Sedachor

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A708
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Sedachor có thành phần chính là Paracetamol và Cafein. Thuốc được sử dụng để điều trị các cơn đau từ nhẹ đến vừa, hạ sốt nhanh với mọi nguyên nhân kể cả người có chống chỉ định với Aspirin và các thuốc NSAID.

Hộp 100 viên Xuất xứ: Việt Nam.
Thương hiệu Dược phẩm Hải Phòng (HAIPHARCO)
Cách dùng? Sử dụng đường uống.
Đối tượng? Người lớn và trẻ em trên 9 tuổi.
Thời điểm sử dụng?
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
125.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Sedachor là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Hải Phòng.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Một viên thuốc Sedachor gồm có:

- Paracetamol 200mg.

- Cafein 50mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính

- Paracetamol:

+ Là chất chuyển hóa có hoạt tính như Phenacetin. Giảm đau bằng cách ức chế tác động của enzym Cyclooxygenase trong quá trình tổng hợp PG.

+ Thường được dùng để giảm đau, hạ sốt, đặc biệt là ở người cao tuổi, người có chống chỉ định với Salicylat hay các thuốc NSAID khác.

+ Giúp hạ thân nhiệt ở người bị sốt rất nhanh do tác động lên vùng dưới đồi điều hòa thân nhiệt, tăng giãn mạch và lưu lượng máu ngoại vi.

- Cafein có tác dụng kích thích nhẹ lên hệ thần kinh trung ương, tăng cường tác dụng giảm đau của Paracetamol. Đồng thời giúp hoạt động cơ một cách dễ dàng, giảm mệt mỏi.

Chỉ định

Thuốc Sedachor được dùng để điều trị trong các trường hợp sau:

- Giảm cơn đau từ nhẹ đến vừa như:

- Đau đầu, đau nửa đầu, đau do sốt sau khi tiêm Vacxin.

- Đau cơ bắp, đau bụng kinh, đau họng, đau răng.

- Đau nhức do viêm xoang, cảm lạnh hay cảm cúm.

- Hạ sốt mọi nguyên nhân kể cả trường hợp chống chỉ định với Aspirin hay các thuốc NSAID.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Uống cùng nước lọc hoặc nước đun sôi để nguội. Không dùng với các nước khác khi không có chỉ định của bác sĩ.

- Thời điểm dùng: uống khi có cơn sốt, hay giảm đau khi cần thiết.

Liều lượng

Tùy thuộc vào độ tuổi, tình trạng bệnh nhân, thuốc Sedachor có liều dùng cụ thể như sau:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

+ Uống 2-4 viên/lần.

+ Không dùng quá 20 viên/ngày.

- Trẻ từ 9-12 tuổi: uống 1-2 viên/lần.

- Nếu cần thiết thì có thể uống nhắc lại thêm 1 liều, cách từ 4-6 giờ.

Cách xử trí khi quá liều, quên liều

- Quên liều: thuốc được sử dụng khi thực sự cần thiết, hiếm khi xảy ra quên liều. Không dùng 2 liều cùng một lúc.

- Quá liều:

+ Triệu chứng: buồn nôn, nôn, đau bụng, da xanh tím, rối loạn ý thức, thậm chí gây hoại tử gan khi uống quá liều trong thời gian dài.

+ Xử trí: thông báo ngay cho bác sĩ khi gặp những biểu hiện trên và đến ngay cơ sở y tế gần nhất để có biện pháp điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ kịp thời.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Sedachor trong những trường hợp sau:

- Người mẫn cảm Paracetamol, Cafein hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Bệnh nhân bị thiếu hụt Glucose-6- phosphat dehydrogenase (G6PD).

Tác dụng không mong muốn

Bên cạnh tác dụng chính, thuốc cũng có một số tác dụng phụ như sau:

- Ít gặp:

+ Hội chứng dạ dày- ruột: nôn, buồn nôn,...

+ Phát ban trên da, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu.

+ Độc tính trên thận khi sử dụng dài ngày.

- Hiếm gặp:

+ Phản ứng quá mẫn.

+ Suy gan nếu dùng liều cao kéo dài.

Nếu bạn gặp phải tình trạng như trên, báo ngay với bác sĩ để được tham vấn và có biện pháp điều trị kịp thời.

Tương tác thuốc

Khi sử dụng thuốc Sedachor đồng thời với các thuốc sau có thể gây tương tác:

- Thuốc chống đông nhóm Coumarin, các dẫn chất Indandion: tăng tác dụng chống đông máu.

- Phenothiazin: có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.

- Rượu: tăng tác dụng an thần, nếu dùng dài ngày với thuốc, gây độc tính nghiêm trọng trên gan.

- Thuốc chống co giật như Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin,... tăng tính độc hại ở gan.

- Isoniazid: tăng tác dụng phụ của thuốc.

Khi thấy bất kỳ biểu hiện bất thường, báo ngay cho bác sĩ, dược sĩ để được tham vấn và xử trí kịp thời.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai:

+ Chưa có đầy đủ dữ liệu lâm sàng về sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai. Nguy cơ có thể xảy ra tác dụng xấu chưa biết được.

+ Hãy cân nhắc giữa lợi ích và rủi ro trước khi sử dụng. Tham khảo với bác sĩ trước khi dùng.

- Bà mẹ đang cho con bú: chưa rõ thuốc có bài tiết qua sữa mẹ hay không. Tuy vậy, hãy cẩn trọng khi sử dụng thuốc, tham khảo ý kiến bác sĩ, dược sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc Sedachor có thể dùng được cho những người đang vận hành tàu xe, máy móc vì có chứa Cafein kích thích thần kinh trung ương, không gây buồn ngủ.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng.

- Để tránh xa tầm tay trẻ em.

Thuốc Sedachor mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc hiện được bán tại rất nhiều nhà thuốc, quầy thuốc trên toàn quốc với mức giá khác nhau. Tuy nhiên, không phải cơ sở nào cũng đảm bảo an toàn về chất lượng. Do đó, để mua được thuốc với chất lượng tốt, cũng như giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi thông qua website hoặc số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Giá cả hợp lý, phù hợp với bệnh nhân.

- Dạng viên nén, dễ sử dụng và bảo quản.

- Dùng được cho đối tượng lái xe, vận hành máy móc.

- Hiệu quả giảm đau, hạ sốt nhanh mà không gây buồn ngủ.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu rõ ràng đối với phụ nữ có thai và cho con bú.

- Không dùng được cho trẻ em dưới 9 tuổi.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol Capsules
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
12.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cồn xoa bóp Jamda
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ