Panadol (viên sủi)

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
d22774
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Panadol (viên sủi) có thành phần chính Paracetamol. Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng.

Hộp 5 vỉ x 4 viên Xuất xứ: Úc
Thương hiệu GlaxoSmithKline
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 6 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
105.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Panadol (viên sủi) là thuốc gì?

Nhà sản xuất

GlaxoSmithKline Australia Pty., Ltd.

Quy cách đóng gói

Hộp 5 vỉ x 4 viên.

Dạng bào chế

Viên sủi.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Paracetamol

- Là thuốc giảm đau hạ sốt.

- Cơ chế:

 + Giảm đau: Giảm nồng độ của prostaglandin, làm giảm tổng hợp các chất hóa học gây đau.

+ Hạ sốt: Tác động đến vùng dưới đồi giúp hạ nhiệt, giãn mạch máu giúp tỏa nhiệt, đồng thời tăng lưu lượng máu ngoại vi.

Chỉ định

Thuốc Panadol (viên sủi) được dùng cho những trường hợp sau:

- Hạ sốt.

- Điều trị cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ xương, đau sau khi tiêm vaccin, đau răng, đau sau nhổ răng hoặc phẫu thuật nha khoa khác, đau do viêm xương khớp, đau nửa đầu, đau cơ.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Hòa tan viên thuốc trong ít nhất nửa cốc nước, chờ đến khi tan hoàn toàn thì uống.

- Không sử dụng với thuốc khác có chứa Paracetamol.

- Khoảng cách tối thiểu dùng lại là 4 giờ. Không uống quá 4 liều trong 24 giờ.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều như sau:

- Người lớn, người cao tuổi, trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1-2 viên mỗi 4-6 giờ. Tối đa 8 viên/ngày.

- Trẻ em từ 6-12 tuổi: 250-500mg mỗi 4-6 giờ. Liều tối đa 60 mg/kg/ngày chia nhiều lần trong ngày tương đường mỗi lần 10-15 mg/kg.

- Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo sử dụng.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều chỉ định.

- Khi quá liều:

+ Sử dụng quá liều có thể gây suy gan.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. Có thể cần N-acetylcysteine hoặc methionine. Áp dụng các biện pháp kiểm soát thậm chí khi không xuất hiện triệu chứng.

Chống chỉ định

Thuốc Panadol (viên sủi) không được sử dụng cho những trường hợp quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

Tác dụng không mong muốn

- Rất hiếm gặp một số tác dụng phụ dưới đây:

+ Bất thường gan.

+ Co thắt phế quản ở người quá mẫn với Aspirin hoặc thuốc thuộc nhóm NSAID khác.

+ Giảm tiểu cầu.

+ Phản ứng quá mẫn: Phản ứng trên da như ban đỏ, hội chứng Stevens Johnson, phù mạch.

- Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Dùng Paracetamol kéo dài mỗi ngày làm tăng tác dụng chống đông máu của Warfarin và các thuốc thuộc nhóm Coumarin khác dẫn đến chảy máu. Nhưng nếu không dùng thường xuyên thì không ảnh hưởng đáng kể.

- Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Paracetamol qua được hàng rào nhau thai và bài tiết vào sữa mẹ. Tuy nhiên chưa xác định được bất kỳ nguy cơ nào đối với thai nhi và trẻ bú mẹ. Chỉ sử dụng khi thật sự cần thiết. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Cho phép sử dụng trên các đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Viên sủi chứa 427mg Natri nên không sử dụng cho bệnh nhân kiêng muối.

- Thuốc còn chứa 50mg Sorbitol không dùng cho người không dung nạp Fructose.

- Viên sủi chứa Aspartame không dùng cho bệnh nhân bị phenylceton niệu.

- Thận trọng khi sử dụng cho những người bị bệnh gan như suy gan, suy thận.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Panadol (viên sủi) giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Panadol (viên sủi) hiện được bán ở nhiều nhà thuốc, quầy thuốc trên toàn quốc với giá khoảng 80.000 đồng/hộp. Trên trang web của chúng tôi đang có mức giá tri ân khách hàng, chỉ 68.000 VNĐ/hộp.

Để mua được sản phẩm chính hãng, với giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, kết hợp với dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Panadol (viên sủi) có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên sủi đem lại tác dụng nhanh chóng, giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

- Không gây tổn thương niêm mạc ống tiêu hóa như gây loét.

Nhược điểm

- Gây nguy hiểm khi sử dụng quá liều.

- Thận trọng khi dùng cho một số đối tượng như ăn kiêng muối, bị phenylceton niệu…

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Child 325mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ