Efferalgan Codeine

Thuốc - Giảm đau
AA2229
(4.67 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Efferalgan Codeine có thành phần chính Paracetamol, Codein phosphat. Tác dụng giảm đau mức độ trung bình.

Hộp 10 vỉ x 4 viên Xuất xứ: Pháp
Thương hiệu UPSA SAS
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi (33kg trở lên)
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
280.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Efferalgan Codeine là thuốc gì?

Nhà sản xuất

UPSA SAS.

Địa chỉ: 979, Avenue des Pyrénées, 47520 Le Passage, France.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 4 viên.

Dạng bào chế

Viên nén sủi bọt.

Thành phần

Mỗi viên thuốc Efferalgan Codeine có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Codein phosphat 30mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần

- Paracetamol thuộc giảm đau ngoại biên.

- Codein: thuộc dẫn chất Phenanthren, giảm đau nhóm Opioid. Kết hợp với Paracetamol để tăng hiệu quả giảm đau nhờ hai cơ chế tác dụng khác nhau.

Chỉ định

Thuốc được dùng với mục đích giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình khi thuốc giảm đau như Ibuprofen, Paracetamol dùng đơn độc không có hiệu quả.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Hòa tan trong nước trước khi uống.

- Không được nhai hoặc nuốt viên.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau:

- Người lớn: 1 - 2 viên/lần.

- Trẻ em 12-18 tuổi: 1 viên/lần.

- Có thể sử dụng 4 lần/ngày, khoảng cách dùng thuốc không dưới 6 giờ.

- Liều tối đa của Codein 240mg.

- Thời gian điều trị dưới 3 ngày. Nếu không đem lại hiệu quả cần hỏi ý kiến bác sĩ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: 

Liên quan đến Paracetamol: xuất hiện trong 24 giờ đầu, bao gồm chán ăn, buồn nôn, nôn, toát mồ hôi, xanh xao, khó chịu. Liều trên 7,5g ở người lớn hoặc 140mg/kg với trẻ em có thể gây viêm gan tế bào, nhiễm toan chuyển hóa, hoại tử hoàn toàn và không hồi phục có thể dẫn đến suy gan, thậm chí hôn mê và tử vong,...

Liên quan đến Codein: giảm nhịp thở đến ngưng thở, an thần quá mức, co đồng tử, bí tiểu, nhức đầu, nhịp tim chậm, huyết áp hạ,...

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Efferalgan Codeine không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Tiền sử dị ứng với Paracetamol, Propacetamol hydroclorid (tiền chất của Paracetamol), Codein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Bệnh gan hoạt động mất bù, suy gan nặng.

- Suy hô hấp mọi mức độ.

- Trẻ em dưới 12 tuổi.

- Trẻ em dưới 18 tuổi cắt amidan hoặc/và nạo V.A trong điều trị chứng ngưng thở khi ngủ có ảnh hưởng từ bệnh tắc nghẽn đường thở.

- Người mang gen chuyển hóa thuốc qua CYP2D6 siêu nhanh.

- Phụ nữ cho con bú.

Thận trọng sử dụng cho những đối tượng động kinh do làm giảm ngưỡng co giật.

Tác dụng không mong muốn

- Liên quan đến Paracetamol: Hạ huyết áp, ban đỏ, hoại tử biểu bì nhiễm độc, quá mẫn, đau bụng, bạch cầu, tiểu cầu, bạch cầu trung tính giảm, enzym gan tăng, sốc phản vệ, rối loạn hệ miễn dịch, ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính,...

- Liên quan đến Codein: chóng mặt, buồn ngủ, tiểu cầu giảm, tiêu chảy, táo bón, viêm tụy, đau bụng, ảo giác, bí tiểu, suy thận, lú lẫn, ngứa, ban đỏ, phù mạch,...

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

- Liên quan đến Paracetamol:

+ Phenytoin: giảm tác dụng của Paracetamol, tăng nguy cơ nhiễm độc gan.

+ Probenecid: giảm độ thanh thải Paracetamol xấp xỉ 2 lần, nên giảm liều cho phù hợp.

+ Salicylamid: tăng t ½ của Paracetamol.

+ Chất gây cảm ứng enzym như Carbamazepin, Isoniazid, Rifampin, Barbiturat,...

- Liên quan đến Codein:

+ Thuốc đồng vận như Pethidin, Phenoperidin, thuốc ức chế ho giống Morphin như  Dextromethorphan, Noscapin,... : tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương, bao gồm suy hô hấp, an thần, tăng nguy cơ quá liều gây tử vong.

+ Giảm tác dụng giảm đau và triệu chứng cai Opioid ở những thuốc đồng vận toàn phần, một phần và đối kháng Opioid.

+ Thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương: tăng cường tác dụng của Codein trên hệ thần kinh trung ương.

+ Các thuốc gây buồn ngủ khác như thuốc an thần, chống trầm cảm,...: làm tăng tác dụng buồn ngủ.

+ Thuốc chuyển hóa hoặc ức chế Cyp2D6 như thuốc chống trầm cảm ba vòng, an thần,... làm giảm tác dụng giảm đau của Codein.

+ Thuốc kháng Cholinergic: tăng ức chế chứng năng ruột, nguy cơ ngừng trệ ruột tăng.

+ Rượu: tăng tác dụng an thần.

- Ảnh hưởng đến thuốc khác: Tăng triệu chứng không mong muốn khi dùng với thuốc chống đông.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: chống chỉ định.

+ Paracetamol: kinh nghiệm lâm sàng còn nhiều hạn chế.

+ Codein: khi người mẹ sử dụng trong 3 tháng cuối thai kỳ có thể gây hội chứng ngừng thuốc ở trẻ sơ sinh, nhất là thuốc chứa thuốc phiện như tăng trương lực cơ, khóc quá mức, bồn chồn, tiêu chảy, sốt, nôn. Sử dụng Codein trong thai kỳ có thể liên quan đến sinh mổ lấy theo kế hoạch, trong 3 tháng cuối có thể tăng nguy cơ xuất huyết hậu sản, sinh mổ lấy thai cấp cứu.

- Bà mẹ cho con bú: thuốc qua được sữa mẹ nên chống chỉ định cho đối tượng này.

+ Paracetamol bài tiết với lượng nhỏ, gây nổi ban ở trẻ bú mẹ.

+ Codein: có thể trong sữa mẹ với liều rất thấp và dường như không gây tác dụng không mong muốn đến trẻ bú mẹ. Nếu người mẹ mang gen chuyển hóa thuốc qua CYP2D6 siêu nhanh có thể dẫn đến ngộ độc Opioid ở trẻ sơ sinh, thậm chí có thể tử vong.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Trong quá trình sử dụng có thể gây buồn ngủ nên thận trọng trong khi lái xe và vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Efferalgan Codeine giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, có thể mua tại nhà thuốc trực tuyến được dược sĩ tư vấn sử dụng hiệu quả và an toàn. Hãy liên hệ với chúng tôi qua Website hoặc số Hotline nếu được chỉ định dùng thuốc.

Chúng tôi đảm bảo cung cấp thuốc chất lượng tốt, chính hãng, giá cả ưu đãi và sẵn sàng giải đáp các thắc mắc.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Efferalgan Codeine có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng viên thuận tiện khi sử dụng và mang đi.

- Giảm đau mức độ trung bình hiệu quả.

Nhược điểm

- Tương tác với nhiều thuốc khác, thận trọng khi phối hợp.

- Có thể gây tác dụng không mong muốn trong quá trình sử dụng.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ