Fastum Gel 30g

Thuốc - Giảm đau
A352
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Fastum Gel 30g có thành phần chính là Ketoprofen. Có tác dụng giảm triệu chứng đau trong đau lưng, đau thấp khớp và chấn thương thể thao như bong gân, căng cơ.

Hộp 1 tuýp 30g Xuất xứ: Ý
Thương hiệu Menarini
Cách dùng? Bôi ngoài da
Đối tượng? Trên 15 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
50.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Fastum Gel 30g là thuốc gì?

Nhà sản xuất

A. Menarini Manufacturing Logistic and Servicer s.r.l - Ý.

Địa chỉ: 3 via Sette Santi, 50131 Firenze, Italy.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 tuýp 30g.

Dạng bào chế

Gel bôi ngoài da.

Thành phần

Một tuýp thuốc Fastum Gel 30g có thành phần chính:

- Ketoprofen 2,5%.

- Tá dược: vừa đủ 1 tuýp.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính Ketoprofen

- Ketoprofen: thuốc chống viêm không Steroid nhóm Propionic. 

- Đặc tính chống viêm và giảm đau. Cơ chế tác dụng: Ức chế các enzym Cyclogenase 1 và 2 gây viêm và đau trong cơ thể.

- Thuốc dạng gel, được hấp thu từ từ và không tích tụ trong cơ thể.

Chỉ định

Thuốc Fastum Gel 30g được dùng cho những triệu chứng đau sau:

- Chấn thương mô mềm.

- Chấn thương do thể thao: bong gân, căng cơ, viêm cơ gân, sưng tấy.

- Đau lưng.

- Đau thấp khớp.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Cần rửa tay thật sạch trước và ngay sau mỗi lần sử dụng.

- Bôi ngoài da, xoa bóp nhẹ nhàng trên bề mặt bị đau hoặc bị viêm trong thời gian tối đa 7 ngày.

- Không được bôi lên niêm mạc, hậu môn, bộ phận sinh dục và đặc biệt là mắt.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi:

- Ngày bôi 2-4 lần, khoảng 2-4 g/lần, tương ứng với 5-10 cm.

- Liều tối đa 15g/ngày.

Trẻ em < 15 tuổi: Không nên dùng vì tính an toàn chưa được nghiên cứu.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Bôi liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ bôi liều tiếp theo, dùng liều sau theo như dự định.

- Không bôi thêm thuốc để bù liều.

Quá liều: ít có thể xảy ra với thuốc bôi ngoài da. Nếu quá liều và xuất hiện tác dụng phụ, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Fastum Gel 30g không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Quá mẫn với Ketoprofen hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Tiền sử dị ứng da với Ketoprofen, Axit Tiaprofenic, Fenobrate,thuốc chặn tia UV hoặc nước hoa.

- Các bệnh thay đổi da toàn thân như bệnh da liễu, chàm, mụn trứng cá hoặc vết thương hở.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ nhưng hiếm gặp đã được báo cáo như:

- Viêm da, nổi mày đay, mụn nước, chàm, bọng nước, tróc da.

- Phản ứng nhạy cảm với ánh sáng.

- Phản ứng dị ứng.

- Suy thận cấp.

- Chưa biết:

- Sốc phản vệ, phù mạch, phản ứng quá mẫn.

- Phù mí mắt, môi.

- Loét dạ dày, xuất huyết tiêu hóa.

- Tiêu chảy.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, liên hệ ngay với trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp thuốc Fastum Gel 30g với các thuốc:

- Aspirin hoặc các NSAID: có thể tăng tần suất phản ứng phụ.

- Methotrexate: có thể làm tăng nồng độ trong máu và các tác dụng phụ của Methotrexate.

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị và đảm bảo an toàn, hãy thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thai kỳ: Nghiên cứu trên động vật chứng minh không có tác dụng gây bệnh. Tuy nhiên, nên tránh sử dụng trong 3 tháng đầu và 3 tháng cuối của thai kỳ. Do thuốc hay các chất ức chế men tổng hợp Prostaglandin khác, có thể gây:

- Nhiễm độc tim và thận ở thai nhi.

- Thời gian ra máu kéo dài ở mẹ.

- Chậm quá trình chuyển dạ.

Cho con bú:

- Thuốc được bài tiết qua sữa mẹ với một lượng nhỏ.

- Vì vậy, không nên dùng cho bà mẹ có con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng. Do dó cho phép sử dụng trên các đối tượng này.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 25 độ C.

- Giữ trong nguyên bao bì gốc.

- Không dùng thuốc khi hết hạn sử dụng

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

Thuốc Fastum Gel 30g giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc đang được bán ở nhiều nhà thuốc trên toàn quốc với các mức giá khác nhau. Nếu đang băn khoăn không biết mua thuốc ở đâu, có phù hợp với tình trạng bệnh của mình hay không? Hãy liên hệ theo số hotline, chúng tôi sẽ giải quyết hết các thắc mắc. Chúng tôi luôn cam kết sản phẩm chất lượng tốt, chính hãng và giá cả hợp lý.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Fastum Gel 30g có tốt không? Đây là nỗi trăn trở của hầu hết người dùng. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng Central Pharmacy làm sáng tỏ vấn đề này như sau:

Ưu điểm

- Dạng gel dễ dàng sử dụng.

- Giảm đáng kể các triệu chứng tại vị trí đau, viêm.

- Dạng bôi ngoài thích hợp cho mọi đối tượng.

Nhược điểm

- Không dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú.

- Không sử dụng để bôi lên niêm mạc, bộ phận sinh dục hay hậu môn.

Sản phẩm tương tự
Viên dưỡng khớp Abipha
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
EVIPURE 4FLEX
285.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrex 2,5mg
680.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitglus
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wellmove
325.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diprospan
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lisanolona 80mg/2ml
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 120mg
605.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexlacyl 0,5mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Febuday 40mg
490.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dandias 50mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dacses 50mg
780.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuzamin
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
FLEX UK Plus
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tisore
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurobion
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu nóng Trường Sơn
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió gừng Thái Dương 24mL
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Sao Vàng
3.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem xoa bóp Gấu Misa 30g
44.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sungaz
47.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Laximan
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên phong thấp Topphote
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Chogotin new
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BestKhop
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glucosamine Orihiro
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Visglutin-DC
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu lạnh xoa bóp Glucosamine Hàn Quốc
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alpha Chysin-Daktin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Noxa 20
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
GO-ON
780.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolo - Neurobion
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glucosamine Extract 3200mg
245.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trầu tiên thập vị
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bát vị bảo chân
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách Niên Kiện
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flex Joint
890.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Shark Cartilage Pharmekal
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Osteflex Tab 1000
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Schiff Glucosamine 1800mg
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eucomix-M 800mg
955.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phong Tê Thấp Hyđan
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuyết liên phong thấp linh
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ostigold 500mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Satilage 750mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flexamin ASU
9.500.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Osbifin 20mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tendoactive
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhomatic gel 20g
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Deep Heat Extra 30g
49.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Liniment 50ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Co-Cell Type II Collagen
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu xoa bóp Antiphlamine 100ml
92.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
98.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin F
125đ 125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri Kidbee
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Volhasan creamgel
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ligamento
860.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neotica Balm
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Combat Alphametosin
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ