Mexcold 100

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA1545
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Mexcold 100 có thành phần chính Paracetamol. Tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả cho trẻ em.

Chai 500 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Imexpharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 1-12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
90.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Mexcold 100 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Imexpharm.

Địa chỉ: 04- đường 30/4, Phường 1, Cao Lãnh, Đồng Tháp, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Chai 500 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 100mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin giúp giảm đau, hạ sốt.

- Cơ chế: Tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, quá trình tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và làm tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Chỉ định

Thuốc Mexcold 100 được dùng để hạ sốt, giảm đau cho những trường hợp sau:

- Cảm cúm, mọc răng, tiêm chủng hoặc cắt amidan.

- Nhức răng, nhức đầu, đau họng.

Cách dùng

Cách sử dụng

Dùng đường uống.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau: Mỗi lần cách nhau 4-6 giờ.

- Trẻ 1 - 2 tuổi: 1 viên/lần.

- Trẻ 2 - 3 tuổi: 1 - 2 viên/lần.

- Trẻ 3 - 5 tuổi: 2 - 3 viên/Iần.

- Trẻ 6 - 10 tuổi: 3 - 4 viên/lần.

- Trẻ 11 - 12 tuổi: 4 - 5 viên/lần.

Không tự ý điều trị trong trường hợp sốt quá 3 ngày hoặc giảm đau quá 5 ngày ở trẻ.

Không cho trẻ điều trị quá 5 lần/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều chỉ định.

- Khi quá liều: Nhiễm độc có thể do uống 1 liều duy nhất hoặc lặp lại nhiều lần với liều lớn hoặc kéo dài ngày.

+ Triệu chứng 2-3 giờ uống quá liều: Buồn nôn, nôn, đau bụng. Methemoglobin - máu, xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

+ 2 - 4 ngày sau xuất hiện dấu hiệu tổn thương gan: Tăng Aminotransferase, Bilirubin huyết tương, tổn thương gan nghiêm trọng gây prothrombin kéo dài.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Mexcold 100 không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Thiếu enzym G6PD.

- Bệnh tim, bệnh phổi, suy gan, suy thận.

- Người bệnh nhiều lần thiếu máu.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng thuốc:

- Thỉnh thoảng gặp: Ban da và những phản ứng dị ứng khác. Chủ yếu là ban đỏ, mày đay, nhưng đôi khi nghiêm trọng hơn và kèm theo sốt liên quan đến thuốc và thương tổn niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, thuốc đã gây giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu.

- Ít gặp:

+ Ban da, buồn nôn, nôn.

+ Thiếu máu.

+ Rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu).

+ Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

- Hiếm gặp: Quá mẫn.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Coumarin và dẫn chất Indandion: Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

- Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Gây hạ sốt nghiêm trọng.

- Uống rượu quá nhiều và dài ngày: Tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho

trên gan. Không uống rượu trong khi điều trị bằng thuốc.

- Thuốc chống co giật (Carbamazepin, Phenytoin, Barbiturat): Gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, từ đó tăng tính độc hại của Paracetamol.

- Isoniazid: Tăng nguy cơ độc tính với gan.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Chưa đảm bảo được tính an toàn khi sử dụng. Chỉ dùng thuốc khi thực sự cần thiết.

- Bà mẹ cho con bú: Không thấy tác dụng phụ ở trẻ nhỏ. Tuy nhiên để đảm bảo an toàn thận trọng khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Do đó cho phép sử dụng trên các đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Ở liều điều trị Paracetamol tương đối không độc. Đôi khi có những phản ứng da như ban dát sẩn ngứa và mày đay, phản ứng mẫn cảm khác như phù thanh quản, phù mạch và ít khi xảy ra những phản ứng kiểu phản vệ.

- Thận trọng khi điều trị cho bệnh nhân thiếu máu từ trước, người suy chức năng gan, thận.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Mexcold 100 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc được bán rộng rãi tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá dao động khoảng 90.000 VNĐ/chai, giá bán thay đổi tùy theo từng cơ sở bán và phân phối.

Nếu muốn mua thuốc không kê đơn Mexcold 100 với giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, kết hợp với dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc hạ sốt, giảm đau Mexcold 100 có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng Central Pharmacy điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- So với thuốc giảm đau, chống viêm khác ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi nhiều cân bằng acid - base.

- Ngoài ra, so với Salicylat ít gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày và không ảnh hưởng nhiều tới tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

- Hiệu quả trong điều trị hạ sốt, giảm đau.

Nhược điểm

- Nguy cơ gặp nhiều tác dụng ngoài ý muốn trong quá trình điều trị bằng thuốc.

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai.

Sản phẩm tương tự
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Coje siro
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Coldi B
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bromhexine A.T 4mg/5ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu tràm Khuynh diệp Ích nhi
58.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Phật Linh Trường Sơn 5ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương trẻ em
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anaferon for children 3mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Relenza 5mg
430.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eucaphor 40 viên
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm Huế Cung Đình 12ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
C-500mg Puritan’s Pride
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol 245 Domesco
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế Nam Hà chỉ khái lộ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zikafix
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Bách Nhật Khang
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quất-Mật ong-Tâm Việt
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Flu
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho viên ngậm Bảo Thanh
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alpha Chysin-Daktin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycozym
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Strepsils Orange with vitamin C
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Heviho
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gadoxime 200
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Heviho
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Golanil Junior Spray Orale
325.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Jettan
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho trẻ em OPC
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ