Sara hương dâu tây

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA4137
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Sara hương dâu tây có thành phần chính Paracetamol. Sản phẩm được dùng để hạ sốt và giảm đau cho trẻ em và trẻ sơ sinh.

Hộp 1 chai 60ml Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Thai Nakorn Patana Việt Nam
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trẻ em và trẻ sơ sinh
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
20.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Sara hương dâu tây là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH Thai Nakorn Patana Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai 60ml.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

Mỗi 5ml có chứa:

- Paracetamol 120mg.

- Tá dược vừa đủ 5ml.

Tác dụng của sản phẩm

Tác dụng của thành phần chính Paracetamol

- Là thuốc chống viêm, giảm đau không steroid.

- Cơ chế: Giảm đau bằng cách ức chế COX tạo các chất trung gian hóa học gây đau. Hạ sốt bằng các tác động đến trung tâm điều nhiệt vùng dưới đồi.

Chỉ định

Sara hương dâu tây được dùng để hạ sốt và giảm đau cho trẻ em và trẻ sơ sinh.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Uống trực tiếp mà không cần pha loãng. Dùng dụng cụ đong đi kèm để được thể tích chính xác.

- Thời điểm sử dụng: Bất cứ lúc nào.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều sau đây: Uống mỗi 4 - 6 giờ/lần khi cần thiết nhưng không quá 5 lần/ngày.

- Trẻ em từ 4 tháng - 1 tuổi: Uống 1/2 thìa cà phê (2,5ml)/lần.

- Trẻ em từ 1 - 2 tuổi: Uống 1 thìa cà phê (5ml)/lần.

- Trẻ em từ 2 - 6 tuổi: Uống 1 - 2 thìa cà phê (5 - 10ml)/lần.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều: Uống bù liều nếu quên. Tuy nhiên, chỉ uống nếu thời điểm đó còn cách xa liều uống kế tiếp. Tuyệt đối không được bù liều bằng cách uống gấp đôi lượng chỉ định.

- Nếu quá liều:

+ Xảy ra khi dùng liều độc duy nhất hoặc liều lớn khi uống lặp lại nhiều lần như 7,5-10g/ngày. 

+ Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng, xanh tím da, niêm mạc, móng tay. Hoại tử gan phụ thuộc liều dùng là biểu hiện độc tính cấp nghiêm trọng nhất. Trong vòng 2 - 4 ngày sau khi uống liều độc các tổn thương gan dần trở nên rõ rệt.

+ Cách xử lý: Nếu thấy bất kỳ tác động xấu nào ảnh hưởng đến cơ thể, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. Có thể cần rửa dạ dày, tiêm hoặc uống N-acetylcystein để giải độc. 

Chống chỉ định

Sara hương dâu tây không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào trong công thức.

- Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6 phosphat dehydrogenase-G6PD.

- Người bệnh nhiều lần thiếu máu, mắc bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

Tác dụng không mong muốn

Dùng thuốc theo liều chỉ định hiếm khi gây ngộ độc trầm trọng hay phản ứng phụ. Một số triệu chứng được báo cáo, bao gồm:

- Phản ứng quá mẫn: Sốt, phát ban, nổi mày đay.

- Bất thường về huyết học: Thiếu máu, giảm bạch cầu, tiểu cầu, hồng cầu.

- Các phản ứng phụ khác: Vàng da, giảm glucose huyết.

Nếu thấy bất cứ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

- Thuốc chống đông của coumarin và dẫn chất indandion: Tăng tác dụng của những thuốc này khi dùng chung với Paracetamol dài ngày liều cao.

- Uống nhiều rượu, thuốc chống co giật (như Carbamazepin, Phenytoin, Barbiturat), Isoniazid: Tăng độc tính đối với gan.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng sản phẩm và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Sản phẩm thiết kế dành cho trẻ nhỏ. Chưa có nghiên cứu đầy đủ và kiểm soát tốt trên phụ nữ mang thai, bà mẹ có con bú. Do đó tính an toàn chưa được thiết lập. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Cho phép sử dụng trên đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị nhưng để đảm bảo an toàn không nên sử dụng quá 5 ngày. Nếu sốt cao hay sốt liên tục, đau nghiêm trọng hay tái diễn, thì bệnh đã nặng hơn. Khi cơn đau kéo dài dai dẳng quá 5 ngày, thấy có các biểu hiện sưng đỏ khớp hay bị thấp khớp ở đối tượng trẻ nhỏ hơn 12 tuổi thì cần hỏi ngay hỏi ý kiến của bác sĩ.

- Người bệnh cần được cảnh báo và chú ý đến các phản ứng mẫn cảm. Ngừng thuốc nếu xảy ra:

+ Hội chứng Steven-Jonhson (SJS): Bọng nước khu trú quanh các hốc tự nhiên như mũi, miệng, mắt, tai, bộ phận sinh dục, hậu môn… kèm sốt cao, rối loạn chức năng thận, viêm phổi.

+ Hội chứng hoại tử da nhiễm độc: Tổn thương niêm mạc đường sinh dục, tiết niệu, đường tiêu hóa, mắt, da và triệu chứng toàn thân như chảy máu đường tiêu hóa, viêm gan, sốt…

+ Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân: Mụn mủ vô trùng nhỏ xuất hiện trên nền ban hồng lan rộng, nhất là ở các nơi có nếp gấp như mặt, bẹn, nách… Ngoài ra còn thấy sốt, tăng bạch cầu múi trung tính.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng. 

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Sara hương dâu tây giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, Sara hương dâu tây được bán rộng rãi tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá dao động khoảng 21.000 VNĐ, giá bán thay đổi tùy theo từng cơ sở bán và phân phối.

Để mua được sản phẩm chính hãng, với giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, kết hợp với dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Sara hương dâu tây có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng hỗn dịch uống có hương dâu dễ sử dụng cho trẻ.

- Thiết kế nhỏ gọn, bắt mắt.

- Giúp giảm đau, hạ sốt tốt cho trẻ nhỏ.

- Không chứa aspirin, không chứa đường và cồn.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Gây nguy hiểm khi sử dụng quá liều.

- Tương tác với một số thuốc khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ