Feparac

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA661
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Feparac thành phần chính là Paracetamol và Ibuprofen, có tác dụng giảm đau, hạ sốt trong nhiều trường hợp.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu US Pharma USA
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Người lớn
Thời điểm sử dụng? Sau bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
100.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
1900888633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 1900 888 633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Feparac là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH US Pharma USA - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi viên thuốc có chứa:

- Paracetamol 325mg.

- Ibuprofen 400mg.

- Tá dược vừa đủ một viên.

Tác dụng của thuốc là gì?

Tác dụng của các thành phần chính

Paracetamol

- Có tác dụng giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến trung bình. 

- Giúp giảm đau trên bệnh nhân bị viêm khớp nhẹ. Ở những bệnh nhân viêm nặng như viêm sưng khớp cơ thì paracetamol không có tác dụng. 

- Hạ sốt nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường mà chỉ tác dụng trên người bệnh có sốt. Cơ chế hạ sốt của Paracetamol là tác dụng lên vùng dưới đồi gây giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên, từ đó giúp tỏa nhiệt, hạ sốt.

Ibuprofen

- Ibuprofen là thuốc chống viêm không steroid, tác dụng theo cơ chế làm giảm tổng hợp prostaglandin F2. Đồng thời, Ibuprofen làm giảm cảm thụ của ngọn dây thần kinh cảm giác với các chất gây đau của phản ứng viêm.

- Nhờ đó, thuốc có tác dụng giảm đau khi nhức đầu, đau bụng kinh, đau răng, viêm khớp, đau cơ. Ibuprofen cũng có tác dụng hạ sốt. Tuy nhiên, tác dụng hạ sốt kém nên ít khi dùng đơn độc.

- Ngoài ra, Ibuprofen cũng có công dụng chống kết tập tiểu cầu nhưng kém aspirin.

Chỉ định

Thuốc được sử dụng trong các trường hợp sau:

- Các bệnh viêm khớp, thấp khớp, viêm bao khớp, đau lưng, đau cơ và chấn thương do vận động.

- Trường hợp viêm, đau trong nha khoa, sản khoa và chỉnh hình.

- Ngoài ra, thuốc còn dùng giảm đau trong một số trường hợp thống kinh, đau đầu, đau răng, đau do ung thư.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng trực tiếp đường uống, uống với nước.

- Uống thuốc sau bữa ăn.

- Không nhai, bẻ, nghiền viên thuốc khi uống.

Liều dùng

Tùy vào tình trạng mà tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ có chuyên môn.

Liều lượng khuyến cáo của nhà sản xuất: Người lớn: 1 viên/lần, uống cách nhau mỗi lần 4 - 6 giờ. Tối đa 8 viên/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều:

- Nên bổ sung liều quên ngay khi nhớ ra.

- Nếu thời điểm gần đến liều dùng tiếp theo thì dùng liều tiếp theo, không được tự ý dùng liều gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều: 

- Quá liều có thể gây ra một vài triệu chứng như đau bụng, buồn nôn, nôn, hôn mê hoặc nặng có thể dẫn đến tử vong.

- Vì vậy, nếu chẳng may uống thuốc quá liều, đến ngay cơ sở y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định 

Không sử dụng thuốc trong các trường hợp:

- Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Người mắc bệnh gan, viêm gan, suy giảm chức năng gan hoặc suy giảm chức năng thận.

- Những bệnh nhân bị co thắt phế quản, có Polyp mũi, phù mạch, dị ứng với aspirin hoặc thuốc NSAID khác. 

- Bệnh nhân bị loét dạ dày tá tràng tiến triển.

- Đang điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.

- Người bị thiếu hụt Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase hoặc bị thiếu máu, mắc bệnh phổi, suy tim sung huyết.

- Phụ nữ có thai ở 3 tháng cuối thai kỳ.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng thuốc như:

- Trên đường tiêu hóa: Loét dạ dày, viêm gan. Đây là các tác dụng phụ thường gặp nhất.

- Ngoài ra cũng có thể gặp tình trạng lo âu, choáng váng, suy tim sung huyết, suy thận, đa niệu, viêm da dị ứng, viêm bàng quang, hồng ban đa dạng hội chứng Stevens-Johnson, thiếu máu,... nhưng hiếm gặp

Báo cho bác sĩ nếu khi sử dụng thuốc gặp phải bất cứ triệu chứng bất thường nào.

Tương tác thuốc

Thuốc Feparac chứa Paracetamol và Ibuprofen tương tác với một số loại thuốc, thức ăn:

- Paracetamol nếu uống dài ngày hoặc liều cao cùng thuốc chống đông có  thể làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin, dẫn chất indandion.

- Uống rượu nhiều có thể làm tăng độc tính trên gan của paracetamol.

- Ibuprofen hiệp đồng tác dụng với warfarin làm tăng nguy cơ chảy máu dạ dày.

- Ibuprofen làm tăng nồng độ huyết tương của lithi và giảm thải trừ của lithi qua thận. Vì vậy không nên dùng đồng thời. Nếu dùng phải theo dõi nồng độ lithi trong huyết tương và các dấu hiệu ngộ độc lithi.

Báo cho bác sĩ thông tin về các loại thuốc đang sử dụng để được hướng dẫn sử dụng thuốc an toàn.

Lưu ý khi sử dụng và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và cho con bú

Sử dụng trên phụ nữ có thai

- Paracetamol có thể qua nhau thai được.

- Các thuốc chống viêm có thể  gây ức chế co bóp tử cung và làm chậm đẻ. Ngoài ra, có thể gây tăng áp lực phổi nặng và gây suy hô hấp nặng ở trẻ sơ sinh do đóng sớm ống động mạch trong tử cung. Các thuốc chống viêm cũng ức chế chức năng tiểu cầu, làm tăng nguy cơ chảy máu.

- Các thuốc chống viêm không steroid sau khi uống cũng có thể gây nguy cơ ít nước ối và vô niệu ở trẻ sơ sinh. Trong 3 tháng cuối thai kỳ, hạn chế sử dụng bất cứ loại thuốc chống viêm nào, tuyệt đối không dùng trong vài ngày trước khi sinh.

Sử dụng thuốc trên bà mẹ cho con bú

- Các vấn đề liên quan do sử dụng paracetamol ở bà mẹ cho con bú chưa được ghi nhận. Theo nghiên cứu, Ibuprofen không thấm qua sữa mẹ. Mặc dù vậy, vẫn nên thận trọng khi dùng thuốc trên đối tượng này. Tối nhất là tham khảo ý kiến của bác sĩ.

Người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không có ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Tuy nhiên khi dùng thuốc có thể xuất hiện tác dụng phụ là choáng váng nên cần lưu ý.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản ở điều kiện khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Chú ý để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Feparac mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

- Hiện nay, thuốc được bán rộng rãi tại các nhà thuốc trên toàn quốc với giá dao động khoảng 100.000 VND/hộp, giá bán thay đổi tùy theo từng cơ sở bán và phân phối.

- Nếu bạn có nhu cầu mua thuốc trực tuyến, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline, chúng tôi cam kết hàng chính hãng, giá cả hợp lý.  Hơn nữa, bạn sẽ nhận được sự tư vấn tận tình của đội ngũ dược sĩ giàu kinh nghiệm.

Review của khách hàng về sản phẩm

Thuốc Feparac có tốt không? Cùng Central Pharmacy điểm lại một số ưu điểm và nhược điểm khi sử dụng sản phẩm:

Ưu điểm

- Có tác dụng giảm đau hạ sốt trong nhiều trường hợp.

- Kết hợp giữa hai loại dược chất nên hiệu quả tốt hơn.

- Dạng viên dễ sử dụng, giá thành hợp lý.

Nhược điểm

- Không nên dùng trên phụ nữ có thai và cho con bú.

- Có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn khi dùng thuốc.

- Sử dụng nhiều lần trong ngày.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

1900888633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
285.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
16.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
235.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
73.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ