Myltuss

Thuốc không kê đơn - Hô hấp
AA546
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Myltuss có thành phần chính là Dextromethorphan HBr và Guaifenesin. Thuốc được dùng để trị ho có đờm do cảm lạnh hay bị kích thích ở đường hô hấp.

Hộp 3 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Khánh Hoà
Cách dùng? Dùng đường uống
Đối tượng? Trên 4 tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước hoặc sau bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
40.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Myltuss là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Khánh Hoà.

Quy cách đóng gói

Mỗi hộp chứa 3 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên nén có thành phần:

- Dextromethorphan HBr 30mg.

- Guaifenesin 600mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

- Dextromethorphan HBr:

+ Giảm ho bằng cách tác động lên trung tâm ho tại hành não.

+ Có hiệu quả gần giống như Codein, tuy nhiên lại ít gây tác dụng ở đường tiêu hóa hơn.

+ Thường được dùng trong các trường hợp bị ho do cảm lạnh hay các chất kích thích, ho dài ngày.

+ Chất này không có tác dụng long đờm, vì thế thường được kết hợp với thuốc long đờm như Guaifenesin để tăng hiệu quả điều trị.

- Guaifenesin: Giúp làm long đờm nhờ sự tăng tiết dịch ở đường hô hấp, giảm độ nhớt và tăng lượng dịch ở khí phế quản. Vì thế, nó bổ trợ cho phản xạ ho và khiến đờm dễ đào thải ra hơn. Tuy nhiên, Guaifenesin không làm mất ho. Chất này thường được dùng để trị ho có đờm do cảm lạnh, viêm đường hô hấp trên.

Chỉ định

Thuốc được sử dụng để:

- Làm giảm sung huyết mũi.

- Giảm ho khi bị cảm lạnh hay kích thích ở đường hô hấp.

- Làm loãng đờm và dịch tiết.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Thuốc dùng đường uống. Không được nhai, nghiền hay bẻ thuốc, uống cùng một ly nước đầy.

- Thời điểm sử dụng: Uống trước hoặc sau bữa ăn đều được.

Liều dùng

Tham khảo liều lượng sau:

- Trẻ từ 4 - 6 tuổi: Uống mỗi ngày 1 viên.

- Trẻ từ 6 - 12 tuổi: Uống mỗi ngày 1 - 2 viên.

- Trên 12 tuổi: Uống mỗi ngày 2 - 4 viên.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: Dùng lại ngay khi nhớ ra. Nếu thời điểm nhớ ra gần với lần dùng thuốc kế tiếp thì bỏ qua liều cũ và uống tiếp tục theo đúng lịch trình. Không nên uống gấp đôi liều.

- Quá liều:

+ Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, nhìn mờ, suy hô hấp, ảo giác, co giật,...

+ Xử trí: Rửa dạ dày, tiến hành các biện pháp hỗ trợ. Có thể tiêm Naloxon 2mg để loại Dextromethorphan. Khi lỡ dùng quá liều, nên gọi điện cho bác sĩ hoặc đưa người bệnh đến cơ sở y tế gần nhất.

Chống chỉ định

Không nên dùng thuốc Myltuss cho các đối tượng sau:

- Người có tiền sử bị mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Trẻ dưới 4 tuổi.

- Người đang dùng các thuốc ức chế MAO.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể xảy ra như sau:

- Do Dextromethorphan:

+ Mệt mỏi, chóng mặt.

+ Tim đập nhanh.

+ Buồn nôn

+ Đỏ bừng, mày đay, phát ban.

- Do Guaifenesin:

+ Chóng mặt, nhức đầu.

+ Đi lỏng, buồn nôn, đau bụng.

+ Ban da, nổi mày đay.

Nếu gặp phải triệu chứng nào kể trên hay bất cứ biểu hiện bất thường nào khác, cần liên hệ ngay với bác sĩ hoặc đưa bệnh nhân đến trung tâm y tế để được xử trí thích hợp.

Tương tác thuốc

Các tương tác thuốc đã được tìm thấy như sau:

- Liên quan đến Dextromethorphan:

+ Thuốc ức chế MAO: Chống chỉ định dùng kết hợp.

+ Thuốc ức chế thần kinh trung ương: Tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương.

+ Quinidin: Làm tăng nồng độ và tác dụng phụ của Dextromethorphan.

- Liên quan đến Guaifenesin:

+ Thuốc ức chế MAO: Chống chỉ định dùng kết hợp với Guaifenesin và Dextromethorphan.

+ Không dùng dạng phối hợp của Guaifenesin và Phenylpropanolamin cho người bị huyết áp cao, bệnh tim, tiểu đường, bệnh mạch ngoại biên, phì đại tuyến tiền liệt, tăng nhãn áp.

+ Xét nghiệm Vanillylmandelic trong nước tiểu: Kết quả dương tính giả.

Nên lập 1 danh sách ghi tất cả các loại thuốc và thực phẩm chức năng đang dùng và đưa cho bác sĩ biết để tránh được các tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Đối với phụ nữ mang thai: Chưa có nghiên cứu chứng minh độ an toàn khi sử dụng trong thai kỳ. Chỉ nên dùng khi lợi ích vượt trội nguy cơ. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

- Đối với bà mẹ cho con bú: Cần thận trọng khi dùng cho đối tượng này. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Dùng thuốc có thể gây đau đầu, chóng mặt, làm ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Cần thận trọng khi dùng cho đối tượng này.

Lưu ý khác

- Không dùng cho người bị ho dài ngày như hút thuốc, hen, viêm phế quản hay ho có quá nhiều đờm.

- Thận trọng khi dùng cho trẻ bị dị ứng, người có nguy cơ bị suy giảm hô hấp, rối loạn chuyển hóa Porphyrin.

- Không tự ý dùng Guaifenesin quá 7 ngày.

- Dùng Dextromethorphan dài ngày có thể gây lệ thuộc vào thuốc (hiếm gặp).

- Không được tự ý dùng cho trẻ dưới 4 tuổi trừ khi được bác sĩ chỉ định.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản ở nhiệt độ phòng, dưới 30 độ C.

- Để ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng mặt trời.

- Giữ xa tầm với của trẻ và thú cưng trong nhà.

Thuốc Myltuss giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Myltuss đang được bày bán rộng rãi trên thị trường dược phẩm với mức giá khoảng 40.000 VNĐ cho mỗi hộp.

Nếu quý khách hàng có nhu cầu, hãy gọi điện cho chúng tôi theo đường dây Hotline ở bên để mua được hàng chính hãng với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Chúng tôi luôn cam kết đem lại dịch vụ chăm sóc tư vấn tận tình và giao hàng nhanh nhất.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Myltusscó hiệu quả không? Để nhận được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm đáng chú ý của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Giá thành hợp lý.

- Có tác dụng tốt, là sự kết hợp của 1 chất long đờm và 1 chất trị ho giúp làm tăng hiệu quả điều trị.

- Uống trước hoặc sau bữa ăn đều được.

Nhược điểm

- Chống chỉ định dùng cho trẻ dưới 4 tuổi.

- Có thể gây tương tác với nhiều thuốc khác.

- Gây ảnh hưởng khi lỡ dùng quá liều.

- Có thể gây đau đầu, ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

- Tính an toàn chưa được thiết lập đối với phụ nữ có thai và cho con bú.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bạch Long Thủy
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Ngân PV
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Bảo Thanh 125ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Olesom S Siro
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Ma hạnh P/H
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Azaqinfos
390.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acemuc 200mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Olesom 30mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AT Ersin
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thanh Phế Kim
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bảo Khí Khang
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Amucopect - New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bisolvon Kids 60ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Picymuc
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bromhexine A.T 4mg/5ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ho long đờm
67.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dismolan
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế Nam Hà chỉ khái lộ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cidetuss
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zikafix
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quất-Mật ong-Tâm Việt
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Solmux Broncho
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Flu
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Tusspol
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho viên ngậm Bảo Thanh hộp 20 viên
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Khaterban
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Prospan 100ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm Bảo Thanh hộp 100 viên
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Định suyễn hoàn
500.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho bổ phế Fito 80ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro giảm ho cho bé Muhi 120ml
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycozym
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Heviho
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Ishi Green
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Heviho
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sofkof
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Jettan
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hederix
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho trẻ em OPC
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ho - Cảm Bảo Nhi - Giải cảm hiệu quả cho trẻ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho La Hán Quả Tana - Giảm ho, đau họng
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Latoxol Kids
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm Huế Cung Đình 12ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Touxirup 5ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paratriam 200mg Powder
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocough
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cynamus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin C Natural
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế LĐ APCO
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bảo Phế Nhất Long
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Hobinkid
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kodemin
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THQ Winkid
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ATP - Pregflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ATP HoKid
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kidsjan An Phế
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
CQC Viên Thương Phong GIa
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Bổ phế Decicof 3M
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ Phế Khang Tuệ Nhi Plus
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Holakor lọ 120ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pherefazyn
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Ngậm Thảo mộc Diệp An Thanh
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Hocam QT
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ong Nâu Mom and Baby
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Ong Nâu Ivy Andro
225.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ong nâu Ivy
573.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topmaxsill
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lasika
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Bách bộ Mom and baby
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt họng Ong Nâu
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao ho Thanh Phế Hầu Bipharco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Prospan
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm HOBEZUT không đường
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Eucatana
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Tinfolaps
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hovshine jelly
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm Ico Candy
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ Phổi Vshine
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Haterpin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc trị mồ hôi trộm Đức Thịnh
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ