Ophazidon

Thuốc - Giảm đau - hạ sốt
A627
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Ophazidon chứa các thành phần Paracetamol và Cafein. Thuốc làm giảm nhanh các triệu chứng sốt cao, đau nhức trong các bệnh đau đầu, đau khớp, đau dây thần kinh,...

Hộp 100 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Hà Nội
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
25.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Ophazidon là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Nội.

Quy cách đóng gói

Hộp gồm 1 lọ 100 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên thuốc Ophazidon chứa:

- Paracetamol 250mg.

- Cafein 10mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính

- Paracetamol: Tác dụng giảm đau, hạ sốt. Nó tác dụng lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, tăng thải nhiệt và ức chế quá trình sinh nhiệt. Cơ chế tác dụng là ức chế tổng hợp Prostaglandin và làm giảm tính nhạy cảm của ngọn dây thần kinh cảm giác với các chất gây đau của phản ứng viêm.

- Cafein: Tác động lên thần kinh trung ương, giúp tăng hiệu quả giảm đau của Paracetamol và làm tăng khả năng tập trung của trí não.

Chỉ định

Chỉ dùng thuốc Ophazidon trong các trường hợp:

- Sốt do các nguyên nhân khác nhau.

- Giảm đau trong đau dây thần kinh, đau răng, đau bụng kinh, đau đầu,...

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Hiệu quả không phụ thuộc vào thức ăn, do đó, có thể uống thuốc trước, trong hoặc sau bữa ăn.

- Nên nuốt cả viên với lượng nước lọc vừa đủ, không nên phá vỡ cấu trúc viên bằng cách nhai nát hoặc nghiền.

Liều dùng

Khuyến cáo dùng thuốc theo mức liều yêu cầu của bác sĩ. Liều để tham khảo:

- Người lớn: 1-2 viên/lần, mỗi lần cách nhau ít nhất 6 giờ. Không uống quá 8 viên/ngày.

- Trẻ em: Nên dùng theo liều chỉ định của bác sĩ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Uống bù liều nếu quên và chỉ khi còn cách liều kế tiếp ít nhất 6 giờ. Không được uống gấp đôi liều.

Quá liều:

- Triệu chứng: Các hậu quả có thể xảy ra khi dùng quá liều bao gồm nôn, tiêu chảy, khó thở, mê sảng, tổn thương gan, thậm chí có thể gây tử vong do hoại tử gan.

- Xử trí: Hãy đến ngay cơ quan y tế gần nhất hoặc báo với bác sĩ để được hướng dẫn xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

Tuyệt đối không dùng thuốc Ophazidon trong các trường hợp:

- Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Người mắc bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

- Các bệnh về gan, thận.

Tác dụng không mong muốn

Thuốc hầu như không gây ra tác dụng phụ ở liều điều trị. Chỉ xảy ra khi dùng với liều cao và kéo dài. Chúng bao gồm:

- Dị ứng, phát ban, nổi mẩn đỏ, ngứa,...

- Bồn chồn, mất ngủ.

- Suy gan.

Tương tác thuốc

Tương tác với các loại thuốc khác có thể xảy ra khi dùng chung bao gồm:

- Các thuốc chống đông Coumarin và dẫn chất Indandion làm tăng tác dụng chống đông máu, gây chảy máu kéo dài.

- Các thuốc chống co giật như Phenytoin, Barbiturat,... gây tăng độc tính của Paracetamol trên gan.

- Metoclopramide, Domperidone làm tăng nồng độ Paracetamol trong máu.

Tương tác với thực phẩm, đồ uống:

- Khuyến cáo không dùng chung với rượu do có thể gây độc cho gan.

- Các loại đồ uống chứa Cafein như cà phê, socola, nước tăng lực,... có thể làm tăng sự hưng phấn của thần kinh trung ương.

Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

Phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Khuyến cáo nên thận trọng khi dùng cho các đối tượng đặc biệt này. Các nghiên cứu cho thấy thuốc có thể gây sảy thai, thai chết lưu. Mặt khác, thuốc cũng có thể được bài tiết qua sữa mẹ. Do đó, chỉ sử dụng khi có chỉ định từ bác sĩ.

Người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có chứa Cafein, làm tăng khả năng tỉnh táo và sự tập trung, do đó, có thể dùng cho người lái xe và điều khiển máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Chỉ dùng với mục đích hạ sốt nếu sốt cao trên 38,5℃.

- Nếu dùng thuốc hàng ngày để giảm đau, không dùng dài hơn 10 ngày nếu không có chỉ định từ bác sĩ.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng.

- Để xa tầm tay của trẻ em.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dung in trên bao bì.

Thuốc Ophazidon mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc hiện được bán ở nhiều nhà thuốc, quầy thuốc với giá khoảng 6.000 - 10.000 đồng/hộp. Để mua được thuốc chất lượng tốt, giá cả hợp lý, hãy liên hệ ngay với chúng tôi qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Ophazidon có tốt không? Đây là thắc mắc chung của hầu hết người dùng. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng Central Pharmacy làm sáng tỏ vấn đề này bằng cách tìm hiểu về ưu nhược điểm chính như sau:

Ưu điểm

- Giá cả hợp lý.

- Tác dụng giảm đau, hạ sốt tốt.

Nhược điểm

Dạng viên nén gây khó nuốt cho trẻ. Nên thay thế bằng các dạng bào chế khác để trẻ dễ uống.

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg Traphaco
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H - Bổ não, tăng cường trí nhớ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
525.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Traphaco (viên bao đường)
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não - Tăng tuần hoàn não bộ
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 40mg (90 viên)
435.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg - Giảm đau, chống viêm an toàn
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
6.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg Domesco
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
298.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ) - Đánh bay cảm cúm
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkosun Injection
890.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sovegal
560.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên hương chỉ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu Ngải Cứu Việt
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Naatrapyl 3g/15ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên bổ não CHC Ginkgo - Tăng cường tuần hoàn não
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Tràm Khuynh Diệp Therapy 3M
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vincent Ginko-phospholipid
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pyme Cinazin 25mg
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ thận mát gan Kozo
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neu-Stam 400mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nexken Ginloba
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Minh Tri Nao QT
390.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Befadol CF
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 325mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên dưỡng não OP.Brain F
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Eagle Brand Medicated Oil
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt Huyết Dưỡng Não Traphaco (viên bao phim)
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Travicol 500mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Hà Thành
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Trung ương 1
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginklavitco
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol 245 Domesco
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parabest extra
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ngân Kiều Giải Độc Favomin
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol OPC
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm sủi Homaz Audisol
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dri-Sea
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Patrotadin
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Green-Sea
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thức uống bổ sung ION 24/7 Vshine
16.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Blue-Cold-Tab
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ