Children's Tylenol 60ml

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
M4836
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Children's Tylenol 60ml có thành phần chính là Acetaminophen. Điều trị các chứng đau từ nhẹ đến trung bình như đau nửa đầu và sốt do cảm lạnh, cúm.

Hộp 1 chai 60ml Xuất xứ: Thái Lan
Thương hiệu Janssen
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
35.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Children's Tylenol 60ml là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Olic Ltd - Thái Lan.

Địa chỉ: 166 Moo 16 Bangpa-In Industrial Estate, Udomsorayuth Road, Bangpa-In District, Ayutthaya Province, Thailand.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai 60ml kèm 01 cốc đong.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

2,5ml thuốc Children's Tylenol 60ml có chứa các thành phần:

- Acetaminophen 80mg.

- Tá dược: Siro ngô hàm lượng Fructose cao, Propylen Glycol, dung dịch Sorbitol, gôm Xanthan, Glycerin, nước tinh khiết, Acid citric khan, Cellulose vi tinh thể, Butylparaben, Natri hydroxide, đỏ FD&C, hương anh đào nhân tạo vừa đủ 2,5ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Acetaminophen

Acetaminophen (hay còn có tên thường gọi là Paracetamol): thuộc nhóm thuốc hạ sốt, giảm đau.

Cơ chế tác dụng: 

- Hạ nhiệt: tác động lên trung tâm điều hòa thân nhiệt ở vùng dưới đồi.

- Giảm đau: ức chế thần kinh ngoại vi tại ổ viêm. Do đó, cắt sự dẫn truyền gây đau từ vị trí viêm lên thần kinh trung ương.

Chỉ định

Thuốc Children's Tylenol 60ml được dùng cho những đối tượng sau:

- Các cơn đau từ nhẹ đến trung bình có liên quan đến cơ xương, khớp.

- Sốt do cảm lạnh, cúm, các nhiễm trùng do vi khuẩn hoặc virus khác.

- Tình trạng đau đầu như đau nửa đầu, đau do căng cơ.

- Đau tai, đau bụng kinh, đau thắt lưng hoặc đau dây thần kinh.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Uống cùng hoặc không cùng thức ăn. Hiệu quả nhất nên uống sau ăn.

- Ưu tiên uống liều theo cân nặng, nếu không biết chính xác trọng lượng của trẻ, hãy sử dụng theo tuổi.

- Sử dụng ống đong để chia liều.

Liều dùng

Tuân theo chỉ định của bác sĩ. liều dùng khuyến cáo được đưa ra như sau:

Trẻ em dưới 12 tuổi:  

- Liều chung: 10-15 mg/kg cách nhau 4-6 giờ. Tối đa 50-75 mg/kg/ngày. Cân nặng > 53kg: Liều tối đa 50ml/ngày.

- Uống cách nhau 4-6 giờ. Tối đa 5 lần/ngày. Cụ thể với liều như sau:

+ Từ 0-3 tháng hoặc 2,5-5,4 kg: Tham khảo ý kiến bác sĩ.

+ Từ 4-11 tháng hoặc 5,5-7,9 kg: 2,5ml/lần.

+ Từ 12-23 tháng hoặc 8-10,9 kg: 3,75ml/lần.

+ Từ 2-3 tuổi hoặc 11-15,9 kg: 5ml/lần.

+ Từ 4-5 tuổi hoặc 16-21,9 kg: 7,5ml/lần.

+ Từ 6-8 tuổi hoặc 22-26,9 kg: 10ml/lần.

+ Từ 9-10 tuổi hoặc 27-31,9 kg: 12,5ml/lần.

+ Từ 11-12 tuổi hoặc 32-43,9 kg: 15ml/lần.

Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: 15-30ml/lần mỗi 4-6 giờ. Tối đa 50 ml/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Uống liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ uống liều tiếp theo, sử dụng liều tiếp theo như dự định.

- Không dùng gấp đôi liều.

Khi quá liều: Có thể dẫn đến tổn thương gan ở trẻ em dưới 12 tuổi với liều > 150mg/kg. Với các biểu hiện:

- Tiêu chảy.

- Tăng tiết mồ hôi.

- Chán ăn.

- Buồn nôn hoặc nôn.

- Co thắt hoặc đau dạ dày.

- Đau ở vùng bụng trên hoặc vùng dạ dày.

Khi uống quá liều, hãy đến cơ sở y tế gần nhất để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Children's Tylenol 60ml không được sử dụng cho những đối tượng quá mẫn cảm với Acetaminophen hay bất cứ thành phần nào khác có trong thuốc.

Tác dụng không mong muốn

Hiếm gặp:

- Phân có máu.

- Nước tiểu đục hoặc có máu.

- Đau lưng dưới và hai bên hông.

- Phát ban da, ngứa.

- Vết loét, đốm trắng trong miệng.

- Giảm đột ngột lượng nước tiểu.

- Vàng mắt và da.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, liên hệ ngay với bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp với các thuốc khác như:

- Thuốc giảm đau khác như Diflunisal: tăng độc tính trên thận, chảy máu hoặc xuất hiện tổn thương đường tiêu hóa như loét dạ dày.

- Thuốc chống đông máu như Warfarin: tăng INR không báo trước, giảm Prothrombin máu.

- Thuốc chống co giật như Carbamazepine, Phenytoin, Hydantoin: tăng chuyển hóa Acetaminophen dẫn đến tăng nguy cơ nhiễm độc gan.

- Isoniazid: nguy cơ tổn thương gan.

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị và đảm bảo an toàn, hãy thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thai kỳ:

- Nghiên cứu trên chuột với liều:

- Gấp 0,85 lần liều tối đa hàng ngày ở người: xuất hiện biến thể xương như giảm hóa và thay đổi xương.

- Gấp 1,2 lần liều tối đa hằng ngày ở người: nhận thấy các vùng hoại tử gan và thận ở chuột mẹ và bào thai.

- Nghiên cứu dịch tễ: không có nguy cơ gia tăng dị tật bẩm sinh nặng ở trẻ bị phơi nhiễm trong 3 tháng cuối thai kỳ. Các nghiên cứu khác đều có những hạn chế do không loại được yếu tố gây nhiễu.

- Do đó, cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.

Cho bú:

- Thuốc được bài tiết vào sữa mẹ. Khi bú 90ml sữa mẹ, sau 3 giờ bé nhận trung bình 0,14% liều của người mẹ.

- Vì vậy, cần thận trọng khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng. 

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

Thuốc Children's Tylenol 60ml giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Trên đây là những thông tin tham khảo. Nếu có nhu cầu mua thuốc, có bất kỳ thắc mắc nào hoặc muốn biết thêm thông tin chi tiết, hãy liên hệ với chúng tôi theo số hotline. Chúng tôi cam kết cung cấp thuốc chính hãng và giá cả hợp lý.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Có hương anh đào tạo vị ngọt, thơm thích hợp cho trẻ.

- Giá phù hợp cho nhiều đối tượng.

- Dạng hỗn dịch giúp trẻ dễ dàng uống thuốc.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu có kiểm soát ở phụ nữ có thai.

- Dạng hỗn dịch nên thuốc kém ổn định.

- Tương tác với nhiều thuốc khác.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Sumamigren 50mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 25mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 50mg
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Depakine 200mg
132.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc 50mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc ZOK 50mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 50mg
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 25mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanganil 500mg/5ml
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phezam 400/25mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
GINKO EYES Gold
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duoginko
860.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 5mg (40 viên)
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Taniz 5mg
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 5mg (100 viên)
560.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sobelin 5mg
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B1 250mg Mekophar
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hagizin 5mg
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Primperan 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Semirad 10mg
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
DeliKost Q10 + Vitamine
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apo-Metoprolol 50mg
370.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Encorate chrono 500mg
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vinphastu
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prosgesy 50mg
595.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Migomik
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halozam
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Timmak 5mg
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mezapizin 10
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibetinic 5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ