Hapacol sủi

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
D21673
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Hapacol sủi chứa thành phần chính là Paracetamol, có tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

Hộp 4 vỉ x 4 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Hậu GIang (DHG)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước hoặc sau khi ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
28.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Hapacol sủi là thuốc gì?

Nhà sản xuất

DHG Pharma.

Quy cách đóng gói

Hộp 4 vỉ x 4 viên.

Dạng bào chế

Viên nén sủi bọt.

Thành phần

Mỗi viên thuốc có chứa các thành phần sau:

- Paracetamol 500 mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol trong công thức

- Paracetamol (Acetaminophen) là chất chuyển hóa của Phenacetin, hoạt chất giúp giảm đau - hạ sốt hiệu quả có thể thay thế Aspirin.

- Tuy nhiên, Paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm.

Chỉ định

- Dùng cho các trường hợp đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức cơ xương,...

- Hạ sốt ở bệnh nhân sốt cao.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Hòa tan hoàn toàn viên thuốc trong khoảng 150 - 200 ml nước đến khi hết sủi bọt.

- Khoảng cách giữa 2 liều phải hơn 4 giờ, không dùng quá 4g/ngày với người lớn và 2,5g/ngày với trẻ em.

- Thuốc uống khi đau hoặc sốt cao.

Liều dùng

Tuân theo chỉ định của bác sĩ. Liều dùng khuyến cáo được đưa ra như sau:

- Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: Uống 1 viên/lần.

- Trẻ em dưới 12 tuổi có thể sử dụng nhưng cần giảm liều cho phù hợp, tránh gây ra quá liều.

- Trường hợp đau nhiều: Người lớn có thể uống 2 viên/lần.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Ðể tránh nguy cơ quá liều, không dùng quá 5 viên Hapacol cho trẻ em để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ.

- Có thể xảy ra nhiễm độc Paracetamol do uống lặp lại liều lớn 7,5 - 10g mỗi ngày, trong 1 - 2 ngày, hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan là tác dụng nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.

- Khi bị ngộ độc nặng, triệu chứng đầu tiên là có kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động, và mê sảng. Tiếp theo là ức chế hệ thần kinh trung ương; hạ thân nhiệt; thở nhanh; mạch nhanh, yếu, không đều; hạ huyết áp và suy tuần hoàn.

- Khi dùng với liều rất lớn gây trụy mạch do giảm oxy trong máu và do tác dụng ức chế trung tâm. Sốc có thể xảy ra nếu giãn mạch nhiều. Cơn co giật ngạt thở dẫn đến tử vong có thể xảy ra.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Hapacol sủi trên các đối tượng bệnh nhân sau:

- Người thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

- Quá mẫn với Paracetamol.

- Thiếu hụt enzyme G6PD.

Tác dụng không mong muốn

- Một số tác dụng phụ có thể gặp phải: ngứa, phát ban, mày đay; phù thanh quản, phù mạch.

- Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu cũng có thể xảy ra. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người dùng thuốc.

Tương tác thuốc

Một số tương tác được ghi nhận:

- Uống thuốc dài ngày, liều cao làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên vẫn được sử dụng cho người đang dùng Coumarin hoặc dẫn chất Indandion.

- Uống rượu nhiều và dài ngày làm tăng nguy cơ gây độc cho gan của thuốc.

- Dùng đồng thời Isoniazid cũng dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, tuy nhiên, chưa xác định được cơ chế của tương tác này.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol với phụ nữ mang thai. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn, nên hạn chế dùng bất kỳ loại thuốc nào khi đang mang thai.

- Nghiên cứu cho thấy, không có tác dụng phụ trên trẻ nhỏ khi dùng thuốc ở phụ nữ cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có tác dụng giảm đau đầu, đau nửa đầu, hạ sốt hiệu quả, có thể dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì hội chứng xanh tím do máu thiếu oxy có thể không biểu lộ rõ.

- Uống nhiều rượu làm tăng độc tính với gan của Paracetamol.

- Không tự điều trị giảm đau bằng Paracetamol quá 10 ngày ở người lớn hay 5 ngày ở trẻ em. Đau nhiều và kéo dài có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần được chẩn đoán và điều trị có giám sát.

- Không tự dùng thuốc điều trị cho người lớn và trẻ em sốt cao (trên 39,5 độ C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát. Cần phải báo cho bác sĩ để được chẩn đoán và điều trị

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Để xa tầm tay của trẻ em.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Hapacol sủi giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện được bán rộng rãi trên toàn quốc với các mức giá khác nhau. Liên hệ ngay với chúng tôi theo số hotline để được tư vấn và mua hàng với giá cả ưu đãi. Central Pharmacy cam kết: Ở đâu RẺ nhất, chúng tôi RẺ hơn.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

- Thuốc tác dụng nhanh, giảm đau, hạ sốt nhanh chóng.

- Thuốc không có tác dụng chống viêm và chống kết tập tiểu cầu (chống đông máu) như Aspirin.

Nhược điểm

Dùng kéo dài hoặc liều cao có thể gây hại cho gan.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ