Panadol 500mg Sterling

Thuốc - Hạ sốt, giảm đau
AA2080
(4.50 sao/ 4 lượt đánh giá)

Thuốc Panadol 500mg Sterling có thành phần chính là Paracetamol. Thuốc được dùng để điều trị các trường hợp đau nhẹ và vừa như: đau đầu, đau răng, đau xương khớp,...

Hộp 10 vỉ x 12 viên Xuất xứ: Malaysia
Thương hiệu Sterling
Cách dùng? Thuốc dùng đường uống
Đối tượng? Trên 6 tuổi
Thời điểm sử dụng? Uống lúc đau
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
120.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Panadol 500mg Sterling là thuốc gì?

Nhà sản xuất

STERLING DRUG (M) SDN. BHD - Malaysia.

Quy cách đóng gói

Mỗi hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 12 viên.

Dạng bào chế

Viên nén dài bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có thành phần:

- Paracetamol 500mg.

- Tá dược (Maize Starch, bột Talc, Acid Stearic, HPMC,...) vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Là chất giảm đau, hạ sốt thuộc nhóm Anilides, được cho là gây tác động bằng cách ức chế tổng hợp Prostaglandin ở hệ thần kinh trung ương.

- Có tác dụng chữa đau đầu, đau xương khớp, cảm sốt, đau răng,... Ngoài ra nó còn giảm đau cho bệnh nhân bị viêm khớp nhẹ.

- Thường được dùng để thay thế Aspirin, tuy nhiên Paracetamol không có tác dụng chống viêm như Aspirin.

Chỉ định

Thuốc được sử dụng để điều trị trong các trường hợp đau nhẹ và vừa như:

- Đau đầu, đau nửa đầu.

- Đau cơ xương.

- Viêm xương khớp.

- Sốt và đau hậu tiêm Vaccine.

- Đau bụng kinh.

- Đau họng, đau răng.

- Hậu phẫu thuật răng.

- Hạ sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Thuốc dùng đường uống.

- Uống khi đau, các lần cách nhau tối thiểu 4 giờ.

- Không được dùng quá 4 liều trong vòng 24 giờ.

- Tránh sử dụng cùng các chế phẩm có chứa Paracetamol khác.

Liều dùng

- Trẻ từ 6 - 11 tuổi: Dùng mỗi lần nửa viên hoặc 1 viên khi đau. Liều tối đa mỗi ngày là 60mg/kg thể trọng chia thành nhiều lần, mỗi lần uống 10 - 15mg/kg thể trọng.

- Người lớn: Dùng mỗi lần 1 - 2 viên. Liều tối đa mỗi ngày là 8 viên.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: Uống lại ngay khi nhớ ra. Lưu ý khoảng cách giữa các lần uống tối thiểu là 4 tiếng. Không được uống gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

- Quá liều:

+ Triệu chứng: Có thể dẫn đến suy gan.

+ Xử trí: Bệnh nhân cần được kiểm soát y tế ngay khi bị quá liều hay thậm chí khi triệu chứng quá liều còn chưa xảy ra. Nên liên hệ với bác sĩ hoặc đưa ngay người bệnh đến trung tâm y tế gần nhất để được chữa trị thích hợp. Có thể dùng đến N-acetylcysteine hay Methionine.

Chống chỉ định

Không nên dùng cho người bị quá mẫn với Paracetamol hay bất cứ thành phần tá dược nào khác của thuốc.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể xảy ra như sau:

- Giảm số lượng tiểu cầu.

- Phản ứng quá mẫn, ban đỏ da, hội chứng Stevens - Johnson.

- Co thắt phế quản.

- Bất thường gan.

Các tác dụng không mong muốn này rất ít khi xảy ra. Tuy nhiên, nếu gặp phải bất cứ triệu chứng nào ở trên trở nên nghiêm trọng, hãy gọi điện cho bác sĩ hoặc đưa bệnh nhân đến ngay trung tâm y tế gần nhất để được xử trí thích hợp.

Tương tác thuốc

Các tương tác thuốc đã được tìm thấy như sau:

- Rượu: Làm tăng nguy cơ bị ngộ độc gan.

- Warfarin hay các loại Coumarin khác: Làm tăng nguy cơ bị chảy máu.

- Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin: Tăng sự độc hại cho gan của Paracetamol.

Thông báo cho bác sĩ những thuốc đang sử dụng để được hướng dẫn sử dụng thuốc an toàn, hiệu quả.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Đối với phụ nữ mang thai: Thuốc qua được hàng rào nhau thai. Tuy nhiên, các cuộc thực nghiệm vẫn chưa chỉ ra được tính độc hại của thuốc khi dùng cho đối tượng này. Cần thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

- Đối với bà mẹ cho con bú: Thuốc có thể được bài tiết vào sữa mẹ. Tuy nhiên, các nghiên cứu trên người cho thấy thuốc không gây hại cho trẻ bú sữa mẹ. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc hầu như không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Có thể sử dụng an toàn cho đối tượng này.

Lưu ý khác

- Không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 6 tuổi. Tham khảo ý kiến bác sĩ.

- Việc dùng thuốc có thể gây nên các phản ứng nghiêm trọng ở da như: Hội chứng Stevens - Johnson, hội chứng Lyell, hội chứng AGEP.

- Không được sử dụng cùng các chế phẩm có chứa Paracetamol khác.

- Người bị suy gan, suy thận nên tham khảo thêm lời khuyên của bác sĩ về cách dùng thuốc.

- Do thuốc gây độc tính cho gan nên cần thận trọng khi dùng cho người có vấn đề về gan.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản ở nhiệt độ phòng, dưới 30 độ C.

- Để ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng mặt trời.

- Giữ xa tầm với của trẻ và thú cưng trong nhà.

Thuốc Panadol 500mg Sterling giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Panadol 500mg Sterling đang được bày bán rộng rãi trên thị trường dược phẩm với mức giá khoảng 120.000 VNĐ cho mỗi hộp. Nếu quý khách hàng có nhu cầu, hãy gọi điện cho chúng tôi theo đường dây Hotline ở bên để mua được hàng chính hãng với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Panadol 500mg Sterling có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Có tác dụng tốt, giúp giảm đau nhanh chóng, hiệu quả khi bị đau đầu, đau răng, đau cơ xương khớp,...

- Là sản phẩm được tin dùng và sử dụng rộng rãi do có hiệu quả cao.

- Hầu như không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Nhược điểm

- Qua được hàng rào nhau thai và được bài tiết được vào sữa mẹ.

- Có thể gây ra nhiều tương tác và tác dụng không mong muốn trong quá trình sử dụng.

- Gây độc hại cho gan. Uống quá liều có thể dẫn đến suy gan.

- Không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 6 tuổi.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
525.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Traphaco
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
6.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
298.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkosun Injection
890.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sovegal
510.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sumamigren 50mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 25mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 50mg
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Depakine 200mg
132.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc 50mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc ZOK 50mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 50mg
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 25mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanganil 500mg/5ml
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phezam 400/25mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
GINKO EYES Gold
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duoginko
860.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 5mg (40 viên)
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Taniz 5mg
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 5mg (100 viên)
560.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sobelin 5mg
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B1 250mg Mekophar
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hagizin 5mg
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Primperan 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Semirad 10mg
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
DeliKost Q10 + Vitamine
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apo-Metoprolol 50mg
370.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Encorate chrono 500mg
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vinphastu
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prosgesy 50mg
595.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Migomik
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halozam
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Timmak 5mg
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mezapizin 10
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibetinic 5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ