Efferalgan Suppo 150mg

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A315
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Efferalgan Suppo 150mg có thành phần chính là Paracetamol, thường sử dụng trong các trường hợp cần giảm đau, hạ sốt cho trẻ.

Hộp 2 vỉ x 5 viên Xuất xứ: Pháp
Thương hiệu Bristol Myers Squibb
Cách dùng? Đặt hậu môn
Đối tượng? Trẻ em từ 6 đến 24 tháng tuổi
Thời điểm sử dụng? Khi đau, sốt
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
35.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Efferalgan Suppo 150mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Bristol Myers Squibb.

Quy cách đóng gói

Hộp 2 vỉ x 5 viên.

Dạng bào chế

Thuốc đạn (viên đặt hậu môn).

Thành phần

Mỗi viên đặt Efferalgan Suppo 150mg có chứa:

- Paracetamol: 150 mg.

- Tá dược: mỡ no, vừa đủ cho một viên đặt viên đặt hậu môn.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol trong công thức

- Có tác dụng giảm đau.

- Hạ sốt, giảm thân nhiệt khi bị sốt.

- Tuy nhiên, Paracetamol chỉ có tác dụng điều trị triệu chứng, không có tác dụng cắt đứt nguyên nhân. Một thời gian sau khi ngừng thuốc, các cơn đau hoặc sốt có thể quay trở lại.

Chỉ định

Thuốc Efferalgan Suppo 150mg được dùng trong các trường hợp sau:

- Giảm đau trong các cơn đau nhẹ và khu trú như đau đầu, đau răng, nhức mỏi cơ do cúm.

- Hạ sốt khi sốt quá cao do bị cúm,...

Cách dùng

Cách sử dụng

- Thuốc được bào chế dưới dạng thuốc đặt, dùng để đặt hậu môn.

- Vệ sinh sạch sẽ tay và vùng đặt thuốc trước khi dùng thuốc.

- Nhúng vào nước 3 - 5 giây trước khi đặt để tránh gây kích ứng. Đẩy từ từ, nhẹ nhàng viên thuốc vào trực tràng cho đến khi vào sâu, ngập hết chiều dài thuốc.

Liều dùng

- Tính theo cân nặng của trẻ thường dùng khoảng 60mg/kg/ngày, chia làm 4 lần trong ngày.

- Đặt thuốc khoảng 15mg/giờ, cách 6 giờ nếu trẻ sốt trên 38,5 độ C.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: Chỉ đặt thuốc khi trẻ sốt trên 38,5 độ. 

- Quá liều: Một số triệu chứng có thể xuất hiện do dùng quá liều thuốc như nổi ban, buồn nôn, nôn, tím tái da, niêm mạc và móng tay, có thể dẫn tới mê sảng, mệt lả, thở nhanh và nông, hạ huyết áp,... Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế để được xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

Không dùng thuốc Efferalgan Suppo 150mg trong các trường hợp sau:

- Người bị dị ứng với Paracetamol.

- Có bệnh gan nặng, có tiền sử bị các bệnh về gan.

- Tình trạng viêm hậu môn, trực tràng, chảy máu trực tràng.

Tác dụng không mong muốn

Người dùng có thể gặp các tác dụng phụ khi sử dụng thuốc:

- Phản ứng dị ứng: phát ban, nổi mày đay, nổi mẩn trên da, mọc mụn nước,...

- Thuốc có khả năng gây kích thích hậu môn và trực tràng.

Tương tác thuốc

Một số tương tác thuốc cần chú ý khi phối hợp thuốc:

- Không dùng thuốc cùng với thuốc chống đông máu như Coumarin do làm tăng nhẹ tác dụng của các thuốc này.

- Phenytoin làm giảm tác dụng của Paracetamol và có thể gây độc với gan.

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị, báo ngay với bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Nghiên cứu trên động vật cho thấy, Paracetamol không gây hại đối với sự phát triển của thai nhi. Tuy nhiên, chưa xác định được tính an toàn khi dùng trên người. Chỉ dùng Paracetamol khi thật cần thiết.

- Thuốc không ảnh hưởng đến phụ nữ đang cho con bú và trẻ nhỏ khi bú mẹ.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc phù hợp cho đối tượng sử dụng là trẻ em, những người không dùng được Paracetamol theo đường uống. Người lái xe và vận hành máy móc có thể dùng hoặc dùng thuốc dưới dạng bào chế khác như viên nén.

Lưu ý đặc biệt khác

- Nếu các triệu chứng đau dai dẳng quá 5 ngày, hoặc sốt quá 3 ngày không thuyên giảm khi dùng thuốc, liên hệ ngay với bác sĩ để được tư vấn.

- Thận trọng với người có bệnh gan hoặc bệnh thận nặng, phải hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

- Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng.

- Phải thông báo ngay cho bác sĩ nếu có phản ứng bất thường khi dùng thuốc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ không quá 30 độ C.

- Để thuốc xa tầm tay của trẻ em.

Thuốc Efferalgan Suppo 150mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện đang được bán trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau. Để được tư vấn sử dụng đúng cách và mua thuốc chất lượng tốt với giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

- Thuốc được bào chế dưới dạng viên đặt, phù hợp dùng cho đối tượng là trẻ em, không thể sử dụng thuốc theo đường uống.

- Hiệu quả điều trị nhanh chóng, có tác dụng ngay sau 10 - 20 phút sử dụng.

Nhược điểm

- Thuốc có thể gây kích ứng, sưng đỏ tại nơi đặt.

- Là thuốc đặt hậu môn nên cần đặt thuốc đúng cách mới mang lại hiệu quả.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ