Hacold

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA754
(4.50 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Hacold có thành phần chính Paracetamol và Clorpheniramin maleat giúp giảm đau, hạ sốt.

Hộp 25 vỉ x 20 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Hà Tây
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 7 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
125.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Hacold là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây.

Địa chỉ: La Khê - Văn Khê - Hà Đông - Hà Nội - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 25 vỉ x 20 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 325mg.

- Clorpheniramin maleat 2mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần

- Paracetamol:

+ Là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin.

+ Giúp giảm đau, hạ sốt.

+ Cơ chế: Tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, giãn mạch dẫn đến tỏa nhiệt tăng và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

+ Với liều điều trị, ít gây ảnh hưởng đến hệ tim mạch, hệ hô hấp, không kích ứng hoặc xuất huyết dạ dày, không làm thay đổi cân bằng acid base.

- Chlorpheniramin maleat:

+ Là thuốc kháng Histamin.

+ Cơ chế: Phong bế cạnh tranh các thụ thể H1 của các tế bào tác động, từ đó giúp giảm bài tiết nước mũi và chất nhờn trong đường hô hấp trên.

Chỉ định

Thuốc được dùng cho những trường hợp sau:

- Nhức đầu, sổ mũi, viêm mũi dị ứng.

- Cảm, sốt.

Cách dùng

Cách sử dụng

Dùng đường uống.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau:

- Trẻ em từ 6 - 11 tuổi: 1 viên/lần, mỗi 4 - 6 giờ nếu cần thiết.

- Người lớn và trẻ trên 11 tuổi: 1-2 viên/lần, mỗi 4 - 6 giờ nếu cần thiết.

- Không sử dụng Paracetamol để:

+ Tự điều trị giảm đau quá 5 ngày ở trẻ em, quá 10 ngày ở người lớn trừ khi do bác sĩ chỉ định.

+ Tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt quá 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do bác sĩ chỉ định.

- Không dùng quá 5 liều/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

* Khi quên liều:

- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

- Không uống gấp đôi liều chỉ định.

* Khi quá liều:

- Liên quan đến Acetaminophen:

+ Buồn nôn, nôn, đau bụng xảy ra trong vòng 2 - 3 giờ sau khi uống liều độc. Sau đó Methemoglobin máu dẫn đến tím da, niêm mạc, móng tay.

+ Nặng thì gây kích thích thần kinh trung ương, mê sảng, kích động, sững sờ, mệt mỏi, thở nông, nhanh, huyết áp thấp, mạch yếu, nhanh.

- Liên quan đến Clorpheniramin: 

+ An thần, loạn tâm thần, kích thích nghịch thường hệ TKTW.

+ Cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết Acetylcholin.

+ Loạn nhịp, phản ứng loạn trường lực và trụy tim mạch, gây khô miệng.

- Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Hacold không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

- Phụ nữ mang thai hoặc cho con bú.

- Bệnh tim mạch, bệnh phổi.

- Đang dùng IMAO hay đã dùng IMAO trong khoảng 2 tuần trước.

- Suy gan, suy thận.

- Loét dạ dày, tắc môn vị - tá tràng.

- Tắc cổ bàng quang.

- Phì đại tuyến tiền liệt.

- Đang cơn hen cấp.

- Glaucom góc hẹp.

- Trẻ sơ sinh, trẻ thiếu tháng.

Tác dụng không mong muốn

- Thuốc có thể gây triệu chứng như buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, khô miệng nhưng sẽ giảm sau vài ngày. Thỉnh thoảng xảy ra ban da, những phản ứng dị ứng khác, thường là ban đỏ hoặc mày đay.

- Ít gặp:

+ Buồn nôn, nôn, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

+ Loạn tạo máu, thiếu máu.

+ Độc thận nếu lạm dụng dài ngày.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.

- Ngoài ra, Paracetamol có thể gây các phản ứng phụ trên da nghiêm trọng dù hiếm gặp như:

+ Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

+ Hội chứng Stevens - Johnson.

+ Hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Acetaminophen:

+ Coumarin và dẫn chất Indandion: Acetaminophen liều cao làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

+ Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Nguy cơ hạ thân nhiệt.

+ Uống nhiều rượu và dài ngày: Tăng nguy cơ gây độc gan.

+ Thuốc chống co giật: Tăng tính độc hại gan của Acetaminophen.

+ Isoniazid: Tăng nguy cơ độc tính với gan.

- Clorpheniramin:

+ Các thuốc ức chế monoamin oxydase: Kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của Clorpheniramin.

+ Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ: Tăng tác dụng ức chế TKTW của Clorpheniramin.

+ Phenytoin: Ức chế chuyển hóa có thể dẫn đến ngộ độc.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Thuốc có chứa Clorpheniramin, chỉ sử dụng thuốc khi thật cần thiết. Uống thuốc trong 3 tháng cuối của thai kỳ nguy cơ phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.

- Bà mẹ cho con bú: Clorpheniramin bài tiết qua sữa mẹ và ức chế tiết sữa. Cân nhắc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, phụ thuộc mức độ cần thiết của người mẹ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt,... ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng trong trường hợp này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thận trọng dùng thuốc cho người:

+ Suy giảm chức năng gan hoặc thận.

+ Phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng.

+ Làm nặng thêm ở người bệnh nhược cơ.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Hacold giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc được bán rộng rãi trên các nhà thuốc đạt GPP với giá của thuốc dao động tùy từng thời điểm.

Để mua được sản phẩm chính hãng, với giá cả hợp lý, được dược sĩ tư vấn tận tình, kết hợp với dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Chúng tôi luôn cam kết thuốc chất lượng tốt, chính hãng, giá cả hợp lý và giao hàng nhanh nhất có thể.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc giảm đau, hạ sốt Hacold có tốt không? Để nhận được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại một số ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- Giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

Nhược điểm

- Gây nguy hiểm nếu vô tình uống quá liều.

- Thận trọng khi phối hợp với thuốc khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ