Rhumedol 150

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA599
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Rhumedol 150 chứa Paracetamol giúp giảm đau hạ sốt cho trẻ.

Hộp 10 gói x 1,5g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu US Pharma USA
Cách dùng? Thuốc bột uống
Đối tượng? Trẻ em
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
17.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Rhumedol 150 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH US Pharma USA.

Địa chỉ: Lô B1-10, Đường D2, KCN Tây Bắc Củ Chi, Hồ Chí Minh, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 gói.

Dạng bào chế

Thuốc bột uống.

Thành phần

Một gói chứa:

- Paracetamol 150mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt ngoại biên mức độ nhẹ đến trung bình.

- Cơ chế: Tác động lên vùng dưới đồi gây giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên giúp hạ nhiệt, tỏa nhiệt, nhưng không giảm thân nhiệt ở người bình thường. Ngoài ra có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình.

Chỉ định

Thuốc được dùng trong các trường hợp giảm đau, hạ sốt mức độ nhẹ đến trung bình ở trẻ em:

- Giảm đau: Đau nhẹ và vừa có nguồn gốc không phải nội tạng.

- Sốt: Sốt do mọi nguyên nhân (kể cả sốt xuất huyết không sử dụng được nhóm NSAID) nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Hòa tan bột với một lượng nước thích hợp cho tan hoàn toàn và uống ngay sau khi pha.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều dùng sau (tính theo cân nặng của trẻ):

- 10-15kg: Dùng 1 gói/lần, khoảng cách tối thiểu dùng thuốc là 6 giờ, liều tối đa 4 gói/ngày.

- 15-20kg: Dùng 1 gói/lần, khoảng cách tối thiểu dùng thuốc là 4 giờ, liều tối đa 6 gói/ngày.

- 20-30kg: Dùng 2 gói/lần, khoảng cách tối thiểu dùng thuốc là 6 giờ, liều tối đa 8 gói/ngày.

- 30-40kg: Dùng 3 gói/lần, khoảng cách tối thiểu dùng thuốc là 4 giờ, liều tối đa 12 gói/ngày.

- >40kg: Cần đổi sang dạng thuốc khác để đảm bảo đạt nồng độ điều trị.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều:

Uống ngay khi nhớ ra, nhưng nếu đã gần đến lần dùng thuốc tiếp theo thì bỏ đi liều đã quên và tiếp tục dùng như bình thường. Không tăng gấp đôi liều để bù lại liều đã quên.

- Quá liều: Quá liều Paracetamol có thể dẫn đến ngộ độc gan cấp tính, đặc biệt trên những bệnh nhân có suy giảm chức năng gan hoặc đang sử dụng các thuốc/thực phẩm gây hại cho gan.

Triệu chứng:

+ Xanh xao, buồn nôn, nôn, trẻ chán ăn kèm theo đau bụng. Methemoglobin máu dẫn đến xanh tím da, niêm mạc và móng các chi.

+ Rối loạn trên chuyển hóa Glucose và toan chuyển hóa có thể xảy ra. Trường hợp nặng có thể gây ra hội chứng não gan, xuất huyết, hạ đường huyết,...

+ Suy thận cấp tính với hoại tử ống thận, đái ra máu và Protein niệu.

Xử trí:

+ Điều trị ngay lập tức để giải độc Paracetamol. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp (tốt nhất là trong vòng 4 giờ sau khi uống thuốc). Dùng than hoạt tính trong 1 giờ.

+ N-acetylcystein uống hoặc tiêm tĩnh mạch ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống Paracetamol (hiệu quả hơn khi chưa quá 10 giờ uống Paracetamol). Pha loãng N-acetylcystein để có nồng độ 5% và dung dịch sau khi pha chỉ uống trong 1 giờ. Liều đầu tiên của N-acetylcystein là 140mg/kg sau đó dùng 17 liều mỗi liều 70mg/kg cách nhau mỗi 4 giờ.

Chống chỉ định

Không dùng thuốc cho đối tượng:

- Người quá mẫn với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người bệnh suy gan nặng.

Tác dụng không mong muốn

Paracetamol tương đối an toàn và luôn được ưu tiên lựa chọn để hạ sốt trên trẻ em, các tác dụng phụ của thuốc thường ít gặp khi dùng quá liều hoặc dài ngày.

- Ít gặp:

+ Da: Ban da.

+ Tiêu hóa: Buồn nôn, nôn.

+ Máu và hệ bạch huyết: Rối loạn tạo máu, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể tiểu cầu, thiếu máu.

+ Thận: Bệnh thận, độc tính trên thận nếu dùng dài ngày.

- Hiếm gặp:

+ Rối loạn miễn dịch: Sốc phản vệ, phản ứng quá mẫn trên da như phát ban, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban cấp tính.

+ Rối loạn gan mật: Tổn thương tế bào gan.

Nếu gặp các tác dụng trên, nên thông báo cho bác sĩ để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tác dụng ngoài ý muốn được báo cáo như sau:

- Paracetamol uống dài ngày và liều cao làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

- Tăng mức hạ thân nhiệt khi dùng cùng Phenothiazin và các liệu pháp hạ nhiệt khác.

- Uống nhiều rượu làm tăng nguy cơ độc cho gan.

- Metoclopramid và Domperidon làm tăng hấp thu Paracetamol khi dùng đồng thời.

- Cholestyramin: Giảm hấp thu Paracetamol.

- Thuốc chống co giật gây cảm ứng enzym ở gan làm tăng chuyển hóa Paracetamol thành các chất độc với gan.

- Dùng đồng thời Paracetamol với các thuốc chống lao như Isoniazid nguy cơ gây độc cấp tính cho gan.

Nên thông báo cho bác sĩ những thuốc đang sử dụng đểu sử dụng thuốc khoa học nhất, tránh tương tác xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng thuốc trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ có thai:

Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol khi dùng trên phụ nữ có thai. Vì vậy chỉ dùng khi có chỉ định của bác sĩ.

- Bà mẹ cho con bú:

Nghiên cứu ở người mẹ dùng Paracetamol trong quá trình cho con bú không thấy có tác dụng không mong muốn nào trên trẻ sơ sinh. Tuy nhiên vẫn cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không gây buồn ngủ, không làm ảnh hưởng đến việc lái xe hay vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Tuyệt đối không uống rượu, bia trong quá trình sử dụng thuốc.

- Tuân thủ liều điều trị, không được sử dụng quá liều.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Điều kiện bảo quản

- Giữ nơi khô ráo, thoáng mát.

- Tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Nhiệt độ bảo quản dưới 30℃.

- Để xa tầm với của trẻ.

Thuốc Rhumedol 150 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Rhumedol 150 có thể mua ở các quầy thuốc và nhà thuốc trên toàn quốc. Hãy liên hệ qua số hotline của chúng tôi để mua được hàng đảm bảo chất lượng, giá cả hợp lý và nhận được sự tư vấn từ đội ngũ dược sĩ có chuyên môn.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là mục tiêu xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Dạng bột pha vào nước nên hiệu lực hạ sốt nhanh hơn các dạng thuốc khác.

- Thuốc có mùi vị dễ chịu giúp trẻ không sợ việc uống thuốc.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Thuốc đã pha cần uống ngay, không bảo quản lâu được nên đôi khi gây lãng phí nếu trẻ không chịu uống.

- Gây tương tác với nhiều thuốc khác.

- Liều dùng phụ thuộc vào cân nặng.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ