Para-OPC 80mg

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA3797
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Para-OPC 80mg chứa Paracetamol dùng điều trị các triệu chứng sốt, đau nhức.

Hộp 12 gói x 80mg Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm OPC
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Từ 2 tháng tuổi trở lên
Thời điểm sử dụng? Mọi thời điểm
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
30.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Para-OPC 80mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm OPC.

Quy cách đóng gói

Hộp 12 gói x 80mg.

Dạng bào chế

Bột sủi bọt.

Thành phần

Mỗi gói bột chứa thành phần sau:

- Paracetamol 80mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Paracetamol có hiệu lực giảm đau, cắt sốt tương tự Aspirin. Tuy nhiên, khác Aspirin, thuốc không có hiệu quả điều trị viêm.

- Thuốc hoạt động theo cơ chế:

+ Tác động trực tiếp lên vùng dưới đồi làm hạ nhiệt.

+ Tỏa nhiệt do giãn mạch, lưu lượng máu ngoại biên tăng.

+ Thuốc làm giảm thân nhiệt khi sốt, ít gặp trường hợp hạ thân nhiệt ở cơ thể bình thường.

- Ở liều điều trị, thuốc ít có tác dụng trên hệ tim mạch và hô hấp. Bên cạnh đó, không làm mất cân bằng acid - base cũng như tổn hại dạ dày. Paracetamol không gây ảnh hưởng đến tiểu cầu hay thời gian chảy máu.

Chỉ định

Thuốc được sử dụng điều trị các triệu chứng sốt, đau nhức như sau:

- Nhức đầu, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau do vận động.

- Đau răng, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Sử dụng theo đường uống.

- Cách pha: Cho bột thuốc vào cốc. Sau đó, thêm nước đun sôi để nguội hoặc nước hoa quả, sữa. Dùng ngay sau khi thuốc đã tan hết.

Liều dùng

Tham khảo liều sau đây:

- Liều dùng hằng ngày: 60mg/kg/ngày, chia làm 4 - 6 lần.

- Liều thường dùng:

+ Trẻ cân nặng 5 - 6kg (khoảng 2 - 4 tháng tuổi): Uống 1 gói/lần, dùng lại sau 6 tiếng nếu cần. Tối đa 4 gói/ngày.

+ Trẻ cân nặng 7 - 8kg (khoảng 3 - 9 tháng tuổi): Uống 1 gói/lần, dùng lại sau 4 tiếng nếu cần. Tối đa 6 gói/ngày.

+ Trẻ cân nặng 9 - 12kg (khoảng 9 - 24 tháng tuổi): Uống 2 gói/lần, dùng lại sau 6 tiếng nếu cần. Tối đa 8 gói/ngày.

+ Trẻ cân nặng 13 - 16kg (khoảng 2 - 5 tuổi): Uống 2 gói/lần, dùng lại sau 4 giờ nếu cần. Tối đa 12 gói/ngày.

+ Dạng bào chế bột pha sủi bọt được dùng cho trẻ từ 2 tháng đến 5 tuổi. Liều dùng được tính theo cân nặng của trẻ, do đó, cha mẹ nên biết rõ trọng lượng của con để tính liều thích hợp.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều: Thuốc được sử dụng khi xuất hiện triệu chứng nên khó xảy ra hiện tượng quên liều.

Khi quá liều:

Có thể xuất hiện các tác dụng ngoài ý muốn như:

- Đau bụng, buồn nôn, nôn thường xuất hiện sau 2 - 3 tiếng dùng liều độc của Paracetamol.

- Methemoglobin máu dẫn đến xanh tím da, móng tay, niêm mạc.

- Kích thích nhẹ thần kinh trung ương, mê sảng, kích động. Sau đó ức chế não bộ gây hạ thân nhiệt, thở nhanh, tụt huyết áp, suy tuần hoàn,...

Khi thấy bất cứ biểu hiện bất thường nào, đưa ngay người bệnh đến cơ sở y tế gần nhất để được thăm khám và điều trị kịp thời.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Para-OPC 80mg trong các trường hợp sau:

- Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

- Thiếu hụt Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (G6PD).

- Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

- Các bệnh liên quan đến tim, phổi, thận và gan.

Tác dụng không mong muốn

Có thể gặp một số tác dụng ngoài ý muốn trong quá trình sử dụng như:

- Ban da, buồn nôn, dị ứng.

- Ít gặp trường hợp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu.

- Gây độc tính trên thận nếu lạm dụng dài ngày.

Liên hệ ngay với bác sĩ khi thấy xuất hiện bất cứ tác dụng phụ nào để được tư vấn xử trí hợp lý.

Tương tác với thuốc khác

Có thể xảy ra hiện tượng tương tác khi phối hợp với các thuốc khác như:

- Thận trọng khi phối hợp với Phenothiazin do có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.

- Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) làm tăng độc tính trên gan khi điều trị đồng thời.

Liệt kê ngay với bác sĩ hoặc dược sĩ những thuốc, kể cả thực phẩm chức năng đang dùng để được cân nhắc thay đổi hợp lý.

Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

Đối với phụ nữ có thai và cho con bú

- Phụ nữ có thai: Chưa có đầy đủ nghiên cứu về tính an toàn cũng như rủi ro của thuốc đối với sự phát triển của thai nhi. Do đó, không tự ý sử dụng thuốc khi chưa có chỉ dẫn của bác sĩ.

- Phụ nữ đang cho con bú: Các nghiên cứu cho thấy thuốc không gây tác dụng phụ đối với trẻ bú mẹ. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn, hãy hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ bán hàng trước khi dùng.

Đối với người lái xe và vận hành máy móc

Không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý khác

- Trường hợp sau 5 ngày sử dụng vẫn xuất hiện các triệu chứng đau dai dẳng hoặc sau 3 ngày chưa cắt hoàn toàn cơn sốt, hãy ngừng điều trị và liên hệ ngay với bác sĩ để được tư vấn điều chỉnh hợp lý.

- Thành phần gói thuốc chứa 60mg Natri nên cần điều chỉnh giảm muối ở bệnh nhân đang thực hiện chế độ ăn kiêng muối hoặc ăn nhạt.

- Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân Phenylceton niệu hoặc có tiền sử thiếu máu.

- Tránh phối hợp với các thuốc chứa Paracetamol khác để tránh hiện tượng quá liều xảy ra.

Bảo quản

- Nơi khô ráo, tránh ẩm ướt và ánh nắng trực tiếp.

- Nhiệt độ không quá 30℃.

- Tránh xa tầm tay trẻ nhỏ.

Thuốc Para-OPC 80mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện đã được phép bày bán tại các hiệu thuốc lớn, nhỏ trên toàn quốc với giá dao động từ 20.000 - 30.000 đồng/hộp. Giá bán có thể thay đổi ít nhiều tùy thuộc vào từ địa điểm phân phối.

Để mua được thuốc chất lượng tốt mà giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Thuốc Para-OPC 80mg có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả. Không gây nguy cơ viêm loét dạ dày, tá tràng.

- Hấp thụ nhanh sau khi uống, sinh khả dụng cao.

- Dạng bào chế bột sủi bọt tạo dung dịch dễ uống, thích hợp dùng cho trẻ nhỏ.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Có thể gây tác dụng phụ trong quá trình sử dụng.

- Chưa có đầy đủ nghiên cứu về tính anh toàn cũng như rủi ro khi dùng cho phụ nữ mang thai.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Child 325mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ