Paracetamol Kabi 1000

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
HM7105
(5.00 sao/ 3 lượt đánh giá)

Paracetamol Kabi 1000 có tác dụng giảm đau, hạ sốt trong những trường hợp khẩn cấp hoặc khi không thể dùng thuốc bằng các đường khác.

Hộp 1 chai x 100ml Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Fresenius Kabi Bidiphar
Cách dùng? Dùng đường tiêm
Đối tượng? Mọi đối tượng
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ thời điểm nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
40.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Paracetamol Kabi 1000 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Fresenius Kabi Bidiphar.

Địa chỉ: Khu vực 8, Phường Nhơn Phú, TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai x 100ml.

Dạng bào chế

Dung dịch tiêm truyền.

Thành phần

Mỗi chai 100ml dung dịch chứa:

- Paracetamol 1000mg/100ml.

- Tá dược: Manitol, Dinatri hydrophosphat.12H2O (tương đương 64mg Natri), Acid citric.H2O, Natri bisulfit (tương đương 10mg Natri), Natri hydroxyd (tương đương 46mg Natri), nước cất pha tiêm vừa đủ.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol trong công thức

- Paracetamol thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt.

- Cơ chế chính xác của tác dụng giảm đau, hạ sốt vẫn chưa được thiết lập. Nó có thể liên quan đến cả tác dụng trung tâm hay ngoại vi.

- Thuốc có tác dụng giảm đau sau 5-10 phút sử dụng, hiệu quả giảm đau cao nhất đạt được trong khoảng 1 giờ và kéo dài từ 4-6 giờ.

- Tác dụng hạ sốt có được sau 30 phút sử dụng thuốc và kéo dài trong ít nhất 6 giờ.

Chỉ định

Thuốc Paracetamol Kabi được dùng đường tiêm tĩnh mạch trên lâm sàng khi cần giảm đau ngay hoặc hạ sốt khẩn cấp, khi không thể dùng các đường dùng khác trong các trường hợp sau:

- Điều trị trong thời gian ngắn các cơn đau trung bình, đặc biệt là đau sau phẫu thuật.

- Điều trị trong thời gian ngắn các cơn sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường tiêm truyền tĩnh mạch.

- Chỉ được sử dụng khi có sự chỉ định của bác sĩ và thực hiện bởi nhân viên y tế có chuyên môn.

Liều dùng

Liều dùng của thuốc tuân theo chỉ định chặt chẽ từ bác sĩ, liều khuyến cáo được tính theo kg cân nặng như sau:

- Trẻ dưới 10kg: Liều 7,5mg/kg/lần, liều tối đa 30mg/kg/24giờ. Thể tích sử dụng 0,75ml/kg, tối đa không quá 7,5ml/10kg.

- Trẻ từ 10-33kg: Liều 15mg/kg/lần, liều tối đa 60mg/kg/24giờ, không được dùng quá 2g. Thể tích sử dụng 1,5ml/kg, tối đa không quá 49,5ml/33kg.

- Từ 33-50kg: Liều 15mg/kg/lần, liều tối đa 60mg/kg/24giờ, không được dùng quá 3g. Thể tích sử dụng 1,5ml/kg, tối đa không quá 75ml/50kg.

- Trên 50kg: Liều 1g/lần, liều tối đa 4g/24giờ, với những người có thêm những yếu tố nguy cơ ngộ độc gan liều tối đa là 3g/24giờ. Thể tích sử dụng 10ml.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quá liều:

+ Triệu chứng: Xuất hiện trong 24 giờ bắt đầu với đau bụng, buồn nôn, chán ăn, xanh xao… Khi dùng liều từ 7,5g/lần trở lên ở người người hoặc liều 140mg/kg/lần ở trẻ em dẫn tới sự hủy tế bào gan, có thể dẫn đến xơ gan hoàn toàn không hồi phục gây suy tế bào gan, toan chuyển hóa và bệnh não, có thể dẫn đến hôn mê và tử vong.

+ Xử trí: Khi phát hiện ra các triệu chứng quá liều cần đến ngay trung tâm y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

- Quên liều: Thuốc tiêm truyền và dùng trong các trường hợp đặc biệt nên hiếm khi xảy ra tình trạng quên liều.

Chống chỉ định

Không dùng thuốc Paracetamol Kabi cho những đối tượng sau:

- Người mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Suy tế bào gan nặng.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng thuốc như:

- Hiếm gặp: Mệt mỏi, hạ huyết áp, tăng nồng độ transaminase gan.

- Rất hiếm gặp: Giảm tiểu cầu, bạch cầu, bạch cầu trung tính.

- Không rõ tần suất: Nhịp tim nhanh, ban đỏ, đỏ bừng mặt, ngứa.

Báo ngay cho bác sĩ nếu gặp bất cứ tác dụng bất lợi nào trong quá trình dùng thuốc để được xử trí kịp thời.

Tương tác thuốc

Các tương tác thuốc cần chú ý khi phối hợp thuốc:

- Probenecid gây giảm độ thanh thải của thuốc khoảng 2 lần do ức chế sự liên hợp của Paracetamol với Acid glucuronic. Cần giảm liều thuốc nếu sử dụng đồng thời.

- Salicylamid có thể kéo dài thời gian bán thải của thuốc.

- Thận trọng khi sử dụng kết hợp với các hoạt chất có chứa enzym.

- Dùng cùng lúc Paracetamol với các thuốc chống đông máu đường uống có thể dẫn đến sự thay đổi nhẹ giá trị INR.

Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đã và đang sử dụng, tiền sử dị ứng, các bệnh mắc kèm để tránh các tương tác bất lợi có thể xảy ra ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Thai kỳ: Dữ liệu lâm sàng về việc sử dụng Paracetamol đường tĩnh mạch cho phụ nữ mang thai còn hạn chế. Nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi đưa ra quyết định dùng thuốc. Cân nhắc lợi ích điều trị cho mẹ và nguy cơ có thể xảy ra cho thai nhi.

- Cho con bú: Chưa có báo cáo về tác dụng không mong muốn trên trẻ sơ sinh bú mẹ khi có mẹ dùng thuốc. Vì vậy có thể dùng thuốc cho phụ nữ đang cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc Paracetamol kabi không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Cho phép sử dụng trên các đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Cần chú ý khi sử dụng thuốc với bệnh nhân suy thận nặng, nghiện rượu mạn tính, suy dinh dưỡng mạn tính, mất nước.

- Không nên pha trộn thuốc Paracetamol Kabi 1000 với các thuốc khác.

- Trước khi sử dụng, cần kiểm tra bằng mắt để đảm bảo dung dịch không có các tiểu phân lạ và bị biến màu.

- Thuốc đơn liều, cần loại bỏ phần thuốc không dùng hết.

- Không sử dụng những thuốc đã quá hạn sử dụng ghi trên bao bì.

- Thuốc chỉ được dùng khi có sự kê đơn của bác sĩ và có sự can thiệp của nhân viên y tế.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ không quá 30oC.

- Không bảo quản trong tủ lạnh hoặc đông đá.

- Để xa tầm tay trẻ em.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Paracetamol Kabi 1000 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Paracetamol Kabi được bán tại một số nhà thuốc trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau. Để được tư vấn sử dụng đúng cách và mua thuốc chất lượng tốt với giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Central Pharmacy với lời hứa thương hiệu, cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Thuốc Paracetamol Kabi có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của thuốc này như sau:

Ưu điểm

- Thuốc có tác dụng nhanh, phù hợp dùng trong các trường hợp khẩn cấp.

- Giá thành hợp lý.

Nhược điểm

- Thuốc dùng đường tĩnh mạch, vì vậy cần có sự can thiệp của nhân viên y tế.

- Có thể gặp một số tác dụng phụ (dù hiếm gặp).

- Chưa có nhiều kinh nghiệm dùng thuốc trên bà bầu.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ