Efferalgan Suppo 300mg

Thuốc - Chống viêm, hạ sốt
A318
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Efferalgan Suppo 300mg có thành phần chính là Paracetamol. Đặt trực tràng để hạ sốt hoặc làm giảm những cơn đau từ nhẹ đến vừa.

Hộp 2 vỉ x 5 viên Xuất xứ: Pháp
Thương hiệu Bristol Myers Squibb
Cách dùng? Đặt trực tràng
Đối tượng? 3-9 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
43.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Efferalgan Suppo 300mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Bristol Myers Squibb - Pháp.

Quy cách đóng gói

Hộp 2 vỉ x 5 viên.

Dạng bào chế

Thuốc đạn.

Thành phần

Một viên thuốc đạn Efferalgan Suppo 300mg có thành phần:

- Paracetamol 300mg.

- Tá dược: mỡ no vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của  thành phần chính Paracetamol

Paracetamol: giảm đau, hạ sốt, không có tác dụng chống viêm.

Cơ chế tác dụng:

- Hạ sốt: tác động vào trung tâm điều hòa nhiệt ở vùng dưới đồi, tăng tỏa nhiệt, tăng bài tiết mồ hôi và giãn mạch ngoại vi.

- Giảm đau: ngăn chặn sự tiết các chất trung gian hóa học gây đau ở ngoại vi.

Chỉ định

Thuốc Efferalgan Suppo.300mg được dùng cho những đối tượng từ 3-9 tuổi hoặc 15-30 kg để hạ sốt và giảm đau từ nhẹ đến vừa.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Đẩy viên vào trực tràng cho đến khi viên thuốc vào sâu, ngập hết chiều dài thuốc. Nhúng thuốc vào nước khoảng 3-5 giây để hạn chế gây kích thích trực tràng.

- Do nguy cơ kích ứng trực tràng nên số ngày điều trị càng ngắn càng tốt và một ngày không quá 4 lần đặt.

- Kết hợp với đặt trực tràng, nên để ý:

- Cởi bớt quần áo cho thoáng mát.

- Cho trẻ uống thêm nước hoặc nước ép hoa quả.

- Giữ nhiệt độ xung quanh không quá nóng.

Liều dùng

Liều dùng khuyến cáo được đưa ra như sau:

- 60 mg/kg/ngày, chia đều thành 4 lần. 

- Hoặc khoảng 15mg/kg/lần, mỗi 4-6 giờ. 

- Nếu không biết chính xác cân nặng của trẻ hoặc bị suy chức năng thận, gan có thể tham khảo liều như sau: Trẻ từ 3- 9 tuổi: đặt 1 viên/lần cách nhau 4-6 giờ cho đến khi hết sốt. Tối đa 4 viên/ngày.

- Suy chức năng thận: tăng khoảng thời gian giữa các liều, phụ thuộc vào độ thanh thải Creatinin.

+ Lớn hơn 10 ml/phút: đặt 6 giờ/lần.

+ Nhỏ hơn 10 ml/phút: đặt 8 giờ/lần.

- Suy chức năng gan: không nên vượt quá 3g/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Đặt liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, đặt liều kế tiếp như dự định.

+ Không đặt thêm thuốc để bù liều.

- Khi quá liều: nguy cơ tổn thương gan nghiêm trọng. Triệu chứng xuất hiện đầu tiên thường sau 1-2 ngày, tối đa sau 3-4 ngày với các dấu hiệu sau:

+ Buồn nôn hoặc nôn.

+ Không muốn ăn.

+ Đau bụng.

+ Ra nhiều mồ hôi.

+ Đau nửa đầu.

+ Hoại tử gan. 

+ Tăng Transaminase gan, Bilirubin, Lactate dehydrogenase.

+ Giảm Prothrombin.

Nếu quá liều, liên hệ ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Efferalgan Suppo.300mg không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Quá mẫn với Paracetamol hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Dị ứng với tiền chất của Paracetamol: Propacetamol hydroclorid.

- Viêm hậu môn hoặc chảy máu, viêm trực tràng.

- Bệnh gan mất bù thể hoạt động, đặc biệt chú ý với viêm gan do rượu.

Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể xảy ra như:

- Giảm số lượng tiểu cầu.

- Đau bụng, tiêu chảy.

- Hoại tử gan.

- Phản ứng dị ứng, phản vệ, phù mạch.

- Tăng enzyme ở gan.

- Da xuất hiện ban đỏ, ngứa, mày đay, mụn mủ cấp tính xuất hiện ở toàn thân.

- Hội chứng hoại tử nhiễm độc da.

- Hội chứng Stevens-Johnson.

- Kích ứng hậu môn và trực tràng.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp thuốc Efferalgan Suppo.300mg với các thuốc sau:

- Phenytoin: giảm hiệu quả của thuốc đặt và tăng nguy cơ gây độc trên gan.

- Thuốc chống đông máu như Warfarin: làm thay đổi trị số INR.

- Probenecid: ức chế sự liên hợp Paracetamol với Acid glucuronic, do đó giảm hệ số thanh thải.

- Salicylamid: tăng thời gian bán thải của Paracetamol.

- Chất gây cảm ứng enzym: Barbiturat, Isoniazid, Carbamazepin,...

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị và đảm bảo an toàn, hãy thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chưa có nghiên cứu đầy đủ và có kiểm soát trên phụ nữ mang thai và cho con bú. Do đó, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng để đảm bảo an toàn.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng. Cho phép sử dụng thuốc trên nhóm đối tượng này.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Giữ nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

- Tuyệt đối không sử dụng thuốc khi hết hạn dùng in trên bao bì.

Thuốc Efferalgan Suppo 300mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Trên đây là những thông tin tham khảo. Hiện nay, thuốc Efferalgan Suppo 300mg được bán trên thị trường với giá dao động từ 45.000 - 60.000 VNĐ/hộp. Để mua thuốc hoặc có bất kỳ thắc mắc nào hoặc muốn biết thêm thông tin chi tiết, hãy liên hệ với chúng tôi theo số hotline. Chúng tôi cam kết cung cấp thuốc chính hãng và giá cả tốt nhất thị trường, dược sĩ tư vấn tận tình và dịch vụ giao hàng nhanh chóng.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Efferalgan Suppo 300mg có tốt không? Đây là nỗi trăn trở của hầu hết người dùng. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng Central Pharmacy làm sáng tỏ vấn đề này như sau:

Ưu điểm

- Dạng đặt phù hợp cho trẻ khi trẻ không dùng được các thuốc bằng đường uống.

- Giá thuốc thích hợp cho nhiều gia đình.

Nhược điểm

- Có thể gây kích ứng trực tràng.

- Tương tác nhiều thuốc.

- Hậu quả nghiêm trọng khi sử dụng quá liều.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ