Partamol 500mg

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
HM4012
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Partamol 500mg có thành phần chính là Paracetamol. Thuốc dùng để điều trị đau và sốt từ nhẹ đến vừa, bệnh nhân có chống chỉ định với Salicylat,...

Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu STADA
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Khi thấy hiện tượng sốt và đau
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
65.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Partamol 500mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH LD Stada - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Một viên thuốc Partamol 500mg gồm có:

- Paracetamol 500mg.

- Tá dược vừa đủ một viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Paracetamol hay còn gọi là Acetaminophen, là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin. Nó có tác dụng giảm đau, hạ sốt tương tự với Aspirin.

- Cơ chế tác dụng: tác động lên vùng dưới đồi làm tăng giãn mạch, tăng lưu lượng máu ngoại vi. Từ đó giúp hạ sốt.

- Với liều điều trị, Paracetamol ít tác động đến hệ hô hấp và tim mạch, không gây kích ứng, loét hay chảy máu dạ dày như khi dùng Salicylat. Nó không có tác dụng chống kết tập tiểu cầu.

Chỉ định

Thuốc Partamol 500mg được sử dụng trong các trường hợp sau:

- Đau và sốt từ nhẹ đến vừa, đặc biệt là đối với bệnh nhân bị chống chỉ định hoặc không dung nạp Salicylat.

- Cơn đau nhẹ không liên quan đến nội tạng.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Uống với nước lọc hoặc nước đun sôi để nguội. Không dùng loại nước khác nếu không có chỉ định của bác sĩ.

- Thời điểm: khi bị sốt trên 38,5 độ.

Liều lượng

Tùy thuộc vào lứa tuổi và tình trạng bệnh, thuốc được sử dụng với liều dùng cụ thể như sau:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

- Uống 500-1000mg/lần (1-2 viên/lần), mỗi lần dùng cách nhau từ 4-6 giờ.

- Ngày không uống quá 4000mg.

Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi:

- Uống 250-500mg/lần, mỗi lần dùng cách nhau từ 4 -6 giờ.

- Ngày uống không quá 4 lần.

Không dùng thuốc quá 10 ngày với người lớn và 5 ngày với trẻ em.

Quá liều và xử trí khi quên liều

Cần tuân thủ theo đúng hướng dẫn của bác sĩ, hạn chế quên liều hay dùng quá liều khuyến cáo.

Quên liều:

- Thuốc thường được sử dụng khi thực sự cần thiết. Tuy nhiên, nếu dùng thường xuyên theo lịch trình, hãy uống ngay khi nhớ ra càng sớm càng tốt. Nếu thời điểm nhớ ra gần với liều kế tiếp, bỏ qua liều này, tiếp tục uống thuốc theo chỉ dẫn.

- Không uống 2 liều cùng lúc.

Quá liều:

- Triệu chứng: Buồn nôn, chán ăn, đau dạ dày, đổ mồ hôi, vàng da. Nguy hiểm hơn là hoại tử tế bào gan, thậm chí gây tử vong.

- Xử trí: Khi gặp các triệu chứng trên, hãy gọi ngay cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Partamol 500mg trong các trường hợp sau:

- Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người bị nghiện rượu.

- Bệnh nhân nhiều lần bị thiếu máu hoặc bị bệnh về tim, phổi hoặc gan.

- Người bị thiếu hụt men Glucose- 6- phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân có thể gặp một số tác dụng phụ với các tần suất tương ứng sau đây:

Thường gặp: Phản ứng dị ứng hoặc phát ban ở da.

Ít gặp:

- Phát ban, buồn nôn, nôn.

- Rối loạn tạo máu, thiếu máu.

- Các bệnh về thận khi sử dụng dài ngày.

Hiếm gặp:

- Hội chứng Stevens - Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, phát ban toàn thân cấp tính.

- Phản ứng quá mẫn.

Nếu gặp phải triệu chứng như trên hoặc bất cứ bất thường nào khác, hãy liên hệ ngay với bác sĩ, dược sĩ để được tham vấn và có biện pháp xử trí kịp thời.

Tương tác thuốc

Khi uống thuốc Partamol 500mg với các thuốc khác có thể xảy ra một số tương tác như sau:

- Thuốc chống đông máu: Sử dụng dài ngày liều cao thuốc Paracetamol 500mg làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc chống đông nhóm Coumarin và dẫn chất Indandion.

- Phenothiazin: Khi phối hợp có thể gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng.

- Rượu: Tăng nguy cơ độc tính của gan.

- Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), thuốc chống lao, Isoniazid: Tăng độc tính gây hại trên gan.

- Probenecid: Giảm đào thải Paracetamol và tăng nửa đời thải trừ của thuốc.

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị, đồng thời đảm bảo an toàn khi dùng thuốc, cần báo ngay cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ có thai:

- Sử dụng được trên phụ nữ có thai. Tuy nhiên, việc sử dụng thuốc ở thời kỳ cuối thai kỳ có thể gây nên tình trạng thở khò khè ở trẻ sơ sinh.

- Không nên sử dụng thuốc quá thường xuyên. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Bà mẹ cho con bú: thuốc bài tiết một lượng rất nhỏ vào trong sữa mẹ, nhưng chưa có báo cáo gây hại trên trẻ. Tuy vậy, thận trọng khi sử dụng thuốc. Tham khảo ý kiếm bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không gây bất kỳ ảnh hưởng gì trên đối tượng lái xe hay vận hành máy móc. Do đo cho phép sử dụng trên các đối tượng này.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc nơi khô ráo thoáng mát, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng, nhiệt độ dưới 30 độ.

- Để tránh xa tầm tay trẻ em.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Partamol 500mg mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc Partamol 500mg được bán tại nhiều nhà thuốc trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau. Để được tư vấn, hỗ trợ về cách dùng cũng như mua được thuốc chất lượng với giá thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi thông qua website hoặc số hotline. Trên website của chúng tôi, thuốc đang có mức giá ưu dãi, chỉ 65.000 đòng/hộp 10 vỉ (100 viên).

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nan cho mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Partamol 500mg có tốt không? có hiệu quả không? Đây là tâm lý lo lắng chung của mọi người trước khi quyết định sử dụng thuốc. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng Central Pharmacy tổng kết những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Giá cả phải chăng, phù hợp với kinh tế người bệnh.

- Thuốc giúp hạ sốt nhanh, được dùng cho phụ nữ mang thai.

Nhược điểm

- Không dùng được cho đối tượng suy gan, thận.

- Có thể gặp một số tác dụng phụ khi dùng thuốc.

- Lưu ý một số tương tác khi phối hợp thuốc.

- Tuyệt đối không dùng quá liều chỉ định vì nguy cơ quá liều nguy hiểm.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ