Patrotadin

Thuốc kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA1348
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Patrotadin có thành phần chính  Paracetamol, Guaifenesin, Dextromethorphan và Loratadine. Thuốc có tác dụng làm giảm các triệu chứng sốt, có các cơn đau, nhức đầu, nghẹt mũi…

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu US PHARMA USA
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 6 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
55.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Patrotadin là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công Ty TNHH US PHARMA USA.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Guaifenesin 200mg.

- Dextromethorphan HBr 15mg.

- Loratadin 5mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần

- Paracetamol: Là chất chống viêm không steroid có tác dụng chống viêm, giảm đau, hạ sốt. Cơ chế:

+ Hạ sốt: Tác động tới trung tâm điều nhiệt, giãn mạch gây tỏa nhiệt.

+ Giảm đau: Ngăn cản xung động gây đau phát sinh ở ngoại vi

- Guaifenesin: Có tác dụng long đờm, thúc đẩy và loại bỏ chất nhầy dễ dàng ra khỏi đường hô hấp.

- Dextromethorphan HBr: Công dụng giảm ho nhờ tác động lên trung tâm ho ở hành tủy.

- Loratadin: Là thuốc đối kháng thụ thể H1 thế hệ thứ hai giúp giảm các triệu chứng chảy nước mũi, ngứa mũi…

Chỉ định

Thuốc Patrotadin được dùng cho những trường hợp sau:

- Sốt, có các cơn đau, nhức đầu.

- Ho, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi).

- Giúp ho dễ dàng hơn nhờ làm loãng đờm (chất nhầy) và dịch tiết phế quản.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Uống nguyên viên mà không được nghiền hay nhai nát viên.

- Thời điểm sử dụng: Bất cứ lúc nào.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều như sau:

- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 1 viên/lần, cách mỗi 6 giờ. Không sử dụng quá 6 viên/ngày.

- Trẻ từ 6 tuổi - 11 tuổi: Uống 1⁄2 viên cách mỗi 6 giờ. Không sử dụng quá 3 viên/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều chỉ định.

- Khi quá liều:

+ Paracetamol: 24 giờ sau khi uống gây buồn nôn, nôn, đau bụng, sau đó là căng đau sườn phải, tổn thương gan, bệnh não, hạ đường huyết, tử vong.

+ Guaifenesin: Không nguy hiểm đến tính mạng.

+ Dextromethorphan HBr: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp, co giật, nhìn mờ, trạng thái tê mê, rung giật nhãn cầu, bí tiểu tiện.

+ Loratadin: Nhịp tim tăng, buồn ngủ, nhức đầu.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Patrotadin không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Có bệnh mạch vành và cao huyết áp nghiêm trọng.

- Thiếu hụt enzyme G6DP.

- Suy gan nặng.

- Trẻ em dưới 6 tuổi.

- Đang dùng thuốc ức chế IMAO.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ được báo cáo hiếm khi xảy ra bao gồm:

-  Ban da, ban đỏ, mày đay, giảm tiểu cầu, suy gan, buồn nôn, nôn.

- Bồn chồn, mất ngủ, buồn ngủ, mệt mỏi, tăng huyết áp, kích ứng dạ dày, loạn nhịp tim, chóng mặt, run rẩy, người yếu mệt, ảo giác và khó thở.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo bao gồm:

- Cimetidin, Ketoconazol, Erythromycin: Tăng nồng độ của Loratadin.

- Thuốc chống co giật (như Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid, uống rượu quá nhiều, dài ngày: Tăng độc tính của Paracetamol ở gan.

- Thuốc ức chế monoaminoxydase (MAO): Dùng chung với Dextromethorphan gây sốt cao, chóng mặt, huyết áp tăng, thậm chí tử vong.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chưa có nghiên cứu đầy đủ khi dùng thuốc cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú. Khi sử dụng cần cân nhắc lợi ích và nguy cơ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ buồn ngủ, chóng mặt ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Lưu ý đặc biệt khác

Người bệnh dùng thuốc có thể gặp một số phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SIS), hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hay hội chứng Lyell.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Patrotadin giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Patrotadin được bán rộng rãi tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá dao động khoảng 60.000 VNĐ, giá bán thay đổi tùy theo từng cơ sở bán và phân phối.

Để mua được sản phẩm chính hãng, với giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, kết hợp với dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Patrotadin có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- Hiệu quả trong điều trị triệu chứng đau, sốt, nghẹt mũi hiệu quả.

Nhược điểm

- Nguy cơ gặp một số tác dụng ngoài ý muốn.

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú.

- Gây nguy hiểm khi sử dụng quá liều.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol 245 Domesco
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parabest extra
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ngân Kiều Giải Độc Favomin
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 325mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol OPC
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm sủi Homaz Audisol
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dri-Sea
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Green-Sea
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thức uống bổ sung ION 24/7 Vshine
16.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Blue-Cold-Tab
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuspi (viên nén)
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Angobin
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Phật Linh Trường Sơn 5ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cồn xoa bóp đa dụng An Triệu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ