Panadol Extra

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A641
(4.67 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Panadol Extra chứa hai thành phần chính phối hợp Paracetamol, Caffeine. Mang lại hiệu quả giảm đau, hạ sốt nhanh trong các trường hợp đau đầu, đau răng...

Hộp 15 vỉ x 12 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu GlaxoSmithKline (GSK)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Từ 12 tuổi trở lên
Thời điểm sử dụng? Không phụ thuộc bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
210.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Panadol Extra là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Phẩm Sanofi-Synthelabo Việt Nam (nhượng quyền của GSK).

Quy cách đóng gói

Hộp 15 vỉ x 12 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Trong mỗi viên thuốc có chứa các thành phần sau:

- Paracetamol 500mg.

- Caffeine 65mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính trong công thức

- Paracetamol: một chất có tác dụng giảm đau, hạ sốt thông qua ức chế tổng hợp prostaglandin (chủ yếu ở thần kinh trung ương).

- Caffein: Tăng cường tác dụng giảm đau của Paracetamol.

Chỉ định

Nhờ sự phối hợp của 2 thành phần trên, thuốc Panadol Extra được sử dụng trong các trường hợp đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt như:

- Đau đầu hoặc các cơn đau nửa đầu.

- Đau bụng kinh.

- Đau cơ xương, đau cơ.

- Đau họng.

- Các cơn đau do viêm xương khớp.

- Đau răng và đau sau nhổ răng hay các thủ thuật y khoa.

- Đau và sốt sau tiêm vaccin.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Thời điểm uống thuốc không phụ thuộc vào bữa ăn.

Liều dùng

- Thuốc dùng cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên với liều như sau: 1-2 viên/lần, cách nhau mỗi 4-6 giờ nếu cần thiết.

- Liều tối đa 8 viên, không dùng quá liều chỉ định.

- Không khuyến nghị dùng cho trẻ dưới 12 tuổi do tính an toàn chưa được thiết lập.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: Thuốc dùng khi sốt hoặc xuất hiện cơn đau nên ít khi xảy ra quên liều.

- Quá liều paracetamol:

+ Triệu chứng: có thể gây suy gan.

+ Xử trí: Đến cơ sở y tế ngay lập tức để can thiệp y tế dù có hay không có xuất hiện các triệu chứng. Có thể cần sử dụng N-acetylcystein hoặc methionin để giải độc.

- Quá liều Caffein:

+ Triệu chứng: có thể xuất hiện cơn đau thượng vị, nôn, tăng nhịp tim, mất ngủ, kích động, co giật…

+ Khi dùng thuốc quá liều, ngoài quá liều caffein còn kèm theo quá liều paracetamol (có thể gây độc tính nghiêm trọng với gan).

+ Xử trí: Không có thuốc giải độc đặc hiệu, có thể ngăn chặn độc tính trên tim bằng thuốc đối kháng thụ thể beta giao cảm.

Chống chỉ định

- Không sử dụng thuốc đối với các trường hợp quá mẫn với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

- Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân đang có các bệnh lý về gan do nguy cơ làm tăng độc tính đối với gan của paracetamol.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng không mong muốn hiếm khi xảy ra như:

- Giảm tiểu cầu.

- Phản ứng quá mẫn.

- Phản ứng dị ứng với các biểu hiện phù mạch, ban da, hội chứng Stevens - Johnson.

- Co thắt phế quản.

- Bất thường về gan.

- Chóng mặt, bồn chồn.

Nếu trong quá trình sử dụng có xuất hiện bất cứ tác dụng ngoại ý nào, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để nhận được sự hỗ trợ thích hợp.

Tương tác thuốc

- Nếu sử dụng thuốc Panadol Extra hàng ngày kéo dài: không nên phối hợp với các thuốc warfarin và các loại coumarin khác do làm tăng tác dụng chống đông máu của các thuốc này, làm tăng nguy cơ chảy máu. Nếu không dùng thuốc thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

- Không dùng phối hợp với các thuốc chứa paracetamol khác do tăng nguy cơ quá liều gây ngộ độc.

- Không ăn uống nhiều caffein do gây quá liều caffein với các biểu hiên mất ngủ, thao thức, lo lắng, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp, đau đầu.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ mang thai: Thuốc có khả năng làm tăng nguy cơ sảy thai tự nhiên liên quan đến tích lũy caffein trong cơ thể. Do đó khuyến nghị không nên dùng thuốc trên các đối tượng này.

Bà mẹ cho con bú: Cả paracetamol và caffein đều được bài tiết qua sữa mẹ. Các nghiên cứu chưa xác định được ảnh hưởng của paracetamol ở liều khuyến nghị đối với phụ nữ cho con bú hoặc trẻ bú mẹ. Caffein có thể kích thích đối với trẻ bú mẹ nhưng vẫn chưa phát hiện được độc tính đáng kể.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không có ảnh hưởng đáng kể đối với những đối tượng này, do đó có thể sử dụng.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Panadol Extra giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Panadol Extra được bán rộng rãi tại các quầy thuốc, nhà thuốc trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau. Để mua được thuốc chất lượng, giá cả hợp lý cũng như nhận được sự tư vấn hợp lý từ các dược sĩ, hãy gọi cho chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng qua website.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Mang lại tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng.

- Không ảnh hưởng đáng kể đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

- Hiếm khi xuất hiện các tác dụng không mong muốn ở liều khuyến cáo.

Nhược điểm

- Không nên dùng cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú.

- Không nên uống caffe hay các đồ uống có chứa caffein để tránh quá liều.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Coje siro
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Coldi B
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bromhexine A.T 4mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu tràm Khuynh diệp Ích nhi
58.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Phật Linh Trường Sơn 5ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương trẻ em
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anaferon for children 3mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế Nam Hà chỉ khái lộ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zikafix
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Bách Nhật Khang
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quất-Mật ong-Tâm Việt
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Flu
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho viên ngậm Bảo Thanh
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alpha Chysin-Daktin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycozym
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Strepsils Orange with vitamin C
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Heviho
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gadoxime 200
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Heviho
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Golanil Junior Spray Orale
325.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Jettan
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho trẻ em OPC
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sumamigren 50mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 25mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 50mg.
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Depakine 200mg
132.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc 50mg
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc ZOK 50mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 50mg
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 25mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanganil 500mg/5ml
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phezam 400/25mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
GINKO EYES Gold
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duoginko
999.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 40 viên
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Taniz
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 100 viên
520.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sobelin 5mg
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B1 250mg Mekophar
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hagizin 5mg
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Primperan 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Semirad 10mg
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
DeliKost Q10 + Vitamine
820.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apo-Metoprolol 50mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Encorate chrono 500mg
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vinphastu
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prosgesy 50mg
595.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tamiflu 75mg
810.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
U - THEL Siro
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ