Fexostad 180

Thuốc không kê đơn - Chống dị ứng
HM4023
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Fexostad 180 có thành phần chính là Fexofenadine HCl. Thuốc được sử dụng để giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa, người bị mề đay vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

Hộp 1 vỉ, mỗi vỉ 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu STADA
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước ăn.
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
40.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Fexostad 180 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH LD Stada Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Một viên Fexostad 180 gồm có:

- Fexofenadine HCl 180mg.

- Tá dược vừa đủ.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Fexofenadine HCl

- Fexofenadine HCl có tác dụng đối kháng chọn lọc trên thụ thể H1 và ngoại vi. Nó cạnh tranh với Histamin tại các thụ thể H1 ở đường tiêu hóa, mạch máu và đường hô hấp.

- Đồng thời, Fexofenadine ít có tác dụng đối kháng với Acetylcholin, đối kháng Dopamin và không có tác dụng ức chế thụ thể Alpha 1 hoặc Beta-adrenergic.

Chỉ định

Thuốc Fexostad 180 được dùng trong các trường hợp sau:

- Viêm mũi dị ứng theo mùa.

- Bệnh mày đay mãn tính vô căn ở trẻ em trên 12 tuổi và người lớn. 

 Cách dùng

Cách sử dụng

- Uống cùng nước lọc hoặc nước đun sôi để nguội.

- Thời điểm dùng: trước bữa ăn.

Liều lượng

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: ngày uống một viên.

- Trẻ em dưới 12 tuổi: không sử dụng.

Cách xử trí khi quá liều, quên liều

- Nếu bạn quên uống một liều thuốc, uống ngay khi nhớ ra càng sớm càng tốt. Nếu liều quên gần kề liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều này. Không dùng 2 liều cùng một lúc.

- Quá liều:

+ Các thông tin về độc tính khi dùng quá liều thuốc Fexostad 180 còn chưa đầy đủ.Tuy nhiên đã có một số báo cáo về tình trạng quá liều xảy ra gây hiện tượng buồn ngủ, chóng mặt, khô miệng.

+ Xử trí: có thể rửa dạ dày, sau đó hãy gọi cho 115 hoặc đến ngay cơ sở y tế gần nhất để được điều trị hỗ trợ.

Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc cho những trường hợp sau:

- Người mẫn cảm với Terfenadin hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người bị bệnh vảy nến.

- Trẻ em dưới 12 tuổi.

Tác dụng không mong muốn

- Các tác dụng phụ thường gặp:

+ Buồn ngủ, đau đầu, mệt mỏi, chóng mặt.

+ Mất ngủ, buồn nôn, khó tiêu.

+ Dễ bị cảm cúm, đau bụng kỳ kinh nguyệt, ho, sốt, viêm tai giữa, đau lưng.

- Ít xảy ra:

+ Rối loạn giấc ngủ, đau bụng.

+ Khô miệng, rối loạn cảm xúc.

- Rất hiếm gặp:

+ Phản ứng quá mẫn như mày đay, ngứa, phát ban,...

+ Phù mạch, tức ngực, khó thở, choáng phản vệ.

Tương tác thuốc

Người bệnh cần thận trọng khi sử dụng thuốc Fexostad 180 đồng thời với các thuốc sau:

- Rượu: uống rượu có gây tăng tác dụng phụ lên hệ thần kinh trung ương (buồn ngủ, chóng mặt,...).

- Thuốc kháng axit: các thuốc kháng axit chứa nhôm, magnesi làm giảm hấp thu Fexofenadine HCl.

- Thuốc kháng nấm, thuốc kháng khuẩn (Erythromycin, Ketoconazol, Verapamil, các chất ức chế P- glycoprotein): làm tăng nồng độ Fexofenadine.

- Các chất ức chế Acetylcholinesterase, Amphetamin, Rifampicin: làm giảm tác dụng của thuốc.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

- Đối với phụ nữ thời kỳ mang thai: hiện nay, chưa có báo cáo nào về sử dụng thuốc Fexostad 180 cho phụ nữ mang thai. Tham khảo với bác sĩ trước khi sử dụng.

- Đối với bà mẹ đang cho con bú: không rõ thuốc có bài tiết qua sữa hay không. Tuy vậy, hãy cẩn trọng khi sử dụng thuốc, tham khảo ý kiến bác sĩ, dược sĩ trước khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Khi sử dụng thuốc có thể xảy ra tình trạng chóng mặt, buồn ngủ. Do đó, cần thận trọng khi sử dụng đối với những công việc đòi hỏi sự tỉnh táo như người lái xe, vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng.

- Để tránh xa tầm tay trẻ em.

Thuốc Fexostad 180 mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc hiện được bán tại rất nhiều quầy thuốc, nhà thuốc trên toàn quốc với mức giá dao động từ 50.000 đến 100.000 đồng. Để mua được thuốc với chất lượng tốt và cũng như giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi thông qua số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Giá cả hợp lý, phù hợp với bệnh nhân.

- Trình trạng bệnh được cải thiện nhanh sau khoảng 2 tuần điều trị.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu rõ ràng đối với phụ nữ có thai và cho con bú.

- Không dùng được cho trẻ em dưới 12 tuổi.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Aerius 0,5mg/ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne Siro
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nazoster 0,05% Spr
345.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Dophazolin 15ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome - air 60
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome-air 120
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Axofen 50ml
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rupafin 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daleston-D chai 75ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acritel 5mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gefbin 10mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roctolido
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zyrtec 10mg
83.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexavel Spray 15ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% Haipharco - VỆ SINH mắt, mũi
3.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Aladka 15ml - Chấm dứt ngứa mũi, chảy nước mũi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xisat for Adult 75ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% TPC
4.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm BigBB
147.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml - Giảm ho, sổ mũi an toàn cho trẻ
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ) - Đánh bay cảm cúm
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pronano Ag nano 70ml
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Meseca Fort
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Monitazone Nasal spray
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Benita Budesonide
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Iliadin Child
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brauer Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Mũi - Xoang Rhinassin - OPC - Xua tan nghẹt mũi
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lorucet-10
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ganusa
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acezin DHG 5
14.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neocilor syrup
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otriven 0,025%
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca Fort
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên hương chỉ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Swisse Ultiboost Vitamin C Chewable
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Thảo Mộc Sinus Aid Cameli
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sterimar Nose Hygiene and Comfort
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eumintan
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kid One thymo 3+ Navasco
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurocare Fort
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt thông mũi xoang Tapuco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Euginca Fort
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh Dầu Khuynh Diệp Konoha
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eugica
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Kid Defensa
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dung dịch xịt mũi họng Ecto Shine
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Thymus SanfoBee
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spray Cosinus
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Happy Xoang
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fitorhi - F - Đánh bay viêm mũi, viêm xoang
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Avamys 60 sprays
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSCough - Trị ho do cảm lạnh
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xonadin-180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alergo Max
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Muối rửa mũi xoang Cát Linh
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ