Cobimol

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA530
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Cobimol có thành phần chính là Paracetamol và Chlorpheniramine. Được dùng trong trường hợp bệnh nhân bị sốt và đau răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau sau mổ,...

Hộp 25 gói x 1,6g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Imexpharm
Cách dùng? Cốm pha hỗn dịch uống
Đối tượng? Trẻ em từ 1 - 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
25.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Cobimol là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Imexpharm.

Số 4, đường 30/4, phường 1, thành phố Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 25 gói x 1,6g.

Dạng bào chế

Cốm pha hỗn dịch uống.

Thành phần

Mỗi viên Cobimol có chứa:

- Paracetamol 100mg.

- Chlorpheniramine maleate 2mg.

- Tá dược: FD&C red 3 powder, Lactose, Natri saccharin, bột mùi dâu, đường trắng, bột mùi cam, Aerosil, Cồn 960, nước trao đổi ion.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính

- Paracetamol (Acetaminophen ):

+ Có tác dụng tốt trong việc giảm đau, hạ sốt và không có tác dụng chống viêm, có thể thay thế Aspirin.

+ Là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin, thuộc nhóm chống viêm không Steroid.

+ Tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt do làm giãn mạch, lưu lượng máu ngoại biên được tăng cường do đó giúp hạ sốt ở người bị sốt, những người bình thường thì gần như thân nhiệt không giảm.

+ Ngoài ra, hoạt chất không gây loét dạ dày hoặc kích ứng, không ảnh hưởng đến sự kết tập tiểu cầu như Aspirin.

- Chlorpheniramine maleate:

+ Là chất kháng Histamin H1, cạnh tranh trực tiếp với Receptor H1, làm giãn mạch, tính thấm thành mạch được tăng cường trên mao mạch, nhờ đó làm giảm hoặc mất các triệu chứng của phản ứng viêm và dị ứng. Không có hiện tượng nổi mề đay, còn tình trạng ngứa và phù giảm.

+ Hoạt chất tác động hiệu quả nhất trên cơ trơn ruột và phế quản nhưng tác dụng yếu trên thần kinh trung ương.

Chỉ định

Thuốc Cobimol được dùng trong các trường hợp mắc các chứng đau và sốt nhẹ và vừa, không có căn nguyên từ nội tạng như đau răng, đau bụng kinh, đau sau mổ,...

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Sử dụng như sau:

+ Cho thuốc vào ly, thêm 1 ít nước.

+ Khuấy đều, uống theo chỉ định.

- Không nên dùng thuốc với nước hoa quả hay rượu, bia.

- Ngoài việc sử dụng thuốc để giảm đau bụng kinh, có thể sử dụng những mẹo nhỏ dưới đây.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều sau đây:

- Đối với trẻ từ 1 - 2 tuổi: Uống ½ gói/lần, mỗi lần sử dụng cách nhau 12 giờ.

- Đối với trẻ từ 3 - 5 tuổi: Uống ½ gói/lần, mỗi lần sử dụng cách nhau 4 - 6 giờ.

- Đối với trẻ từ 6 - 12 tuổi: Uống 1 gói/lần, mỗi lần sử dụng cách nhau 4 - 6 giờ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều: Uống bù liều nếu quên. Tuy nhiên, chỉ uống nếu thời điểm đó còn cách xa liều uống kế tiếp. Tuyệt đối không được bù liều bằng cách uống gấp đôi lượng chỉ định.

- Nếu quá liều:

+ Triệu chứng: Loạn tâm thần, an thần, kích thích hệ thần kinh trung ương, ngừng thở, co giật, chống tiết Acetylcholin, loạn nhịp, trụy tim mạch, phản ứng loạn trương lực.

+ Cách xử lý: Nếu thấy bất kỳ tác động xấu nào nên sử dụng các biện pháp điều trị triệu chứng và hỗ trợ.

Chống chỉ định

Thuốc Cobimol không được sử dụng trong những trường hợp sau:

- Phụ nữ có thai,cho con bú, trẻ em sơ sinh, thiếu tháng.

- Cổ bàng quang bị tắc. 

- Người dùng IMAO trong vòng 14 ngày.

- Tiểu khó, bí tiểu.

- Người bị thiếu máu, tim, gan, thận.

- Glocom góc đóng.

- Loét dạ dày, tá tràng.

- Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

Tác dụng không mong muốn

Một số tác dụng phụ có thể gặp khi sử dụng thuốc Cobimol:

- Hay gặp: Mày đay, dị ứng, ban đỏ, buồn ngủ, an thần, chóng mặt, buồn nôn.

- Ít gặp: Thiếu máu, bạch cầu trung tính giảm, tiểu cầu giảm, toàn thể huyết cầu giảm.

- Rất ít gặp: Các phản ứng quá mẫn.

Thông báo cho bác sĩ nếu gặp tác dụng ngoài ý muốn.

Tương tác thuốc

- Không sử dụng đồng thời với các thuốc chứa Paracetamol.

- Sử dụng rượu với lượng nhiều và trong thời gian dài có thể gây tăng độc tính của Paracetamol trên gan.

- Khi sử dụng đồng thời với Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt cần chú ý đến khả năng gây sốt nghiêm trọng.

- Tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion có thể tăng nhẹ khi dùng Paracetamol kéo dài.

- Độc tính trên gan của Paracetamol được tăng cường do tăng chuyển hóa thuốc thành những thuốc độc hại với gan khi dùng chung với thuốc chống co giật gây cảm ứng Enzym ở Microsom thể gan như Barbiturat, Phenytoin, Carbamazepine. 

Lưu ý khi sử dụng sản phẩm và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Sản phẩm không được thiết kế để sử dụng cho phụ nữ đang mang thai và bà mẹ cho con bú. Ngoài ra, Chlorpheniramine maleate còn gây ức chế việc tiết sữa mẹ và có thể bài tiết qua sữa do đó không thích hợp sử dụng cho đối tượng này.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc do tác dụng phụ buồn ngủ, chóng mặt. Thận trọng khi dùng thuốc.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng. 

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

- Không để thuốc trong phòng tắm.

Cobimol giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc đã được cấp phép và lưu hành trên thị trường, do đó, có thể tìm thấy ở các nhà thuốc, siêu thị toàn quốc. Tuy nhiên, giá ở mỗi cơ sở là khác nhau. Hãy liên hệ ngay cho chúng tôi để có sản phẩm chất lượng tốt, chính hãng và giá cả hợp lý nhất.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Cobimol có tốt không? Để nhận được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại một số ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng bào chế phù hợp với đối tượng trẻ nhỏ.

- Giảm triệu chứng bệnh nhanh chóng, hiệu quả.

- Giá cả thuốc hợp lý, uy tín, chất lượng.

- Vị ngọt, dễ uống.

Nhược điểm

- Có thể gây buồn ngủ, chóng mặt khi sử dụng.

- Thuốc chỉ được thiết kế dành riêng cho trẻ nhỏ.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doxycyclin 100 mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Colchicine 1mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán lạnh Sakura
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oresol Sport
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pivicol 150
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Fitenka
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thadilos
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lopenca
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg VPC
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ