Lopenca

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt, chống viêm
AA1105
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Lopenca có thành phần chính Paracetamol, Ibuprofen. Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm các cơn đau.

Hộp 5 vỉ x 20 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Hậu Giang
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 18 tuổi
Thời điểm sử dụng? Sau bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
35.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Lopenca là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG.

Quy cách đóng gói

Hộp 5 vỉ x 20 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 325mg.

- Ibuprofen 200mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính trong công thức

- Paracetamol:

+ Là thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

+ Tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi nên giúp hạ sốt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

+ Làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi có tác dụng với thân nhiệt bình thường.

+ Giúp làm tăng ngưỡng chịu đau của cơ thể.

- Ibuprofen:

+ Thuộc nhóm chống viêm Non-Steroid, có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm.

+ Cơ chế: Do ức chế Prostaglandin Synthetase nên hạn chế việc tạo ra Prostaglandin - tác nhân gây phản ứng viêm, đau và sốt.

- Với công thức giảm đau kết hợp, thuốc Lopenca có tác dụng điều trị các cơn đau hiệu quả.

Chỉ định

Thuốc Lopenca được sử dụng cho các trường hợp:

- Đau cơ khớp do: 

+ Chấn thương, thấp khớp.

+ Viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau phẫu thuật. 

- Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Không được tự ý thay đổi đường dùng thuốc.

- Thời điểm sử dụng: Sau bữa ăn

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều dùng: Người lớn uống mỗi lần 1-2 viên, ngày 2-3 lần.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, dùng liều kế tiếp như dự định.

+ Không dùng gấp đôi liều.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: Hoại tử gan thậm chí có thể gây tử vong. Biểu hiện là buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

+ Cách xử lý: Ngừng thuốc và đưa ngay đến trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Lopenca không được dùng cho các trường hợp: 

- Mẫn cảm với Paracetamol, Ibuprofen hoặc bất kỳ thành phần của công thức.

- Quá mẫn với Aspirin hay với các thuốc chống viêm Non - Steroid khác.

- Loét dạ dày - tá tràng tiến triển.

- Người bệnh bị suy tim sung huyết, giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc suy thận.

- Người bị hen hay co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, bệnh tạo keo.

- Phụ nữ mang thai trong 3 tháng cuối.

Tác dụng không mong muốn

Khi dùng có thể xảy ra một số tác dụng phụ sau:

- Rối loạn tiêu hóa như buồn nôn, nôn, khó tiêu.

- Đau dạ dày, vùng thượng vị, xuất huyết tiêu hóa.

- Nhức đầu, chóng mặt.

Nếu trong quá trình sử dụng có xuất hiện bất cứ tác dụng ngoại ý nào, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để nhận được sự hỗ trợ thích hợp.

Tương tác thuốc

Cần thận trọng khi phối hợp thuốc Lopenca với:

- Thuốc chống đông có nguồn gốc Coumarin và dẫn chất Indandion: Do làm tăng nhẹ nồng độ các chất này khi uống Paracetamol liều cao.

- Thuốc chống viêm Non - Steroid khác: Làm tăng nguy cơ chảy máu và viêm loét dạ dày - tá tràng.

- Thuốc chống co giật như Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin: Có thể làm tăng độc tính của Paracetamol với gan.

- Phenothiazin: Có thể gây ra tác dụng hạ sốt nghiêm trọng.

- Isoniazid: Tăng nguy cơ gây độc với gan.

- Kháng sinh nhóm Quinolon: Do tăng tác dụng phụ của nhóm này lên hệ thần kinh trung ương.

- Methotrexate và Digoxin: Làm tăng độc tính của các chất này.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ có thai: Chưa có nghiên cứu về sự ảnh hưởng của thuốc đến sự phát triển của thai nhi. Không nên sử dụng trong thời kỳ mang thai, đặc biệt là trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

- Bà mẹ cho con bú: Thuốc được bài tiết vào sữa mẹ một lượng không đáng kể. Có ít nguy cơ gây hại cho trẻ ở liều điều trị khi dùng cho người mẹ. Tuy nhiên, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Có thể gây ra tình trạng nhức đầu, chóng mặt, nên thận trọng khi dùng cho người đang lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Phải thận trọng khi sử dụng cho người suy gan, suy thận và nghiện rượu.

- Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của Paracetamol với gan. Cần tránh hoặc hạn chế sử dụng rượu.

- Cần thận trọng khi dùng Ibuprofen đối với người cao tuổi.

- Ibuprofen ức chế kết tập tiểu cầu nên có thể làm kéo dài thời gian chảy máu.

- Có thể xuất hiện các phản ứng nghiêm trọng trên da như:

+ Hội chứng Steven - Johnson (SJS).

+ Hội chứng hoại tử biểu bì nhiễm độc (TEN).

+ Hội chứng Lyell.

+ Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

- Để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Lopenca giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc được bán rộng rãi tại các quầy thuốc, nhà thuốc trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau. Để mua được thuốc chất lượng, giá cả hợp lý cũng như nhận được sự tư vấn hợp lý từ các dược sĩ, hãy gọi cho chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng qua website.

Central Pharmacy với lời hứa thương hiệu, cam kết: Ở đâu RẺ nhất, chúng tôi RẺ hơn. Phát hiện hàng giả hoàn tiền gấp 10 lần. Sự hài lòng của khách hàng là tôn chỉ cho mọi hoạt động của chúng tôi.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Lopenca có tốt không? là thắc mắc của nhiều người trước khi quyết định sử dụng sản phẩm. Để an tâm khi dùng, hãy cùng chúng tôi tóm tắt những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Có hiệu quả điều trị tốt trong trường hợp giảm đau, hạ sốt.

- Thiết kế nhỏ gọn, tiện lợi khi sử dụng.

- Giá thành hợp lý.

Nhược điểm

- Khi dùng kéo dài, có nguy cơ cao gây độc cho gan.

- Thận trọng khi sử dụng ở phụ nữ có thai.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol 245 Domesco
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mật ong nghệ đen Ban Mê Thuột
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pure Turmeric Extract UBB
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 60mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn điều kinh bổ huyết
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bụng kinh khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích Mẫu Đại Uy
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích mẫu OPC 180ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
NO-SPA forte 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Điều xuân nguyệt
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
KingRose An điều kinh
1.050.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 60
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SpasmaBoston 40mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phụ huyết khang
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ích mẫu OP.CIM
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 90
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Drotaverin 40mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mezacosid 4mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infen-25
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp 10g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tendoactive
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhomatic gel 20g
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Deep Heat Extra 30g
49.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Liniment 50ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Co-Cell Type II Collagen
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu xoa bóp Antiphlamine 100ml
92.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu lạnh xoa bóp Glucosamine Hàn Quốc
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin F
125đ 125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri Kidbee
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Volhasan creamgel
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ligamento
860.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neotica Balm
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Combat Alphametosin
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ