Epofluden

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA3999
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Epofluden có thành phần chính Paracetamol, Loratadin, Dextromethorphan hydrobromid. Thuốc có tác dụng trong điều trị cảm cúm có triệu chứng ho, nhức đầu, nghẹt mũi, chảy nước mũi, nước mắt.

Hộp 1 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Hà Tây
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 6 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
70.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Epofluden là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược phẩm Hà Tây.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén dài bao phim.

Thành phần

Mỗi viên có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Loratadin 5mg.

- Dextromethorphan hydrobromid 15mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

- Paracetamol: Giúp hạ sốt nhờ tác động vào trung tâm điều hành nhiệt độ. Tác dụng giảm đau nhờ ngăn chặn xung thần kinh cảm giác đau ở ngoại vi.

- Loratadin: Công dụng đối kháng thụ thể H1 thế hệ thứ hai từ đó làm giảm các triệu chứng sung huyết mũi, chảy nước mũi, ngứa mũi…

- Dextromethorphan hydrobromid: Tác động đến trung tâm ho ở hành tủy nên có tác dụng giảm ho.

Chỉ định

Thuốc Epofluden giúp làm giảm triệu chứng của cảm cúm như:

- Ho, sốt, nhức đầu, nghẹt mũi, chảy nước mũi, nước mắt.

- Đau nhức bắp thịt, nhức xương khớp.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Uống nguyên viên với một cốc nước lọc.

- Thời điểm sử dụng: Bất cứ lúc nào.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều như sau:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2 lần/ngày.

- Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: Uống 1/2 viên/lần x 2 lần/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều chỉ định.

- Khi quá liều:

+ Paracetamol: Buồn nôn, nôn, đau bụng trong 2-3 giờ dùng thuốc, methemoglobin máu, xanh niêm mạc, da và móng tay. Sau đó nặng có thể gây kích thích thần kinh trung ương, mê sảng, kích động. Tiếp theo là hạ thân nhiệt, ức chế hệ thần kinh trung ương, mạch yếu, không đều, suy tuần hoàn…Tổn thương gan làm thay đổi các chỉ số như Aminotranferase, bilirubin huyết tương, thời gian prothrombin kéo dài, cuối cùng là chết vì suy gan.

+ Loratadin: Nhịp tim tăng, buồn ngủ, nhức đầu.

+ Dextromethorphan: Buồn nôn, nôn, trạng thái tê mê, buồn ngủ, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu,co giật, bí tiểu tiện, suy hô hấp, mất điều hòa.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Epofluden không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Trẻ em dưới 6 tuổi.

- Ho ở người bị bệnh hen, phì đại tiền liệt tuyến, suy giảm chức năng hô hấp, nghẽn cổ bàng quang (do có thể bị bí tiểu tiện), glaucoma.

* Paracetamol:

- Người bệnh nhiều lần thiếu máu.

- Người có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

- Người thiếu hụt glucose- 6- phosphat dehydrogenase.

* Dextromethorphan: Đang dùng thuốc ức chế monoamin oxydase (MAO).

Tác dụng không mong muốn

* Paracetamol:

- Thỉnh thoảng gặp: Ban da và những phản ứng dị ứng khác, mày đay. Nghiêm trọng hơn có thể bị sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm tiểu cầu.

- Ít gặp:

+ Ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, giảm bạch cầu, thiếu máu, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu.

+ Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng kéo dài.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.

* Dextromethorphan:

- Thường gặp: Mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng.

- Ít gặp: Nổi mày đay.

- Hiếm gặp: Ngoại ban.

- Thỉnh thoảng thấy buồn ngủ nhẹ, rối loạn tiêu hoá.

* Loratadin:

- Thường gặp: Đau đầu, khô miệng.

- Ít gặp: Chóng mặt, khô mũi và hắt hơi, viêm kết mạc.

- Hiếm gặp:

+ Trầm cảm, tim đập nhanh, loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngực.

+ Buồn nôn, kinh nguyệt không đều, chức năng gan bất bình thường.

+ Ngoại ban, nổi mày đay, choáng phản vệ.

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Paracetamol:

+ Thuốc chống đông của coumarin, dẫn chất indandion: Paracetamol dài ngày, liều cao làm tăng tác dụng chống đông.

+ Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Tăng nguy cơ hạ thân nhiệt nghiêm trọng.

+ Uống rượu quá nhiều và dài ngày: Tăng nguy cơ thuốc gây độc cho gan.

+ Thuốc chống co giật (như Barbiturat, Phenytoin, Carbamazepin), Isoniazid: Tăng tính độc hại của Paracetamol.

- Dextromethorphan:

+ Thuốc ức chế MAO gây sốt cao, chóng mặt, tăng huyết áp, thậm chí tử vong.

+ Thuốc ức chế thần kinh trung ương: Tăng cường thần kinh trung ương của cả hai khi dùng chung.

- Quinidin: Tăng nồng độ Dextromethorphan trong huyết thanh và tăng các tác dụng phụ.

- Loratadin dùng chung với Cimetidin, Ketoconazol, Erythromycin: Tăng nồng độ Loratadin trong huyết tương.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chưa có nghiên cứu đầy đủ khi dùng thuốc cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú. Thận trọng khi dùng, khi sử dụng cần cân nhắc lợi ích và nguy cơ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Dùng được trên đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Không uống thuốc quá 7 ngày.

- Không dùng thuốc có chứa Paracetamol, Loratadin do nguy cơ quá liều.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Epofluden giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Epofluden đang được bán trên thị trường tại một số nhà thuốc, quầy thuốc với nhiều mức giá khác nhau. Trên trang web của chúng tôi, thuốc đang có giá vô cùng ưu đãi, chỉ 70.000 VNĐ.

Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nam lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Epofluden có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang theo.

- Giảm nhanh các triệu chứng của bệnh cảm cúm.

- Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Nhược điểm

- Nguy cơ gặp một số tác dụng ngoài ý muốn.

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú.

- Không được dùng quá 7 ngày.

Sản phẩm tương tự
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Coje siro - Giảm ho, ngạt mũi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Coldi B
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bromhexine A.T 4mg/5ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu tràm Khuynh diệp Ích nhi
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Phật Linh Trường Sơn 5ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anaferon for children 3mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brauer Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Relenza 5mg
430.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eucaphor 40 viên
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm Huế Cung Đình 12ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Puritan’s Pride C-500mg
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parabest extra
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu Ngải Tây Bắc 50ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eumintan
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3 Hataphar
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Befadol CF
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh Dầu Khuynh Diệp Konoha
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Xông Euca-OPC
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Niệm Từ Am Hiếu Tử Xuyên Bối Tỳ Bà Cao 75ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm HOBEZUT không đường
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Travicol Flu (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eugica
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Travicol 500mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuspi (viên nén)
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho TW3
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol 245 Domesco
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ngân Kiều Giải Độc Favomin
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 325mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol OPC
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm sủi Homaz Audisol
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dri-Sea
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Patrotadin
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Green-Sea
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thức uống bổ sung ION 24/7 Vshine
16.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Blue-Cold-Tab
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Angobin
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cồn xoa bóp đa dụng An Triệu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Happy Xoang
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% TPC
4.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sinus Plus
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Mũi - Xoang Rhinassin - OPC - Xua tan nghẹt mũi
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca Fort
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ngũ sắc Spray
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Hà Thành
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dung dịch xịt mũi họng Ecto Shine
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nước biển sâu Sea SanfoBee
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Axofen 50ml
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 180
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fitorhi - F - Đánh bay viêm mũi, viêm xoang
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Avamys 60 sprays
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSCough - Trị ho do cảm lạnh
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xonadin-180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alergo Max
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Muối rửa mũi xoang Cát Linh
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sterimar Nose Hygiene and Comfort
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt thông mũi xoang Tapuco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ