Para-OPC 150mg

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA3798
(4.50 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Para-OPC 150mg chứa Paracetamol tác dụng giảm đau, hạ sốt.

Hộp 12 gói x 640mg Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm OPC
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Từ 6 tháng tuổi trở lên
Thời điểm sử dụng? Mọi lúc
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
20.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Para - OPC 150mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm OPC.

Quy cách đóng gói

Hộp 12 gói x 640mg.

Dạng bào chế

Thuốc bột sủi bọt.

Thành phần

Mỗi gói thuốc chứa thành phần sau:

- Paracetamol 150g.

- Tá dược vừa đủ 640mg.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

Paracetamol có tác dụng giảm đau, cắt sốt hiệu quả. Các nghiên cứu khoa học cho thấy, chúng hoạt động bằng cách:

- Ngăn cản quá trình tổng hợp Prostaglandin - chất trung gian hóa học gây đau. Bên cạnh đó, thuốc còn ngăn chặn tạo xung động đau thông qua một số tác động ngoại vi. Nhờ vậy, làm giảm sự nhạy cảm của các thụ thể đau khi có kích thích cơ học hay hóa học.

- Tác động lên trung tâm điều nhiệt làm giãn mạch ngoại vi, tăng lưu lượng máu dưới da. Từ đó, đổ mồ hôi và hạ thân nhiệt.

Paracetamol có thể thay thế Aspirin trong điều trị giảm đau và hạ sốt. Tuy nhiên, thuốc không thể hiện hoạt tính chống viêm.

Chỉ định

Thuốc được dùng giảm đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt trong trường hợp sau:

- Nhức đầu, đau nửa đầu, đau răng.

- Đau sau khi tiêm ngừa, đau do viêm khớp, đau nhức cơ xương.

- Cảm cúm, sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Sử dụng theo đường uống.

- Cách pha thuốc:

+ Đổ gói thuốc vào cốc, có thể thêm nước đun sôi để nguội, nước hoa quả hoặc sữa.

+ Khuấy đều và sử dụng ngay sau khi pha.

- Chú ý: Nếu các triệu chứng đau không thuyên giảm sau 5 ngày điều trị hoặc sốt kéo dài quá 3 ngày thì dừng sử dụng thuốc và liên hệ ngay với bác sĩ để được tư vấn điều chỉnh phù hợp.

Liều dùng

Thuốc được bào chế dùng cho trẻ nhỏ từ 8 - 30kg (khoảng 6 tháng - 11 tuổi). Do đó, cha mẹ cần biết chính xác cân nặng của con để xác định liều lượng thích hợp.

Tham khảo liều lượng sau đây:

- Trọng lượng trẻ từ 8 - 13kg (khoảng 6 tháng - 2 tuổi): 10 - 15mg/kg/lần, dùng lại sau 4 - 6 giờ nếu cần. Tối đa 4 lần/ngày.

- Trọng lượng trẻ từ 13 - 16kg (khoảng 2 - 5 tuổi): 150mg/lần, dùng lại sau 4 giờ nếu cần. Tối đa 6 lần/ngày.

- Trọng lượng trẻ từ 16 - 25kg (khoảng 5 - 9 tuổi): 300mg/lần, dùng lại sau 6 giờ nếu cần. Tối đa 4 lần/ngày.

- Trọng lượng trẻ từ 25 - 30kg (khoảng 8 - 11 tuổi): 300mg/lần, dùng lại sau 4  giờ nếu cần. Tối đa 6 lần/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Sử dụng ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, bỏ qua liều đã quên nếu quá gần lần dùng tiếp theo. Vẫn dùng liều kế tiếp như bình thường.

- Không dùng gấp đôi liều quy định.

Khi quá liều:

Có thể xảy ra các tác dụng ngoài ý muốn như sau:

- Hoại tử gan là triệu triệu chứng độc tính cấp nghiêm trọng nhất nếu dùng quá lượng thuốc khuyến cáo, thậm chí tử vong.

- Đau bụng, buồn nôn thường xuất hiện sau 2 - 3 giờ dùng liều độc.

- Xanh tím da, niêm mạc và móng tay là biểu hiện đặc trưng của nhiễm độc cấp tính.

- Trường hợp nhiễm độc nặng, ban đầu kích thích não bộ nhẹ, mê sảng và kích động. Sau đó, ức chế thần kinh trung ương như hạ thân nhiệt, tụt huyết áp, suy tuần hoàn,...

Theo dõi tình hình sức khỏe của người bệnh và liên hệ ngay với bác sĩ khi gặp bất cứ biểu hiện bất thường nào.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Para-OPC 150mg cho các đối tượng sau:

- Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

- Thiếu máu, bệnh tim, gan, phổi nặng.

Tác dụng không mong muốn

Có thể gặp một số tác dụng ngoài ý muốn trong quá trình sử dụng như:

- Ít gặp:

+ Ban da, buồn nôn, rối loạn tạo máu.

+ Độc tính trên thận nếu lạm dụng.

- Hiếm gặp:

+ Rối loạn gan mật.

+ Mề đay, phù mạch, phát ban,...

Liên hệ ngay với bác sĩ khi thấy xuất hiện bất cứ tác dụng phụ nào để được tư vấn xử trí hợp lý.

Tương tác với thuốc khác

Hiện tượng tương tác có thể xảy ra  khi phối hợp với các thuốc khác như:

- Isoniazid, Phenothiazin và thuốc chống co giật: Tăng độc tính trên gan.

- Domperidon và Metoclopramid: Tăng tốc độ hấp thu Paracetamol dẫn đến tăng xuất hiện các phản ứng phụ.

Các báo cáo trên có thể chưa được đầy đủ. Do đó, liệt kê ngay với bác sĩ hoặc dược sĩ những thuốc, kể cả thực phẩm chức năng đang dùng để được cân nhắc thay đổi hợp lý.

Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

Đối với phụ nữ có thai và cho con bú

- Phụ nữ có thai: Tính an toàn cũng như rủi ro của thuốc đối với sự phát triển của thai nhi vẫn chưa được thiết lập đầy đủ. Do đó, không tự ý sử dụng khi chưa có chỉ định của bác sĩ. 

- Phụ nữ đang cho con bú: Thuốc có khả năng bài tiết vào sữa mẹ nhưng không gây phản ứng bất lợi trên trẻ bú mẹ. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn, hãy hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Đối với người lái xe và vận hành máy móc

Không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý khác

- Thuốc ít gây độc ở liều điều trị. Tuy nhiên, trong quá trình sử dụng có thể xuất hiện một số phản ứng bất lợi như:

+ Mày đay, ban sát mẩn ngứa, phản ứng mẫn cảm (phù mạch, phù thanh quản,...) và sốc phản vệ ít gặp.

+ Ngoài ra, người bệnh có thể gặp một số phản ứng trên da nghiêm trọng (hội chứng Steven - Johnson, hội chứng Lyell,...).

- Thận trọng khi sử dụng cho các đối tượng sau:

+ Bệnh nhân Phenylceton niệu hoặc người cần hạn chế Phenylalanin do thành phần chứa Aspartam.

+ Thiếu hụt Glucose - 6 - Phosphat dehydrogenase.

+ Tiền sử thiếu máu.

+ Suy giảm chức năng gan, thận.

+ Ăn kiêng muối hay chế độ ăn nhạt.

- Trường hợp dùng quá liều hoặc sử dụng liều cao, phải thông báo với bác sĩ ngay.

- Tránh phối hợp với các dược phẩm chứa Paracetamol khác để hạn chế tình trạng quá liều xảy ra.

Bảo quản

- Nơi khô mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

- Nhiệt độ không quá 30℃.

- Tránh xa tầm tay trẻ nhỏ.

Thuốc Para-OPC 150mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện đã được phép bày bán tại các hiệu thuốc lớn, nhỏ trên toàn quốc với giá dao động từ 20.000 - 30.000 đồng/hộp. Giá bán có thể thay đổi ít nhiều tùy thuộc vào từ địa điểm phân phối.

Để mua được thuốc chất lượng tốt mà giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Thuốc Para-OPC 150mg có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Không gây ảnh hưởng đến hệ tim mạch, hô hấp hay kích ứng, chảy máu dạ dày.

- Hấp thu tốt qua đường tiêu hóa, giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

- Dạng bào chế gói bột pha sủi dễ sử dụng, thích hợp dùng cho trẻ nhỏ.

- Giá thành rẻ.

Nhược điểm

- Có thể gây tác dụng phụ trong quá trình sử dụng.

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

- Có thể xảy ra tương tác với các thuốc khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ