Brufen 100mg/5ml

Thuốc - Chống viêm, hạ sốt, giảm đau
A141
(4.67 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Brufen 100mg/5ml có thành phần chính Ibuprofen. Tác dụng trong điều trị những bệnh sốt, đau bụng kinh, đau do bong gân,...

Hộp 1 lọ x 60ml Xuất xứ: Indonesia
Thương hiệu Abbott
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 3 tháng
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
90.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Brufen 100mg/5ml là thuốc gì?

Nhà sản xuất

PT. Abbott Indonesia.

Địa chỉ: JI. Raya Jakarta Bogor Km.37, Cimanggis, Depok 16415, Indonesia.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 lọ x 60ml.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

Mỗi 5ml thuốc Brufen 100mg/5ml có chứa:

- Ibuprofen 100mg.

- Tá dược vừa đủ 5ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Ibuprofen

- Thuộc dẫn xuất Acid propionic nhóm thuốc chống viêm, giảm đau không steroid NSAID.

- Tác dụng chống viêm, giảm đau, hạ sốt, ức chế kết tụ tiểu cầu có hồi phục.

- Cơ chế: ức chế enzyme Cyclo-Oxygenase dẫn đến giảm sản xuất Prostaglandin.

Chỉ định

Thuốc được dùng với mục đích sau:

- Hạ sốt ở trẻ em.

- Giảm đau, bao gồm đau răng, đau bụng kinh, đau do nhổ răng, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Để thuốc có tác dụng nhanh hơn nên uống lúc đói. Nếu đối tượng nhạy cảm với dạ dày nên uống cùng thức ăn.

- Trước khi sử dụng cần lắc kỹ chai thuốc. Có thể xuất hiện nóng rát cổ họng hoặc vùng miệng thoáng qua.

Liều dùng

Theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều như sau:

- Liều tối đa của người lớn và thanh thiếu niên: 400mg/lần, hoặc 1200mg/ngày.

- Thời gian giữa các liều cách nhau ít nhất 4 giờ.

- Sau 3 ngày để hạ sốt, 5 ngày để giảm đau nếu triệu chứng không thuyên giảm nên hỏi ý kiến bác sĩ.

- Liều thông thường như sau:

+ Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn để giảm đau: 10-20mg/lần x 3-4 lần/ngày.

+ Trẻ em để hạ sốt, giảm đau: 20-30mg/kg, chia nhiều lần.

Từ 3-6 tháng: 2,5ml/lần x 2-3 lần/ngày. Tối đa 150mg/ngày.

Từ 6-12 tháng: 2,5ml/lần x 3 lần/ngày. Tối đa 150mg/ngày.

Từ 1-2 tuổi: 2,5ml/lần x 3-4 lần/ngày. Tối đa 200mg/ngày.

Từ 3-7 tuổi: 5ml/lần x 3-4 lần/ngày. Tối đa 400mg/ngày.

Từ 8-12 tuổi: 10ml/lần x 3-4 lần/ngày. Tối đa 800mg/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều tiếp theo như dự định.

+ Không uống gấp đôi liều.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: buồn nôn, nôn, ngủ gật, đau bụng, ngủ lịm. Ảnh hưởng đến hệ thần kinh trung ương bao gồm ù tai, chóng mặt, đau đầu, mất tỉnh táo. Ngoài ra còn xuất hiện chứng rung giật nhãn cầu, hạ thân nhiệt, nhiễm acid chuyển hóa, chảy máu dạ dày ruột, ảnh hưởng đến thận, trầm cảm, hôn mê, ngạt thở, chậm nhịp tim, ngộ độc tim mạch, tổn thương gan,...

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Brufen 100mg/5ml không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Tiền sử dị ứng với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

- Chảy máu hoặc có nguy cơ chảy máu.

- Tiền sử hoặc mắc loét đường tiêu hóa, chảy máu dạ dày ruột tái phát (ít nhất 2 lần xuất hiện chảy máu hoặc chứng loét).

- Tiền sử thủng dạ dày hoặc chảy máu do NSAID trước đó.

- Suy tim, gan, thận nặng.

- Mất nước nặng.

- 3 tháng cuối thai kỳ.

Tác dụng không mong muốn

- Phổ biến: chóng mặt, buồn nôn, nôn, khó tiêu, tiêu chảy, táo bón, chảy  máu dạ dày ruột, mệt mỏi.

- Không phổi biến: viêm mũi, quá mẫn, mất ngủ, lo âu, đau đầu, buồn ngủ, dị cảm, giảm thính lực, khó thở, co thắt phế quản, ù tai, loét miệng, viêm dạ dày, thủng dạ dày ruột, vàng da, viêm da, chức năng gan bất thường,...

- Hiếm gặp: lẫn lộn, trầm cảm, viêm dây thần kinh thị giác, phù nề.

- Rất hiếm gặp: viêm màng não, tiểu cầu giảm, bạch cầu giảm, thiếu máu tan máu, phản ứng quá mẫn nặng, viêm tụy, suy gan, hội chứng thận hư suy thận,...

Nếu thấy bất kỳ tác dụng phụ nào, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác đã được báo cáo, bao gồm:

- Giảm tác dụng của thuốc chẹn Beta, thuốc đối kháng Angiotensin II, ức chế ACE, lợi tiểu. Ở những đối tượng suy giảm chức năng thận khi dùng chung những chất này nguy cơ hủy hoại thêm chức năng thận, gồm suy thận cấp có hồi phục.

-Glycosid tim: làm nặng thêm tình trạng suy thận, tốc độ lọc cầu thận giảm và nồng độ trong huyết tương của Glycosid tim tăng.

- Tăng nồng độ trong huyết thanh và giảm độ thanh thải của Lithium.

- Ciclosporin: tăng nguy cơ ngộ độc NSAID.

- Tăng tác dụng bất lợi, nhất là với ống dạ dày ruột khi dùng chung với Corticoid,Acid acetylsalicylic, NSAID khác.

- Tăng tác dụng của thuốc chống đông, Sulfonylurea.

- Ức chế bài xuất Methotrexate, Aminoglycoside ở ống thận.

- Zidovudine: tăng nguy cơ ngộ độc huyết. Tụ máu khớp, bướu máu ở bệnh nhân HIV với chứng máu khó đông.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: có thể tăng nguy cơ sảy thai, tật nứt bụng và dị tật ở tim trong giai đoạn đầu. Nghiên cứu động vật đã có báo cáo về dị dạng các loại, kể cả tim mạch. Thận trọng khi sử dụng trong 6 tháng đầu thai kỳ.

Cấm sử dụng trong 3 tháng cuối do nguy cơ:

+ Chảy máu kéo dài.

+ Ngộ độc tim phổi như cao huyết áp mạch phổi, cao huyết áp ống động mạch dẫn đến sinh non.

+ Ức chế co bóp tử cung, kéo dài hoặc trì hoãn quá trình đẻ.

- Bà mẹ cho con bú: bài xuất vào trong sữa mẹ với hàm lượng thấp. Cân nhắc ngừng cho con bú hoặc ngừng thuốc.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Một số tác dụng phụ như chóng mặt, buồn nôn,.. có thể ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng khi sử dụng cho đối tượng này.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng.

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Không sử dụng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Brufen 100mg/5ml giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc đang được bán rộng rãi tại các quầy thuốc và cơ sở y tế được cấp phép trên toàn quốc với giá dao động tùy thời điểm. Để có hộp thuốc chất lượng tốt, chính hãng với giá ưu đãi nhất thì hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline.

Central Pharmacy với lời hứa thương hiệu, cam kết: Ở đâu RẺ nhất, chúng tôi RẺ hơn.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Brufen 100mg/5ml có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại ưu nhược điểm nổi bật của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng siro thích hợp cho trẻ em và người cao tuổi.

- Giúp hạ sốt nhanh ở trẻ em và giảm đau ở người lớn.

Nhược điểm

- Gây một số tác dụng không mong muốn trong quá trình sử dụng.

- Cấm sử dụng trong 3 tháng cuối thai kỳ.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ