Havafen

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA1093
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Havafen có thành phần chính Ibuprofen. Thuốc được sử dụng để hạ sốt, giảm đau tạm thời.

Hộp 1 chai 30ml Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm 3/2
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 7kg
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
60.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Havafen là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm 3/2.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai 30ml.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

Trong 5ml có chứa:

- Ibuprofen 100mg.

- Tá dược vừa đủ 5ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Ibuprofen

- Là dẫn xuất của acid Propionic thuộc nhóm thuốc chống viêm Non-Steroid.

- Có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm.

- Cơ chế: Ức chế prostaglandin synthetase, do đó làm giảm tiết prostaglandin, thromboxan và các sản phẩm khác của cyclooxygenase.

Chỉ định

Thuốc Havafen được sử dụng để làm giảm tạm thời:

- Sốt và đau nhẹ.

- Đau nhức do cảm cúm, đau răng, nhức đầu, viêm họng, đau cơ.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Không được tự ý thay đổi đường dùng thuốc.

- Thời điểm sử dụng: Bất kỳ lúc nào. Nếu có rối loạn tiêu hóa, nên uống trong bữa ăn hoặc uống cùng với sữa.

Liều dùng

Tham khảo liều dùng: Sau mỗi 6-8 giờ và không quá 4 lần/ngày. 

- Trẻ dưới 2 tuổi và dưới 11kg: Tham khảo ý kiến bác sĩ.

- Trẻ 2-3 tuổi và 11-16kg: Mỗi lần uống 5ml.

- Trẻ 4-5 tuổi và 16-21kg: Mỗi lần uống 7,5ml.

- Trẻ 6-8 tuổi và 21-27kg: Mỗi lần uống 10ml.

- Trẻ 9-10 tuổi và 27-32kg: Mỗi lần uống 12,5ml.

- Trẻ 11 tuổi và 32-43kg: Mỗi lần uống 15ml

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, dùng liều kế tiếp như dự định.

+ Không dùng gấp đôi liều.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: Có thể là tình trạng nặng của tác dụng phụ ở liều điều trị.

+ Cách xử lý: Ngừng thuốc và đưa ngay đến trung tâm y tế để được xử lý kịp thời. Nên điều trị triệu chứng và hỗ trợ.

Chống chỉ định

Thuốc Havafen không được dùng cho các trường hợp: 

- Mẫn cảm với Ibuprofen hoặc các thành phần khác có trong công thức.

- Quá mẫn với Aspirin hay với các thuốc chống viêm Non-Steroid khác (hen, viêm mũi, nổi mày đay sau khi dùng Aspirin).

- Có tiền sử hoặc đang bị loét dạ dày tá tràng tiến triển.

- Người bị hen hay bị co thắt phế quản.

- Rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch.

- Suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30ml/phút).

- Đang dùng thuốc chống đông Coumarin.

- Người bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận (tăng nguy cơ rối loạn chức năng thận).

- Người bị bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn).

- Trẻ em dưới 7 kg.

Tác dụng không mong muốn

Báo cáo trên lâm sàng cho thấy có thể gặp các tác dụng ngoài ý muốn trong quá trình điều trị như:

- Thường gặp:

+ Sốt, mệt mỏi.

+ Chướng bụng, buồn nôn, nôn.

+ Nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, bồn chồn.

+ Mẩn ngứa, ngoại ban. 

- Ít gặp:

+ Phản ứng dị ứng (đặc biệt co thắt phế quản ở người bệnh bị hen), viêm mũi, nổi mày đay.

+ Lơ mơ, mất ngủ, ù tai.

+ Đau bụng, chảy máu dạ dày - ruột, làm loét dạ dày tiến triển.

+ Rối loạn thị giác.

+ Thính lực giảm.

+ Thời gian chảy máu kéo dài.

- Hiếm gặp:

+ Nổi ban, phù.

+ Hội chứng Stevens - Johnson.

+ Nhìn mờ, rối loạn nhìn màu, giảm thị lực.

+ Rụng tóc, trầm cảm, viêm màng não vô khuẩn.

Nếu trong quá trình sử dụng có xuất hiện bất cứ tác dụng ngoại ý nào, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để nhận được sự hỗ trợ thích hợp.

Tương tác thuốc

Cần thận trọng khi phối hợp Ibuprofen với:

- Các kháng sinh nhóm Quinolon: Do làm tăng tác dụng phụ lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.

- Furosemid: Do có thể làm giảm tác dụng bài tiết Natri niệu của Furosemid và các thuốc lợi tiểu.

- Magnesi Hydroxyd: Làm tăng sự hấp thu ban đầu của Ibuprofen, tuy nhiên nếu thêm Nhôm Hydroxyd thì không xuất hiện tương tác này.

- Các thuốc chống viêm Non-Steroid khác: Tăng nguy cơ chảy máu và gây loét.

- Methotrexate: Do làm tăng độ đỉnh của chất này.

- Digoxin: Có thể làm tăng nồng độ Digoxin huyết tương.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ có thai: Chưa có báo cáo về độ an toàn khi sử dụng trong 2 quý đầu của thai kỳ. Cần cân nhắc kỹ khi sử dụng trong giai đoạn này. Không dùng cho phụ nữ mang thai ở 3 tháng cuối.

- Bà mẹ cho con bú: Chưa rõ Ibuprofen có tiết vào sữa mẹ hay không. Chỉ nên dùng khi lợi ích vượt trội nguy cơ và có sự chỉ định của bác sĩ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Có thể gây hoa mắt, chóng mặt, điều này sẽ gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Có thể gây rối loạn thị giác như nhìn mờ nhưng thường hết khi ngừng sử dụng.

- Có thể làm kéo dài thời gian chảy máu do Ibuprofen ức chế khả năng kết tập tiểu cầu.

- Có thể gây tăng áp lực phổi nặng và suy hô hấp nặng ở trẻ sơ sinh do tình trạng đóng sớm ống động mạch trong tử cung. 

- Gây ra tình trạng ít nước ối và vô niệu ở trẻ sơ sinh. Không sử dụng thuốc trong những ngày cuối của thai kỳ.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

- Để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Havafen giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Havafen được bán rộng rãi tại các quầy thuốc, nhà thuốc trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau dao động từ 70.000 - 80.000 VNĐ. Nhưng trên trang web của chúng tôi đang có mức giá ưu đãi chỉ 60.000 VNĐ/hộp.

Để mua được thuốc chất lượng, giá cả hợp lý cũng như nhận được sự tư vấn hợp lý từ các dược sĩ, hãy gọi cho chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng qua website.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Havafen có tốt không? Đây là thắc mắc chung của khách hàng khi tìm hiểu về sản phẩm này. Tốt hay không còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố: Thứ nhất là nơi mua, có mua đúng hàng chuẩn hay không. Thứ 2 là cách dùng, dùng có đúng như hướng dẫn của bác sĩ chỉ định.

Hãy cùng chúng tôi điểm lại ngắn gọn những ưu nhược điểm của sản phẩm này:

Ưu điểm

- Hiệu quả tốt trong việc hạ sốt, giảm đau.

- Ibuprofen được cho là an toàn nhất trong các thuốc chống viêm Non-Steroid.

- Dạng hỗn dịch dễ uống, dễ sử dụng, đặc biệt phù hợp với trẻ em.

Nhược điểm

- Có thể gây một số tác dụng ngoại ý khi dùng.

- Thận trọng khi sử dụng cho phụ nữ có thai, đặc biệt là 3 tháng cuối của thai kỳ.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ