Para-OPC 250mg

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA3799
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Para-OPC 250mg có thành phần chính là Paracetamol. Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau cho trẻ.

Hộp 12 gói x 860mg Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm OPC
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trẻ > 13kg
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
20.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Para-OPC 250mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược phẩm OPC.

Quy cách đóng gói

Hộp 12 gói x 860mg.

Dạng bào chế

Bột sủi bọt.

Thành phần

Công thức bào chế cho 1 gói gồm:

- Paracetamol 250mg.

- Tá dược vừa đủ.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Paracetamol

- Là chất chuyển hóa của Phenacetin, có hoạt tính giảm đau, hạ sốt nhưng không có tác dụng chống viêm.

- Có tác dụng làm hạ thân nhiệt ở bệnh nhân bị sốt thông qua cơ chế tác động vào trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi. Đồng thời còn làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên gây tỏa nhiệt, hạ sốt.

- Ở liều điều trị, thuốc ít tác động đến hệ thần kinh và hô hấp, gây loét hay kích ứng dạ dày.

- Khác với Aspirin, thuốc không có tác động đến sự kết tập tiểu cầu và thời gian chảy máu.

Chỉ định

Thuốc Para-OPC 250mg được dùng để hạ sốt, giảm đau từ mức độ nhẹ đến trung bình ở trẻ em.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Cắt đầu gói rồi đổ thuốc vào trong cốc. Thêm lượng nước lọc hoặc nước hoa quả vừa đủ để hòa tan. Uống ngay lập tức sau khi thuốc tan hoàn toàn.

- Thời điểm sử dụng: Bất kỳ lúc nào, đặc biệt là lúc bị đau và sốt.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Liều dùng cho trẻ em được tính theo cân nặng, tham khảo liều như sau:

* Liều thông thường:

- Trẻ có cân nặng từ 13-20kg (khoảng 2-7 tuổi): Uống mỗi lần 1 gói, sau 6 giờ có thể dùng nhắc lại nếu cần, ngày không quá 4 gói.

- Trẻ có cân nặng từ 21-25kg (khoảng 6-10 tuổi): Uống mỗi lần 1 gói, sau 4 giờ có thể dùng nhắc lại nếu cần, ngày không quá 6 gói.

- Trẻ có cân nặng từ 26-40kg (khoảng 8-13 tuổi): Uống mỗi lần 2 gói, sau 6 giờ có thể dùng nhắc lại nếu cần, ngày không quá 8 gói.

- Trẻ có cân nặng từ 41-50kg (khoảng 12-15 tuổi): Uống mỗi lần 2 gói, sau 4 giờ có thể dùng nhắc lại nếu cần, ngày không quá 12 gói.

* Liều tối đa:

- Trẻ có cân nặng dưới 37kg: Tổng liều Paracetamol tối đa là 80mg/kg/ngày.

- Trẻ có cân nặng từ 38-50kg: Tổng liều Paracetamol tối đa là 3g/ngày.

- Trẻ em từ 50kg trở lên và người lớn: Tổng liều Paracetamol tối đa 4g/ngày.

- Khoảng cách giữa các liều: 

+ Đối với trẻ em: Khoảng cách giữa các liều tốt nhất là 6 giờ, có thể ngắn hơn nhưng tối thiểu là 4 giờ. 

+ Đối với người lớn: Khoảng cách giữa các liều tối thiểu là 4 giờ.

- Bệnh nhân suy thận nặng có hệ số thanh thải Creatinin < 10 ml/phút: Tổng liều Paracetamol tối đa là 3g/ngày, khoảng cách giữa các liều tối thiểu là 8 giờ.

* Lưu ý: Không tự ý kéo dài thời gian dùng thuốc khi trẻ sốt cao trên 39,5 độ C kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát. Đồng thời cũng không sử dụng tiếp khi bị đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều: Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định. Tuyệt đối không uống gấp đôi liều chỉ định vì có thể gây hại cho cơ thể

Khi quá liều:

- Triệu chứng: 

+ Nếu uống thuốc dài ngày hoặc dùng liều độc duy nhất có thể gây nhiễm độc Paracetamol. Hoại tử gan là một trong những tác dụng độc tính nghiêm trọng nhất và có thể là nguyên nhân dẫn đến tử vong.

+ Sau 2-3 giờ khi uống quá liều, có thể xuất hiện methemoglobin trong máu với biểu hiện xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

+ Ngộ độc nặng sẽ xảy ra các triệu chứng: Kích động, mê sảng, hạ thân nhiệt, sững sờ, mệt lả, co giật, hôn mê,...

- Cách xử trí: Nếu lỡ uống quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Para-OPC 250mg không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Bệnh nhân suy gan nặng.

- Người thiếu hụt enzym G6PD.

Tác dụng không mong muốn

Trong thời gian sử dụng, người bệnh có thể xảy ra một số tác dụng bất lợi sau:

- Ít gặp: 

+ Buồn nôn, nôn.

+ Ban da.

+ Giảm bạch cầu trung tính, giảm huyết cầu toàn phần, thiếu máu.

+ Tăng độc tính trên thận khi dùng dài ngày.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Tăng hoạt lực của thuốc chống đông Coumarin và dẫn chất Indandion.

-  Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Làm hạ sốt quá mức.

- Tăng độc tính trên gan khi dùng chung với rượu.

- Thuốc chống co giật (Phenytoin, Carbamazepin, Barbiturat): Tăng chuyển hóa các chất gây hại cho gan.

- Probenecid: Giảm thải trừ Paracetamol nên làm tăng nồng độ hoạt chất trong huyết tương.

- Isoniazid và thuốc chống lao: Làm tăng độc tính của Paracetamol đối với gan.

- Cholestyramin: Giảm khả năng hấp thu Paracetamol. Vì vậy, nên dùng 2 thuốc này cách xa nhau 2 giờ.

- Tăng nồng độ Cloramphenicol trong máu.

- Khả năng hấp thu của Paracetamol tăng khi dùng chung với Metoclopramid và Domperidon.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Thuốc bào chế dưới dạng bột sủi bọt, phù hợp để giảm đau, hạ sốt cho trẻ em. Phụ nữ có thai nếu muốn dùng nên lựa chọn các dạng bào chế khác có hàm lượng phù hợp.

- Bà mẹ cho con bú: Thuốc có thể bài tiết qua sữa mẹ nhưng với lượng không đáng kể và cũng không ảnh hưởng đến trẻ bú sữa mẹ. Để đảm bảo an toàn tuyệt đối nên tham khảo ý kiến trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Cho phép sử dụng trên nhóm đối tượng này do thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Trong thời gian sử dụng, nếu thấy da ngứa rát, nổi mày đay, phù mạch, phù thanh quản,... hãy báo cáo ngay với bác sĩ để có phương án xử trí kịp thời.

- Thận trọng khi sử dụng cho những người bị suy chức năng gan, thận, người nghiện rượu bia, suy dinh dưỡng, mất nước. Tránh dùng kéo dài và dùng đường tĩnh mạch đối với bệnh nhân suy gan.

- Cẩn trọng khi sử dụng cho những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu, bởi vì có thể xuất hiện methemoglobin trong máu.

- Thuốc có chứa tá dược Aspartam. Do đó, không nên dùng cho bệnh nhân bị Phenylceton niệu.

- Tránh sử dụng rượu trong thời gian dùng thuốc vì có thể làm tăng độc tính trên gan.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Para-OPC 250mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc đang được bán trên thị trường tại một số nhà thuốc, quầy thuốc với nhiều mức giá khác nhau. Trên trang web của chúng tôi, thuốc đang có giá vô cùng ưu đãi, chỉ 20.000 VNĐ.

Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Para-OPC 250mg có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng thuốc sủi bọt, dễ hòa tan và phù hợp với mọi đối tượng, đặc biệt là trẻ em.

- Giảm đau, hạ sốt an toàn cho trẻ.

- Có thể sử dụng được cho phụ nữ có thai và cho con bú theo hướng dẫn sử dụng của bác sĩ.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Có thể xảy ra tác dụng phụ với các thuốc khác.

- Không dùng được cho bệnh nhân suy gan nặng hoặc thiếu hụt enzyme G6PD.

- Có thể xảy ra tương tác với một số thuốc khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Child 325mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ