Efferhasan 250mg

Thuốc không kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA4071
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Efferhasan 250mg có thành phần chính là Paracetamol. Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt từ mức độ nhẹ đến vừa.

Hộp 30 gói x 1,6g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Hasan - Dermapharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Từ 1 tuổi trở lên
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
0đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Efferhasan 250mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty TNHH Hasan - Dermapharm.

Quy cách đóng gói

Hộp 30 gói x 1,6g.

Dạng bào chế

Cốm sủi bọt.

Thành phần

Mỗi gói có chứa:

- Paracetamol 250mg.

- Tá dược vừa đủ 1,6g.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Là thuốc giảm đau, hạ sốt nhưng không có đặc tính kháng viêm.

- Thuốc có tác dụng làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt và rất hiếm khi gây hạ thân nhiệt ở người bình thường.

- Cơ chế tác dụng:

+ Hạ sốt: Tác động lên vùng dưới đồi làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại vi. Từ đó, giúp tỏa nhiệt và hạ nhiệt.

+ Giảm đau: Ức chế tác động của cyclooxygenase ở não, ngăn cản sự tạo thành Prostaglandin. Từ đó, làm giảm cảm giác đau và điều chỉnh thân nhiệt về mức bình thường.

- Thuốc không tác động trên tiểu cầu hoặc quá trình chảy máu.

Chỉ định

Thuốc Efferhasan 250mg được dùng để giảm đau, hạ sốt từ mức độ nhẹ đến vừa, nhất là trong trường hợp bị chống chỉ định hoặc không đáp ứng điều trị Salicylat. 

Thuốc có hiệu quả tốt đối với những cơn đau nhẹ không liên quan nội tạng như:

- Cảm lạnh, cảm cúm.

- Đau đầu, đau tai.

- Viêm họng, viêm amidan.

- Sốt xuất huyết.

- Nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi.

- Nhổ răng, mọc răng, đau răng.

- Các phản ứng sau tiêm ngừa, sau phẫu thuật.

- Đau cơ xương khớp, bong gân,...

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Đổ gói thuốc vào trong cốc có chứa lượng nước vừa phải. Chờ đến khi thuốc tan hoàn toàn rồi khuấy đều, uống ngay lúc đó.

- Có thể uống vào bất cứ lúc nào, trước, trong hoặc sau khi ăn và ngay cả khi đau.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ. Tham khảo liều như sau:

- Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: Uống mỗi lần từ 2-4 gói, khoảng cách giữa 2 liều là từ 4-6 giờ. Ngày không được dùng quá 16 gói.

- Trẻ em: Uống sau mỗi 4-6 giờ nếu cần thiết, ngày không được dùng quá 4 lần, cụ thể như sau:

+ Trẻ từ 1-5 tuổi: Uống mỗi lần nửa gói đến 1 gói.

+ Trẻ từ 6-12 tuổi: Uống mỗi lần từ 1-2 gói.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Uống ngay khi nhớ ra. Nhưng hãy bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định. Tuyệt đối không uống gấp đôi liều chỉ định.

Quá liều:

- Triệu chứng: Tình trạng ngộ độc Paracetamol có thể xảy ra khi dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc dùng lặp lại liều cao khoảng 7,5-10g/ngày trong 1-2 ngày hay sử dụng thuốc kéo dài.

+ Hoại tử gan phụ thuộc liều là triệu chứng nguy hiểm nhất và có nguy cơ gây tử vong.

+ Sau 2-3 giờ uống liều độc có thể xuất hiện tình trạng buồn nôn, nôn, đau bụng, Methemoglobin - máu gây ra chứng xanh tím da, niêm mạc, móng tay.

+ Ngộ độc nặng: Ban đầu có thể kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động, mê sảng. Sau đó, ức chế hệ thần kinh trung ương, hạ thân nhiệt, truỵ mạch, co giật, khó thở, suy hô hấp.

+ Sau 2-4 tuần dùng liều độc tình trạng tổn thương gan có dấu hiệu rõ rệt và có thể phục hồi sau nhiều tuần hoặc nhiều tháng. Ngoài ra, cũng có trường hợp báo cáo gây suy thận cấp.

- Cách xử trí: Nếu bệnh nhân dùng quá liều và xuất hiện tác dụng phụ nghiêm trọng đưa ngay đến bệnh viện để được điều trị triệu chứng và bổ trợ.

Chống chỉ định

Không được sử dụng thuốc cho những trường hợp sau:

- Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức.

- Người thiếu hụt Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Ở liều điều trị, thuốc không gây độc, dung nạp tốt và ít gây ra tác dụng phụ. 

- Ít gặp:

+ Phản ứng da: Ban đỏ, ban dát sẩn ngứa, nổi màu đay, đôi khi nặng hơn có thể gây sốt và tổn thương niêm mạc.

+ Tiêu hoá: Buồn nôn, nôn.

+ Huyết học: Giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu, giảm toàn bộ huyết cầu.

+ Trên thận: Độc tính trên thận khi dùng dài ngày.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn, phù thanh quản, phù mạch.

Khi có thể, xuất hiện bất kỳ triệu chứng khó chịu nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Tăng nhẹ tác dụng chống đông máu của Coumarin và dẫn xuất Indandion khi điều trị Paracetamol liều cao trong thời gian dài.

- Hạ sốt trầm trọng khi dùng chung với Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

- Rượu: Tăng nguy cơ độc tính trên gan.

- Thuốc chống co giật như Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin và thuốc Isoniazid: Có thể tăng tổn thương trên gan. 

Hãy báo với bác sĩ về toàn bộ các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và tiền sử bệnh trước khi phối hợp các thuốc.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: Chưa chứng minh được tính an toàn và hiệu quả đối với sức khỏe của người mẹ và thai nhi. Vì vậy, chỉ sử dụng thuốc khi thực sự cần thiết.

- Bà mẹ cho con bú: Nghiên cứu cho thấy, thuốc không ảnh hưởng đến trẻ bú sữa mẹ. Vì vậy, có thể sử dụng cho đối tượng này nhưng cần tuân thủ đúng chỉ định của bác sĩ về liều lượng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc, cho phép sử dụng cho đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thận trọng khi dùng cho người bệnh có tiền sử thiếu máu do triệu chứng xanh tím không bộc lộ rõ, có thể gây nguy hiểm cho sức khỏe.

- Tránh hoặc hạn chế uống rượu bia trong thời gian dùng thuốc.

- Thận trọng khi dùng cho các đối tượng bị suy chức năng gan hoặc thận.

- Không tự ý sử dụng thuốc để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn và 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có chỉ định của bác sĩ. Bởi vì, tình trạng đau kéo dài có thể là dấu hiệu bệnh lý, cần thăm khám bác sĩ để có chẩn đoán chính xác nhất.

- Không tự ý điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, ngoại trừ có chỉ định từ bác sĩ. Bởi vì, sốt cao kéo dài có thể là dấu hiệu của bệnh lý nặng.

- Để tránh nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ dùng quá 5 liều Paracetamol trong 24 giờ,

- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân các phản ứng trên da nghiêm trọng như:

+ Hội chứng Steven - Johnson.

+ Hội chứng hoại tử da nhiễm độc.

+ Hội chứng Lyell.

+ Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.

Điều kiện bảo quản

- Bao bì kín, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng mặt trời chiếu vào.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Efferhasan 250mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Efferhasan 250mg đang được bán trên thị trường tại một số nhà thuốc, quầy thuốc với nhiều mức giá khác nhau. 

Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Central Pharmacy cam kết là địa chỉ uy tín cung cấp các sản phẩm chính hãng, có nguồn gốc rõ ràng và đảm bảo chất lượng tuyệt đối.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc cốm sủi bọt Efferhasan 250mg có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng thuốc cốm sủi bọt, dễ uống và phù hợp với mọi đối tượng, đặc biệt là người già và trẻ nhỏ.

- Giúp giảm đau, hạ sốt nhanh chóng.

- Thuốc dung nạp tốt, không gây độc ở liều điều trị và ít xảy ra tác dụng phụ.

- Không ảnh hưởng đến sức khỏe trẻ bú sữa mẹ.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu xác định tính an toàn trên phụ nữ mang thai.

- Có các triệu chứng nguy hiểm khi dùng quá liều, đặc biệt là trên gan và hệ thần kinh.

- Làm thay đổi sinh khả dụng khi phối hợp với các thuốc khác.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Offipain 10mg/ml
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ