Lessenol Extra

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA2807
(4.50 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Lessenol Extra có chứa Cafein và Paracetamol, tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng mà không gây buồn ngủ.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Becamex
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
78.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Lessenol Extra là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Becamex.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên nén có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Caffein 65mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc là gì?

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

- Paracetamol:

+ Còn gọi là Acetaminophen, tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng.

+ Cơ chế giảm đau của hoạt chất này còn chưa được xác định đầy đủ. Nó tác động chủ yếu do ức chế tổng hợp Prostaglandin và các chất gây nhạy cảm ở thụ thể đau do kích thích vật lí/hóa học.

+ Paracetamol có thể thay thế Aspirin trong giảm đau, hạ sốt, có khả năng ức chế trung khu điều nhiệt vùng dưới đồi.

+ Không có tác dụng điều trị viêm, ít tác động lên tim mạch, hô hấp, không làm mất căn bằng acid-base, không gây kích ứng dạ dày.

+ Khi dùng quá liều có thể gây độc cho gan.

- Cafein:

+ Làm giãn phế quản, giãn mạch phổi.

+ Giảm cảm giác mệt mỏi, buồn ngủ, tăng khả năng tập trung tỉnh táo để làm việc.

+ Kết hợp với Paracetamol giúp tăng tác dụng giảm đau.

Chỉ định

Với những công dụng trên thuốc Lessenol Extra được dùng cho các trường hợp sau:

- Hạ sốt.

- Đau nhức do thấp khớp, đau cơ.

- Đau đầu, đau răng.

- Viêm xoang, cảm lạnh thông thường.

- Đau bụng kinh.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống với một lượng nước vừa đủ.

- Uống nguyên viên, không nhai, nghiền, bẻ viên.

Liều dùng

Liều lượng tham khảo:

- Trên 12 tuổi: 1-2 viên/lần, nếu các triệu chứng kéo dài không giảm, uống mỗi liều cách nhau 6 giờ. Không dùng quá 8 viên/24 giờ.

- Trẻ em dưới 12 tuổi: Nên sử dụng dạng bào chế khác.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

* Quên liều: Dùng liều thay thế ngay khi nhớ ra. Nếu gần đến giờ uống liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều quên. Không uống gấp đôi liều để bù.

* Quá liều:

Quá liều Paracetamol:

- Triệu chứng:

+ Buồn nôn, nôn, đau bụng thường xảy ra 2-3 giờ sau khi uống liều độc, Methemoglobin máu, xanh tím da, niêm mạc, móng tay cũng được báo cáo.

+ Ngộ độc nặng có thể dẫn đến kích thích thần kinh trung ương, kích động, mê sảng. Sau đó là ức chế hệ thần kinh trung ương như hạ thân nhiệt, mệt lả, thở nhanh, nông, mạch nhanh, không đề, yếu, suy tuần hoàn. Trụy mạch, sốc, co giật nghẹt thở, hôn mê, thậm chí là tử vong đã được báo cáo.

+ Tổn thương gan rõ rệt 2-4 ngày sau khi uống quá liều. Paracetamol có thể gây suy gan, hoại tử gan. Suy thận cấp cũng có thể xảy ra.

- Xử trí: Điều trị hỗ trợ tích cực. Rửa dạ dày càng sớm càng tốt, điều trị bằng các dẫn chất Sulthyhydryl, N-acetylcystein uống/tiêm tĩnh mạch.

Quá liều Cafein:

- Gây mất ngủ, đau dạ dày, ruột, tiểu nhiều, mất nước, sốt, loạn nhịp tim, co giật động kinh co cứng.

- Xử trí: Chủ yếu bằng các biện pháp hỗ trợ, điều trị triệu chứng. Có thể gây nôn, rửa dạ dày, uống than hoạt tính. Khi bị kích thích tiêu hóa, nên uống gel nhôm Hydroxyd. Điều trị động kinh bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam, Pentobarbital, Barbiturat.

Chống chỉ định

Thuốc Lessenol Extra không dùng cho các trường hợp:

- Suy gan nặng.

- Thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

- Quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Trẻ em dưới 12 tuổi.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ khi sử dụng thuốc:

- Ít gặp:

+ Ban da và các phản ứng dị ứng khác như ban đỏ, mày đay, có thể kèm theo sốt, tổn thương niêm mạc, buồn nôn, nôn, rối loạn tạo máu như giảm bạch cầu, bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu.

+ Bệnh thận, độc tính khi lạm dụng dài ngày.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn, hội chứng Lyell, Steven-johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mủ ban đỏ toàn thân cấp hiếm xảy ra và có nguy cơ gây tử vong.

Nếu có bất thường xảy ra, cần liên hệ ngay với bác sĩ, dược sĩ hoặc đến các trung tâm y tế gần nhất để được tư vấn và giúp đỡ.

Tương tác thuốc

Các thành phần của thuốc Lessenol Extra có thể gây ra một số tương tác sau:

- Paracetamol:

+ Dùng liều cao dài ngày làm tăng tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

+ Metoclopramide, Domperidone: Làm tăng hấp thu Paracetamol.

+ Colestyramin: Làm giảm hấp thu Acetaminophen.

+ Phenothiazin: Tăng nguy cơ hạ thân nhiệt nghiêm trọng.

+ Rượu, thuốc chống co giật: Tăng khả năng gây độc cho gan.

+ Probenecid: Giảm đào thải và tăng thời gian bán thải của Acetaminophen.

- Cafein: Có thể tương tác với các thuốc được chuyển hóa, ức chế hoặc cảm ứng với enzym CYP1A2.

Để an toàn, hãy thông báo với bác sĩ thông tin về toàn bộ các thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng cũng như tiền sử bệnh để được cân nhắc về các tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Paracetamol có thể khiến trẻ sinh ra có cân nặng thấp, thiếu cân khi dùng thuốc trong thai kỳ. Cafein làm tăng tỷ lệ sảy thai. Không dùng thuốc ở bà bầu.

- Cafein thải trừ qua sữa mẹ có thể gây kích thích ở trẻ sơ sinh. Không dùng thuốc ở bà mẹ cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể gây chóng mặt, thận trọng khi dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Dùng nhiều chế phẩm chứa Paracetamol đồng thời có thể gây quá liều.

- Ngừng thuốc ngay khi thấy phát ban, các biểu hiện khác ở da hoặc quá mẫn.

- Cảnh báo: Thận trọng khi dùng ở bệnh nhân suy gan, thận, người nghiện rượu, có nguy cơ thiếu máu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc mất nước.

- Lưu ý: Nên xây dựng chế độ ăn uống, sinh hoạt lành mạnh, tránh đồ uống nhiều cafein, rượu khi đang dùng thuốc

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Nhiệt độ bảo quản dưới 30 độ C.

- Chú ý để xa tầm tay của trẻ em.

Thuốc Lessenol Extra giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc được bán rộng rãi trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau.

Để mua được sản phẩm chất lượng, giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi theo các cách sau đây:

- Gọi điện qua số hotline.

- Đặt hàng trực tiếp qua website.

- Chat với dược sĩ tư vấn.

Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam cho mọi hoạt động của Central Pharmacy. Central Pharmacy cam kết: Phát hiện hàng giả, hoàn tiền gấp 100 lần.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc như thế nào?

Thuốc Lessenol Extra có tốt không? Đây là thắc mắc chung của nhiều người trước khi quyết định dùng sản phẩm. Hãy cùng chúng tôi giải đáp thắc mắc bằng cách đánh giá lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Hạ sốt nhanh, không gây buồn ngủ.

- Không gây kích ứng tiêu hóa.

Nhược điểm

- Có thể gây suy gan khi dùng quá liều.

- Không dùng cho phụ nữ mang thai.

- Có thể gặp một số tác dụng phụ và tương tác thuốc khi dùng.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Child 325mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ