Siro ho Tusspol

Thuốc không kê đơn - Bổ phế trị ho
Q1HM
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Siro ho Tusspol chứa thành phần chính là Butamirate citrate có tác dụng giảm ho và khó thở do mọi nguyên nhân.

Hộp 1 chai 150ml Xuất xứ: Ba Lan
Thương hiệu Polfarmex
Cách dùng? Dùng đường uống
Đối tượng? Trên 3 tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
90.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Siro ho Tusspol là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Polfarmex S.A - Poland.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai 150ml.

Dạng bào chế

Siro.

Thành phần

Mỗi 1ml siro có chứa:

- Butamirate citrate 1,5mg.

- Tá dược vừa đủ 1 ml.

(Tá dược gồm: Sorbitol, Glycerol, Natri benzoat, Natri saccharin, dung dịch vị cam 02 278, Acid citric monohydrate, Natri citrate, nước cất).

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Butamirate citrate

- Butamirate citrate là hoạt chất chống ho, cơ chế hoạt động chưa được biết chính xác. Một số tài liệu cho rằng, nó tác động trên hệ thần kinh trung ương do đó được ứng dụng để làm giảm các triệu chứng ho.

- Có tính kháng Cholinergic và giãn cuống phổi, làm cho bệnh nhân dễ thở.

- Không gây nghiện hay quen thuốc, dùng được ở cả người lớn và trẻ em.

Chỉ định

Siro ho Tusspol được dùng để làm giảm ho và khó thở do mọi nguyên nhân, ví dụ như:

- Ho do dị ứng thời tiết, cảm cúm, ho khan, ho lâu ngày, ho có đờm, ho gà,...

- Làm dịu các triệu chứng ho trước và sau khi phẫu thuật.

- Cảm lạnh.

- Nhiễm trùng đường hô hấp dưới cấp tính.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Nên uống thuốc trước bữa ăn.

- Rót thuốc ra thìa hoặc cốc chia vạch để định lượng liều.

Liều dùng

Liều dùng tùy thuộc vào độ tuổi của đối tượng dùng thuốc, cụ thể như sau:

- Trẻ em từ 3 - 6 tuổi: 7.5mg/lần, 3 lần/ngày.

- Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: 15mg/lần, 3 lần/ngày.

- Trẻ > 12 tuổi: 22.5mg/lần, 3 lần/ngày.

- Người lớn: 22.5mg/lần, 4 lần/ngày.

Dùng thuốc không quá 1 tuần, trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: nếu quên uống thuốc thì uống ngay khi nhớ ra, nếu thời điểm đó gần với liều kế tiếp thì bỏ qua liều đã quên và dùng thuốc như bình thường. Không dùng gấp đôi liều với mục đích bù.

- Quá liều:

+ Triệu chứng: buồn ngủ, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, chóng mặt và hạ huyết áp.

+ Xử trí: tùy vào tình trạng lâm sàng có thể rửa ruột hoặc sử dụng than hoạt tính để hấp phụ. Ngoài ra, theo dõi các chức năng quan trọng, không có dữ liệu về thuốc giải độc đặc hiệu.

Chống chỉ định

Không dùng thuốc trong các trường hợp sau:

- Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Trẻ em dưới 3 tuổi.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng siro ho Tusspol:

- Buồn ngủ.

- Buồn nôn, nôn, tiêu chảy.

- Nổi mề đay.

Các tác dụng phụ kể trên rất hiếm gặp. Tuy nhiên, nếu xảy ra các triệu chứng bất thường khi dùng thuốc, cần thông báo với bác sĩ hoặc đến ngay cơ sở y tế để được hỗ trợ kịp thời.

Tương tác thuốc

Hiện nay, chưa thấy có tương tác nào khi sử dụng đồng thời với các thuốc khác. Tuy nhiên, nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng để đảm bảo an toàn.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Chưa có nghiên cứu thiết lập độ an toàn và hiệu quả sử dụng thuốc trên phụ nữ có thai và cho con bú.

- Không nên sử dụng trong 3 tháng đầu của thai kỳ, do đây là thời kỳ nhạy cảm nhất trong quá trình mang thai. Thời gian còn lại của thai kỳ có thể sử dụng thuốc.

- Chưa biết thuốc có tiết qua sữa mẹ hay không. Vì lý do an toàn, bà mẹ cho con bú không nên dùng thuốc, trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể gây buồn ngủ. Do đó, nên thận trọng khi lái xe hoặc vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản trong bao bì kín, tránh ánh sáng, ở nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30°C.

- Tránh xa tầm tay trẻ em.

Siro ho Tusspol giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc ho Tusspol hiện được bày bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá bán dao động. Để mua được thuốc uy tín và chất lượng, có thể liên hệ trực tiếp tại website của công ty hoặc số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Siro ho Tusspol có tốt không? Đây là thắc mắc chung của hầu hết người dùng khi tìm hiểu về sản phẩm trị ho này. Để được làm sáng tỏ, hãy cùng Central Pharmacy tóm tắt ưu nhược điểm chính như sau:

Ưu điểm

- Dạng siro dễ sử dụng, đặc biệt là với người già và trẻ em.

- Tác dụng nhanh và hiệu quả, làm giảm ho nhanh do mọi nguyên nhân.

Nhược điểm

- Không dùng được cho trẻ em dưới 3 tuổi và thận trọng đối với phụ nữ có thai và cho con bú.

- Có thể gây buồn ngủ, ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bạch Long Thủy
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Ngân PV
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Bảo Thanh 125ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Olesom S Siro
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Ma hạnh P/H
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Azaqinfos
390.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acemuc 200mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Olesom 30mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AT Ersin
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thanh Phế Kim
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bảo Khí Khang
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Amucopect - New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bisolvon Kids 60ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Picymuc
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bromhexine A.T 4mg/5ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ho long đờm
67.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dismolan
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế Nam Hà chỉ khái lộ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cidetuss
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zikafix
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quất-Mật ong-Tâm Việt
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Solmux Broncho
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Flu
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho viên ngậm Bảo Thanh hộp 20 viên
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Khaterban
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Prospan 100ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm Bảo Thanh hộp 100 viên
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Định suyễn hoàn
500.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho bổ phế Fito 80ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro giảm ho cho bé Muhi 120ml
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycozym
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Heviho
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Ishi Green
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Heviho
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sofkof
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Myltuss
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Jettan
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hederix
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho trẻ em OPC
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ho - Cảm Bảo Nhi - Giải cảm hiệu quả cho trẻ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho La Hán Quả Tana - Giảm ho, đau họng
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Latoxol Kids
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm Huế Cung Đình 12ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Touxirup 5ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paratriam 200mg Powder
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocough
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cynamus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin C Natural
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế LĐ APCO
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bảo Phế Nhất Long
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Hobinkid
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kodemin
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THQ Winkid
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ATP - Pregflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ATP HoKid
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kidsjan An Phế
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
CQC Viên Thương Phong GIa
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Bổ phế Decicof 3M
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ Phế Khang Tuệ Nhi Plus
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Holakor lọ 120ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pherefazyn
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Ngậm Thảo mộc Diệp An Thanh
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Hocam QT
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ong Nâu Mom and Baby
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Ong Nâu Ivy Andro
225.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ong nâu Ivy
573.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topmaxsill
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lasika
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Bách bộ Mom and baby
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt họng Ong Nâu
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao ho Thanh Phế Hầu Bipharco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Prospan
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm HOBEZUT không đường
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Eucatana
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Tinfolaps
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hovshine jelly
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm Ico Candy
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ Phổi Vshine
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Haterpin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo - Codion
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextromethorphan (lọ 100 viên)
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc ho Bổ Phế Nam Hà (viên ngậm)
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro trị ho Slaska
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pulmorest 30mg/5ml
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Terpin Codein Pharimexco
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Methorphan 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Jollibee Bé ho
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Golanil Junior Spray Orale
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acezin DHG 5
14.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Befadol CF
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Niệm Từ Am Hiếu Tử Xuyên Bối Tỳ Bà Cao 75ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thiên Môn Bổ Phổi
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextromethorphan 15 Pharbaco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Terpincold
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cefurovid 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mucosolvan 30mg
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prospan 70ml
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pulmicort Respules
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinpocef 200mg
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Baby Septol
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ceftriaxon EG 1g/10ml
99.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glanax 750
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vicimlastatin 1g
94.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pyclin 600mg/4ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Genmisil 80mg/2ml Pymepharco
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alfacef 1g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doncef Inj. 1g
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clindamycin EG 300mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pyfaclor Kid 125mg
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Claminat 500mg/62,5mg
96.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medoclav 1g
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Synergex 625
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nobesta
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Touxirup 30ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Antituss Plus 60ml - Cắt nhanh cơn HO
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
6.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dacodex
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parabest extra
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca Fort
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên hương chỉ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Tràm Khuynh Diệp Therapy 3M
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3 Hataphar
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm SPCV
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Euginca Fort
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Xông Euca-OPC
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Kid Defensa
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà gừng Đại Uy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Hà Thành
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Blue-Cold-Tab
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ