Perfalgan 10mg/ml

Thuốc - Hạ sốt, giảm đau
c0754
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Perfalgan 10mg/ml có thành phần chính Paracetamol. Tác dụng trong điều trị ngắn hạn để giảm đau, hạ sốt.

Gói 12 lọ x 100ml Xuất xứ: Italy
Thương hiệu Bristol-Myers Squibb
Cách dùng? Truyền tĩnh mạch
Đối tượng? Trên 33kg
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
60.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Perfalgan 10mg/ml là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Bristol-Myers Squibb S.r.l.

Địa chỉ: Localita Fontana del Ceraso, 03012 Anagni (FR), Italy.

Quy cách đóng gói

Gói 12 lọ x 100ml.

Dạng bào chế

Dung dịch truyền tĩnh mạch.

Thành phần

Mỗi lọ 100ml thuốc Perfalgan 10mg/ml có chứa:

- Paracetamol 1g.

- Tá dược vừa đủ 100ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt.

- Giảm đau trong vòng 5-10 phút sau khi tiêm, hiệu quả cao nhất trong 1 giờ kéo dài từ 4-6 giờ.

- Hạ sốt trong vòng 30 phút. Thời gian tác dụng kéo dài ít nhất 6 giờ.

Chỉ định

Thuốc được dùng để điều trị ngắn hạn mà không dùng được bằng đường khác với mục đích:

- Giảm cơn đau trung bình, nhất là đau sau phẫu thuật.

- Hạ sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Truyền tĩnh mạch trong 15 phút.

- Cần theo dõi trong lúc truyền, đặc biệt vào cuối quá trình.

- Không nên treo lọ thủy tinh để truyền với đối tượng từ 33-50kg.

- Nên xác định truyền tính bằng mL để tránh nhầm lẫn.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau: 

- Người lớn: mỗi lần phải cách nhau ít nhất 4  tuần.

+ Trên 50kg: 1g/lần truyền đến 4 lần/ngày. Liều tối đa 4g/ngày.

+ Từ 33-50 kg: 15 mg/kg/lần tương đương 1,5 ml/kg/lần, ngày 4 lần. Liều tối đa 60 mg/kg hay 3g/ngày.

- Suy thận: khoảng cách mỗi lần tối thiểu 6 giờ.

- Suy gan: không quá 3g/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều: thực hiện bởi nhân viên y tế nên không gặp tình trạng quên liều.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: tổn thương gan nghiêm trọng và tử vong với triệu chứng sau 2 ngày quá liều, tối đa sau 4-6 ngày. Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

+ Xử trí: điều trị bằng thuốc giảm đau dạng uống thức hợp ngay sau khi có thể điều trị bằng đường uống. 

Chống chỉ định

- Thuốc Perfalgan 10mg/ml không được sử dụng cho những trường hợp sau:

+ Tiền sử dị ứng với bất cứ thành phần nào trong công thức hoặc tiền chất là Paracetamol (Propacetamol hydroclorid).

+ Đang mắc bệnh gan nặng.

- Thận trọng sử dụng cho những đối tượng sau:

+ Suy tế bào gan.

+ Suy thận nặng có độ thanh thải từ 30 ml/ml trở xuống.

+ Suy dinh dưỡng kéo dài, chán ăn hoặc chứng ăn vô độ.

+ Mất nước, giảm thể tích máu.

+ Thiếu hụt enzym Glucose-6-Phosphat-Dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Nghiên cứu lâm sàng:

- Hiếm gặp: hạ huyết áp, tăng nồng độ Transaminase gan, khó chịu.

- Rất hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

- Báo cáo đơn lẻ: giảm tiểu cầu, bạch cầu, bạch cầu trung tính.

Kinh nghiệm hậu mãi:

- Giảm tiểu cầu, nhịp tim nhanh.

- Buồn nôn, nôn.

- Suy gan, hoại tử gan, viêm gan tối cấp.

- Phản vệ.

- Ngứa, nổi ban, mày đay,...

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

- Ảnh hưởng của thuốc khác đến thuốc Perfalgan 10mg/ml:

+ Tránh dùng Phenytoin liều lớn hoặc/và kéo dài do giảm hiệu quả và tăng nguy cơ độc tính trên gan.

+ Probenecid: giảm độ thanh thải của Paracetamol.

+ Salicylamid: kéo dài thời gian bán thải của Paracetamol.

+ Chất gây cảm ức enzym như Isoniazid, Barbiturat, Zidovudin,...

- Ảnh hưởng thuốc Perfalgan 10mg/ml đến thuốc khác:

+ Thay đổi tác động của thuốc chống đông.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: chưa có nghiên cứu đầy đủ và kiểm soát tốt khi sử dụng đường tĩnh mạch. Nghiên cứu đường uống cho thấy không có tác dụng không mong muốn cho thai nhi, trẻ sơ sinh và người mẹ. Khi sử dụng quá liều cũng không thấy dị tật bẩm sinh. Tuy nhiên, chỉ sử dụng khi được sự chỉ định của bác sĩ, đã cân nhắc giữa lợi ích điều trị và nguy cơ gây ra cho trẻ.

- Bà mẹ cho con bú: đường uống nhận thấy có bài xuất vào sữa mẹ, chưa thấy tác dụng phụ. Nhưng để đảm bảo an toàn, cần thận trọng cho đối tượng này.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Perfalgan 10mg/ml giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc đang được bán tại cơ sở y tế được cấp phép với giá dao động tùy từng thời điểm. Để có hộp thuốc chất lượng tốt, chính hãng với giá ưu đãi nhất thì hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline.

Central Pharmacy với lời hứa thương hiệu, cam kết: Ở đâu RẺ nhất, chúng tôi RẺ hơn. Phát hiện hàng giả hoàn tiền gấp 1000 lần. Sự hài lòng của khách hàng là tôn chỉ cho mọi hoạt động của chúng tôi.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Perfalgan 10mg/ml có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng tiêm đem lại tác dụng nhanh, giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

- Được thực hiện bởi nhân viên y tế nên đảm bảo an toàn.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu đầy đủ và kiểm soát tốt trên phụ nữ mang thai và cho con bú.

- Có thể gây đau ở vị trí tiêm.

- Tương tác với một số thuốc khác, thận trọng khi phối hợp

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ