Siro Babypain

Thuốc - Giảm đau, chống viêm
AA637
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Siro Babypain có thành phần chính Ibuprofen. Tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm.

Hộp 1 chai nhựa 100ml Xuất xứ: Hàn Quốc
Thương hiệu Crown pharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
95.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Siro Babypain là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Crown pharm Co., LTD.

Địa chỉ: 218-7, Anyang 7-Dong, Manan-Gu, Anyang-City, Kyungki-Do, Korea.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai nhựa 100ml.

Dạng bào chế

Siro.

Thành phần

Mỗi 100ml có chứa:

- Ibuprofen 2g.

- Tá dược: Sucrose, Noncrystallising Sorbitol Solution, Glycerin, Citric Acid, Sodium Citrate, Kaolin, Agar, Polysorbate 80, Methyl Parahydroxybenzoate, Propyl Parahydroxybenzoate, Sodium Benzoate, Orange Essence, Yellow 5, nước tinh khiết.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Ibuprofen

- Là thuốc kháng viêm không Steroid, thuộc dẫn xuất của Acid propionic.

- Giúp giảm đau, hạ sốt và kháng viêm.

- Cơ chế tác dụng: Ức chế Prostaglandin synthetase, từ đó ngăn sản xuất Prostaglandin. Đồng thời ức chế tổng hợp Prostacyclin ở thận và có thể khiến cơ thể ứ nước do làm dòng máu tới thận giảm. Do đó, thận trọng với người bệnh bị suy thận, suy tim, suy gan và các bệnh lý khác có rối loạn về thể tích huyết tương.

Chỉ định

Thuốc được dùng cho những trường hợp sau:

- Giảm đau từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp:

+ Thống kinh, nhức đầu.

+ Thủ thuật về rằng.

- Giảm sốt ở người lớn bị khó nuốt.

- Giảm đau và hạ sốt ở trẻ em.

- Điều trị lâu dài tình trạng viêm khớp dạng thấp ở thiếu niên.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Lắc kỹ trước khi sử dụng.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau:

- Trẻ em:

+ Giảm đau, hạ sốt: 20 - 30 mg/kg thể trọng/ngày, chia làm nhiều lần.

+ Tối đa nếu cần thiết: 40 mg/kg/ngày trong điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

- Người lớn: Giảm sốt là 200 - 400mg, cách nhau 4-6 giờ/lần. Tối đa: 1,2 g/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định. Không uống gấp đôi liều.

Khi quá liều:

- Triệu chứng: Không có báo cáo nào về các triệu chứng khi quá liều.

- Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. 

- Điều trị triệu chứng và hỗ trợ. 

+ Làm các biện pháp làm tăng đào thải và bất hoạt thuốc: Rửa dạ dày, gây nôn và lợi tiểu, uống than hoạt hoặc thuốc tẩy muối. 

+ Trong trường hợp nặng: Thẩm tách máu hoặc truyền máu. 

+ Truyền dịch kiềm và gây lợi tiểu nếu cần thiết.

Chống chỉ định

Thuốc Siro Babypain không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với Aspirin, NSAID hay bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Loét dạ dày tá tràng tiến triển.

- Bị hen, bị co thắt phế quản, tiền sử loét dạ dày tá tràng, bệnh tim mạch, rối loạn chảy máu, suy gan, suy thận.

- Người bệnh bị bệnh tạo keo.

- Ba tháng cuối thai kỳ.

- Suy tim sung huyết, giảm khối lượng tuần hoàn do sử dụng thuốc lợi tiểu.

- Đang dùng thuốc chống đông Coumarin.

Tác dụng không mong muốn

- Thường gặp:

+ Sốt, mệt mỏi.

+ Chướng bụng, buồn nôn và nôn.

+ Mẩn ngứa, ngoại ban.

+ Nhức đầu, chóng mặt, bồn chồn.

- Ít gặp:

+ Phản ứng dị ứng (nhất là co thắt phế quản khi bị hen), viêm mũi, mày đay.

+ Đau bụng, loét tiêu hóa tiến triển, chảy máu dạ dày ruột.

+ Thính lực giảm.

+ Lơ mơ, mất ngủ, ù tai.

+ Rối loạn thị giác.

+ Kéo dài thời gian chảy máu.

- Hiếm gặp:

+ Trầm cảm, viêm màng não vô khuẩn.

+ Phù, nổi ban, hội chứng Stevens-Johnson, rụng tóc.

+ Rối loạn nhìn màu, nhìn mờ, giảm thị lực do ngộ độc thuốc.

+ Giảm bạch cầu, tiểu cầu, bạch cầu trung tính, bạch cầu hạt.

+ Tăng bạch cầu ưa eosin, thiếu máu.

+ Rối loạn co bóp túi mật, nhiễm độc gan, các thử nghiệm thăm dò chức năng gan bất thường.

+ Viêm bàng quang, hội chứng thận hư, tiểu ra máu, suy thận cấp, viêm thận kẽ.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Kháng sinh Quinolone: Tăng tác dụng phụ của thuốc này trên hệ thần kinh trung ương và gây co giật.

- Magiê hydroxyde: Tăng sự hấp thu ban đầu của Ibuprofen, tuy nhiên không có tác dụng này khi có mặt Nhôm hydroxyde.

- NSAID khác: Tăng nguy cơ chảy máu và gây loét.

- Methotrexate: Tăng độc tính của Methotrexate.

- Furosemide, thuốc lợi tiểu Thiazide: Giảm tác dụng bài xuất Natri niệu của thuốc này.

- Digoxin: Tăng nồng độ Digoxin trong máu.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Nguy cơ gây tăng áp lực phổi và suy hô hấp nặng xuất hiện ở trẻ sơ sinh do đóng sớm ống động mạch trong tử cung. Do đó chỉ sử dụng khi thực sự cần thiết. Chống chỉ định 3 tháng cuối của thai kỳ.

- Bà mẹ cho con bú: Ibuprofen vào sữa mẹ với một lượng rất ít, không đáng kể. Ít khả năng ảnh hưởng cho trẻ ở liều bình thường với mẹ. Tuy nhiên, chỉ dùng khi được bác sĩ chỉ định để đảm bảo an toàn.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ chóng mặt ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Không sử dụng thuốc để điều trị sốt xuất huyết do khả năng gây xuất huyết, toan máu.

- Thận trọng khi dùng cho người cao tuổi.

- Chú ý tác dụng phụ như:

+ Ức chế kết tụ tiểu cầu làm thời gian chảy máu kéo dài.

+ Tăng Transaminase thoáng qua và có hồi phục.

+ Rối loạn thị giác như nhìn mờ, sẽ hết khi ngừng dùng thuốc. 

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Siro Babypain giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc chống dị ứng đã được bày bán tại nhiều cơ sở y tế, hiệu thuốc, quầy thuốc đạt tiêu chuẩn GPP. Tuy nhiên mỗi nơi lại có giá khác nhau và chênh lệch lớn. Để có được đúng thuốc, đúng giá, hãy liên hệ cho chúng tôi thông qua số Hotline hoặc Website.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Siro Babypain có tốt không? Để nhận được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại một số ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng siro thích hợp cho mọi đối tượng kể cả trẻ nhỏ và người lớn khó nuốt.

- Hiệu quả trong điều trị sốt, giảm đau, viêm khớp dạng thấp.

Nhược điểm

- Nguy cơ gặp tác dụng ngoài ý muốn như mệt mỏi, chóng mặt, nhức đầu,...

- Thận trọng khi dùng cho người cao tuổi.

- Tương tác với nhiều thuốc, thận trọng khi phối hợp.

- Ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ