Hapacol 150 Flu

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A403
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Hapacol 150 chứa Paracetamol và Clorpheniramin, có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống dị ứng, điều trị Gout và các bệnh xương khớp.

Hộp 24 gói × 1.5 gam Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược Hậu Giang (DHG)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi đối tượng
Thời điểm sử dụng? Uống sau ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
60.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Hapacol 150 Flu là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang.

Quy cách đóng gói

Hộp 24 gói × 1.5 gam.

Dạng bào chế

Thuốc bột sủi bọt.

Thành phần

- Paracetamol 150 mg.

- Clorpheniramin maleat 1 mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính

Paracetamol:

- Là chất thuộc nhóm giảm đau - hạ sốt, được hấp thu nhanh và hoàn toàn qua đường tiêu hoá.

- Cơ chế hạ sốt: Paracetamol tác động đến vùng dưới đồi, làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng không làm hạ nhiệt ở người bình thường.

- Cơ chế giảm đau: Paracetamol ức chế tổng hợp Prostaglandin ở hệ thần kinh trung ương, giúp cải thiện và giảm nhẹ cơn đau.

Clorpheniramin maleat:

- Là thuốc kháng Histamin ít tác dụng an thần, thông qua sự cạnh tranh các thụ thể H1 của các tế bào tác động.

- Điều trị những triệu chứng dị ứng như mày đay, dị ứng thức ăn, phù mạch, ngứa do côn trùng đốt...

Chỉ định

- Giảm đau, hạ sốt trong các trường hợp cảm cúm, sốt xuất huyết, sau phẫu thuật, mọc răng,...

- Các triệu chứng chảy nước mũi, sổ mũi, viêm xoang,... do dị ứng thời tiết.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Hoà tan thuốc vào nước sôi để nguội (lượng nước thích hợp cho bé), chờ đến khi sủi bọt hết, uống mỗi lần cách nhau 6 giờ, không quá 5 lần/ngày.

- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Liều dùng

- Trẻ em dưới 6 tháng tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.

- Trẻ em từ 6 tháng - 1 tuổi: ½ gói/lần, 2 lần/ngày.

- Trẻ em từ 1 - 2 tuổi: 1 gói/lần, 2 lần/ngày.

- Trẻ em từ 2 - 3 tuổi: 1 gói/lần, 3-4 lần/ngày.

- Người lớn dùng 2 - 3 gói/lần, uống khi đau hoặc sốt cao, mỗi liều cách nhau tối thiểu 4 giờ

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Nếu quên uống thuốc trong 1 ngày, bỏ qua liều đã quên và không uống gấp đôi để bù liều. Nên uống vào 1 thời điểm xác định trong ngày để tránh quên dùng thuốc.

Quá liều:

- Các biểu hiện quá liều thường gặp như đau bụng, buồn nôn, nôn, tím tái da, niêm mạc và móng tay. Ban đầu các biểu hiện thường nhẹ, sau đó tăng dần, rồi dẫn đến kích động và mê sảng.

- Ngoài ra, có thể gặp các triệu chứng kích thích lên hệ thần kinh trung ương như mệt lả, hạ thân nhiệt, thở nhanh, nông, mạch nhanh và yếu, hạ huyết áp.

- Xử trí: Cần gọi ngay cấp cứu hoặc đưa ra cơ sở y tế gần nhất để sơ cứu kịp thời khi có triệu chứng bất thường.

Chống chỉ định

- Người mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

- Người suy gan, thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

- Người thiếu máu hoặc mắc cách bệnh tim, thận, phổi.

Tác dụng không mong muốn

- Thuốc ít gây tác dụng phụ, đôi khi có thể gây dị ứng, nổi phát ban, buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu, thiếu máu.

- Có thể gây suy gan khi dùng liều cao trong thời gian dài.

Tương tác thuốc

- Dùng đồng thời với Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt gây ra tình trạng hạ sốt nghiêm trọng.

- Sử dụng thuốc dài ngày, liều cao làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các thuốc chống đông.

- Các thuốc chống co giật, các thuốc chống lao và sử dụng rượu dài ngày có thể làm tăng độc tính trên gan.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Do chưa chứng minh được tính an toàn của thuốc đối với thai nhi, nên chỉ sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai khi thực sự cần thiết.

Nghiên cứu ở phụ nữ cho con bú, không thấy tác dụng phụ ở trẻ bú sữa mẹ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc gây ra tình trạng buồn ngủ, cẩn thận khi sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt

- Thận trọng khi sử dụng thuốc đối với người bị phenylceton - niệu, người bị bệnh hen, thiếu máu và suy giảm chức năng thận.

- Sử dụng chất kích thích và rượu bia làm tăng độc tính của thuốc đối với gan.

- Thận trọng khi dùng cho người mắc bệnh phổi mãn tính, người cao tuổi.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp

- Để xa tầm tay trẻ em

Thuốc Hapacol 150 Flu giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện được phân phối tại các nhà thuốc trên toàn quốc. Để mua được thuốc chính hãng, uy tín và chất lượng, bạn có thể liên hệ trực tiếp theo số hotline ở trên để được tư vấn cụ thể.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Phù hợp với đối tượng là trẻ em.

- Thuốc được bào chế dạng bột, ít xảy ra tương tác và dễ bảo quản hơn các thuốc dạng lỏng, dễ giải phóng dược chất và sinh khả dụng cao hơn các dạng thuốc rắn khác.

- Hiệu quả điều trị nhanh, giảm nhanh các triệu chứng đau, sốt cao.

Nhược điểm

- Thuốc dễ bị hút ẩm trong quá trình bảo quản.

- Sử dụng liều cao trong thời gian dài gây suy gan.

- Tác dụng chống viêm không rõ rệt như các thuốc NSAIDs khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tamiflu 75mg
810.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Liniment 50ml
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sungaz
47.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rupafin 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roctolido
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zyrtec 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne Tab.10mg
69.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xonadin-180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lorucet-10
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ganusa
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
235.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Axofen 50ml
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daleston-D chai 75ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acritel 5mg
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gefbin 10mg
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexavel Spray 15ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% 8ml Haiphaco
1.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho-Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Aladka 15ml
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xisat for Adult 75ml
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% TPC
4.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BigBB
147.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pronano Ag nano 70ml
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Iliadin Child
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Mũi - Xoang Rhinassin - OPC
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ