ml/lần x 3 lần/ngày.

- Trẻ từ 7-12 tuổi: uống 10ml/lần x 3 lần/ngày.

- Các liều nên được dùng cách nhau tối thiểu 4 giờ.

- Sốt sau tiêm chủng: uống 2,5ml/lần, sau đó nếu cần thiết thì thêm tiếp liều 2,5 ml sau khoảng 4 giờ.

Không dùng cho trẻ dưới 3 tháng tuổi.

Quá liều và xử trí khi quên liều

Quên liều: uống liều đã quên khi nhớ ra. Nếu thời điểm nhớ ra gần với liều tiếp theo thì bỏ qua liều đã quên, tiếp tục dùng thuốc theo đúng lịch trình cũ. Không uống gấp đôi liều.

Quá liều:

- Triệu chứng: buồn nôn, nôn, đau thượng vị, tiêu chảy, ù tai, nhức đầu, buồn ngủ, mất phương hướng, co giật thậm chí là hôn mê.

- Xử lý: khi có các hiện tượng trên, báo ngay với bác sĩ và đến cơ sở y tế gần nhất để điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Sotstop 2g/100ml trong các trường hợp sau:

- Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Bệnh nhân có phản ứng quá mẫn như hen suyễn, viêm mũi, phù mạch, mày đay,...

- Người có tiền sử xuất huyết, thủng đường tiêu hóa do các thuốc NSAIDs.

- Bệnh nhân đang hoặc đã từng bị viêm loét dạ dày- tá tràng.

- Suy gan, suy thận, suy tim nặng.

- 3 tháng cuối thai kỳ.

- Người có vấn đề về di truyền hiếm gặp do không dung nạp Fructose.

Tác dụng không mong muốn

Khi sử dụng thuốc có thể xuất hiện một số tác dụng phụ sau:

Ít gặp:

- Đau bụng, buồn nôn, nôn, khó tiêu, nhức đầu.

- Phản ứng quá mẫn, nổi mày đay, viêm ngứa.

Hiếm gặp:

- Sưng mặt, lưỡi và thanh quản, khó thở.

- Tiêu chảy, đầy hơi, táo bón.

- Loét dạ dày, thủng hoặc xuất huyết đường tiêu hóa, nôn, có thể gây tử vong.

- Viêm màng não vô khuẩn, suy thận cấp.

- Rối loạn gan, rối loạn tạo máu.

- Hội chứng Stevens - Johnson, viêm màng não vô khuẩn, phù, suy tim, tăng huyết áp.

- Nhịp tim nhanh, sốc phản vệ, phù mạch.

Tương tác thuốc

Không nên dùng thuốc đồng thời với các thuốc sau:

- Các thuốc nhóm NSAIDs: tăng nguy cơ tác dụng phụ.

- Ticlopidin: gây tăng nguy cơ ngộ độc Ticlopidin.

- Methotrexate: làm tăng Methotrexate trong huyết tương, gây nhiễm độc.

- Thuốc chống đông máu: tăng cường tác dụng của thuốc chống đông.

- Thuốc hạ áp, thuốc lợi tiểu: Ibuprofen làm giảm tác dụng hạ áp và lợi tiểu, đồng thời làm tăng độc tính trên thận.

- Corticosteroid, thuốc chống kết tập tiểu cầu và thuốc hấp thu tái chọn lọc Serotonin: tăng nguy cơ xuất huyết đường tiêu hóa.

- Các Glycosid tim: trầm trọng thêm tình trạng suy gan.

- Cyclosporin, Tacrolimus: tăng độc tính trên thận.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Với phụ nữ có thai:

- Hiện chưa có đầy đủ dữ liệu lâm sàng trên đối tượng này. Tuy nhiên, có một số nghiên cứu cho thấy, sử dụng thuốc vào 3 tháng cuối thai kỳ có thể gây mở ống động mạch sớm ở trẻ em. Do đó, cần cân nhắc đến rủi ro khi sử dụng thuốc.

- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Với bà mẹ cho con bú: thuốc có bài tiết qua sữa mẹ một lượng rất nhỏ. Tuy nhiên, trẻ sơ sinh là đối tượng rất nhạy cảm, do đó, hãy thận trọng khi sử dụng. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Ngay cả với liều điều trị, thuốc vẫn có thể gây ra hiện tượng chóng mặt, đau đầu, lơ mơ. Do vậy, cần chú ý khi sử dụng cho những đối tượng làm công việc đòi hỏi sự tập trung cao như người lái xe hoặc vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc nơi khô ráo thoáng mát.

- Giữ thuốc trong bao bì kín của nhà sản xuất, tránh ẩm.

- Tránh ánh sáng mặt trời, nhiệt độ từ 25 - 30 độ.

Thuốc Sotstop 2g/100ml mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc được bán phổ biến trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau. Để mua được thuốc tốt và được hỗ trợ, ưu đãi về giá thuốc, hãy liên hệ ngay với chúng tôi thông qua số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Cải thiện khá rõ rệt các triệu chứng sốt, viêm họng của trẻ.

- Dạng dùng thuốc phù hợp trên đối tượng trẻ em.

Nhược điểm

- Chưa có đầy đủ dữ liệu về ảnh hưởng của thuốc trên phụ nữ có thai và cho con bú.

- Dùng cho đối tượng lái xe, vận hành máy móc gây ảnh hưởng.

- Dạng hỗn dịch, khi phân liều khó xác định được đúng liều dùng.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol Capsules
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
12.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tamiflu 75mg
810.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
U - THEL Siro
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ