Hapacol Extra

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
HM500
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Hapacol Extra có chứa Paracetamol và Cafein, tác dụng hạ sốt nhanh, giảm đau trong các trường hợp như đau răng, đau họng, đau đầu, đau bụng kinh,...

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Hậu Giang (DHG)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
53.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Hapacol Extra là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên thuốc có chứa những thành phần sau:

- Paracetamol 500mg.

- Cafein 65mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

Paracetamol:

- Tác dụng giảm đau rất hiệu quả, tuy nhiên khả năng chống viêm không có hoặc ít.

- Không có tác dụng trị thấp khớp, có thể thay thế salicylat để giảm đau hoặc hạ sốt.

Cafein có tác dụng kích thích hệ thần kinh trung ương, tăng cường tỉnh táo, giảm các chứng đau đầu, đau nửa đầu,...

Chỉ định

Thuốc được sử dụng trong các trường hợp:

- Giảm nhanh các cơn đau như: đau đầu, đau họng, viêm xoang, đau bụng kinh, đau răng.

- Trị đau nhức cơ, gân, khớp, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.

- Hạ sốt nhanh.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Uống nguyên viên, không nhai, nghiền viên thuốc.

- Uống khi đau sốt, khoảng cách tối thiểu giữa 2 liều là 4 giờ.

- Không uống quá 8 viên/ngày ở người lớn và 5 viên/ngày với trẻ em dưới 12 tuổi.

Liều dùng

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 – 4 lần/ngày, mỗi lần uống 1 hoặc 2 viên.

- Trẻ em dưới 12 tuổi: dùng theo chỉ định của bác sĩ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Chỉ uống khi đau, sốt cao, nếu cơn đau đã giảm thì không cần dùng thuốc.

Quá liều:

Paracetamol:

- Uống liều cao 7,5 - 10g/ngày, trong 1 - 2 ngày hoặc uống thuốc dài ngày có thể gây hoại tử gan và dẫn đến tử vong.

- Một số biểu hiện quá liều bao gồm buồn nôn, nôn, đau bụng, hội chứng xanh tím.

Cafein: hiếm khi xảy ra, thường gây mất ngủ, bồn chồn, kích động và có thể mê sảng.

Cần báo cho bác sĩ hoặc đến ngay các trung tâm y tế gần nhất để được giúp đỡ khi có các triệu chứng quá liều nghiêm trọng xảy ra.

Chống chỉ định

- Quá mẫn với Paracetamol, Cafein hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

- Thiếu hụt enzym G6PD.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ của thuốc liên quan đến từng thành phần chứa trong nó, cụ thể như sau:

Paracetamol:

- Ít gặp: phát ban, buồn nôn, rối loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng thuốc.

- Hiếm gặp: các phản ứng quá mẫn. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Cafein:

- Tăng huyết áp, ngủ gật vào ban ngày.

- Ngoài ra, còn gây buồn nôn, tiêu chảy, mất ngủ, đau đầu.

Tương tác thuốc

- Paracetamol làm tăng tác dụng của các thuốc chống đông máu.

- Thuốc chống co giật (Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid, làm tăng độc tính trên gan của Paracetamol.

- Sử dụng đồng thời với các thuốc hoặc thức uống có Cafein có thể dẫn đến quá liều Cafein.

- Tác dụng điều trị của Cafein bị kéo dài khi phối hợp với các kháng sinh: nhóm Fluoroquinolone như Ciprofloxacin, Ofloxacin...

- Không phối hợp chung Cafein với: Phenytoin, Terbinafin, Cimetidine, Methoxsalen, các thuốc tránh thai, Phenylpropanolamine, Ephedrine.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Chưa có nghiên cứu đầy đủ về tính an toàn của Paracetamol trên phụ nữ có thai và cho con bú.

- Các nghiên cứu trên động vật cho thấy, Cafein có tác dụng phụ đối với thai nhi. Tuy nhiên, không có nghiên cứu đầy đủ và có kiểm soát ở người.

- Cafein bài tiết được qua sữa mẹ, đã ghi nhận tình trạng quấy khóc, bồn chồn và ngủ kém ở trẻ sơ sinh khi mẹ dùng các sản phẩm chứa cafein. Trường hợp cần thiết sử dụng, bà mẹ chỉ nên sử dụng mỗi ngày tối đa 500 mg.

- Vì vậy, chỉ sử dụng thuốc khi thật cần thiết hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc chứa Cafein có tác dụng giảm căng thẳng, lo âu, tăng khả năng tập trung, tỉnh táo cho người dùng. Do đó, người lái xe hay vận hành máy móc không bị ảnh hưởng khi sử dụng.

Lưu ý đặc biệt khác

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

- Sử dụng Paracetamol liều cao, kéo dài có thể gây tổn thương tế bào gan.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Để xa tầm tay của trẻ em.

Thuốc Hapacol Extra giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện được bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc với nhiều mức giá khác nhau. Để mua được thuốc giá rẻ, uy tín và chất lượng, liên hệ ngay với chúng tôi theo số hotline ở trên.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

- Dạng viên nén thuận tiện khi sử dụng.

- Giá cả phù hợp.

Nhược điểm:

- Sử dụng lâu dài có thể gây độc cho gan.

- Không có nghiên cứu kiểm soát trên phụ nữ mang thai và cho con bú.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mật ong nghệ đen Ban Mê Thuột
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pure Turmeric Extract UBB
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 60mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn điều kinh bổ huyết
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bụng kinh khang
99.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích Mẫu Đại Uy
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Ích mẫu OPC 180ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
NO-SPA forte 80mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Điều xuân nguyệt
68.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
KingRose An điều kinh
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Atocib 60
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SpasmaBoston 40mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phụ huyết khang
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ích mẫu OP.CIM
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol Capsules
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
12.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp10 g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ