Biviflu

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
A1543
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Biviflu có chứa các thành phần gồm Paracetamol, Loratadin và Dextromethorphan. Sự kết hợp của ba hoạt chất này giúp cho thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, giảm ngứa và trị ho hiệu quả.

Hộp 10 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu BV Pharma
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 2 tuổi
Thời điểm sử dụng? Sau ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
100.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Biviflu là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần BV Pharma.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên nén bao phim.

Thành phần

Mỗi  viên nén Biviflu có chứa:

- Paracetamol 500mg.

- Loratadin 5mg.

- Dextromethorphan hydrobromid 15mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

Paracetamol thuốc giảm đau chống viêm nhóm NSAIDs, có tác dụng giảm đau, hạ sốt.

Loratadin:

- Là chất kháng Histamin có tác dụng giảm ngứa, ngăn chặn, điều trị dị ứng, mày đay. 

- Hoạt chất không có tác dụng an thần, không gây buồn ngủ, hiệu quả điều trị kéo dài và ít gây ra tác dụng phụ hơn các thuốc kháng histamin cùng thế hệ khác.

Dextromethorphan:

- Có tác dụng giảm những cơn ho tạm thời như trường hợp ho không có đờm, ho do viêm đường hô hấp.

- Không có tác dụng điều trị những cơn ho dai dẳng do hút thuốc hoặc do vấn đề hô hấp kéo dài.

- Viên nén kết hợp 3 dược chất này làm tăng tác dụng điều trị, giảm các tác dụng không mong muốn khi dùng riêng từng hoạt chất.

Chỉ định

Thuốc dùng để điều trị các triệu chứng cảm cúm như: sốt, ho, sổ mũi, đau đầu, ớn lạnh, đau nhức bắp thịt, đau mỏi xương khớp, viêm mũi dị ứng do thời tiết.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Sử dụng theo đường uống.

- Nên dùng thuốc sau bữa ăn để tránh kích ứng dạ dày.

Liều dùng

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên, 2 lần một ngày.

- Trẻ em từ 6 -12 tuổi: Uống 1/2 viên, 2 lần một ngày.

- Người suy gan, suy thận: Thải trừ thuốc chậm, nên uống 1 viên/ngày hoặc uống cách ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều:

- Có thể uống bổ sung ngay khi nhớ ra.

- Nếu gần đến liều tiếp theo, bỏ qua liều đã quên. Tránh uống liều gấp đôi để bù gây quá liều.

Quá liều:

- Các triệu chứng quá liều khi sử dụng thuốc: tái nhợt, buồn nôn, tim đập nhanh, suy hô hấp, đau bụng và bí tiểu.

- Tổn thương gan có biểu hiện rõ trong 12 - 48h sau khi uống thuốc. Trong trường hợp ngộ độc tổn thương gan nặng, có thể tiến triển thành bệnh não hôn mê và tử vong.

- Khi gặp phải các triệu chứng trên, đến ngay cơ sở y tế để được xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

- Dị ứng với các thành phần của thuốc.

- Trẻ em dưới 2 tuổi.

- Bệnh nhân suy gan, thận nặng.

- Người thiếu enzym Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

- Đang sử dụng các thuốc IMAO.

- Người bệnh hen, suy hô hấp cấp, các bệnh tim mạch nặng.

Tác dụng không mong muốn

Người dùng có thể gặp các tác dụng phụ khi sử dụng thuốc:

- Nổi mẩn da, buồn nôn, nôn.

- Dùng thuốc dài ngày có thể tăng độc tính trên thận, liều cao hại gan.

- Đau đầu, chóng mặt, khô miệng, khô mũi, tim đập nhanh.

- Yếu cơ, ngủ gà, táo bón, đau bụng.

Tương tác thuốc

- Kết hợp với các thuốc IMAO có thể làm tăng tác dụng phụ của thuốc

- Dùng Paracetamol dài ngày làm tăng tác dụng Coumarin (thuốc chống đông máu).

- Thuốc chống co giật có thể làm tăng độc tính lên gan của Paracetamol.

- Dùng đồng thời Cimetidin, Ketoconazol hay Erythromycin với Loratadin làm tăng tác dụng Loratadin.

- Do thuốc có chứa Dextromethorphan, không nên dùng đồng thời với các thuốc Amiodaron, Quinidin, Fluoxetin, Haloperidol, Propafenon và Thiodirazin.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Chưa có những nghiên cứu đầy đủ và có kiểm soát về ảnh hưởng của thuốc với phụ nữ có thai và cho con bú.

- Thận trọng khi dùng đồng thời các chế phẩm chứa cồn với thuốc phối hợp Dextromethorphan.

- Một số chuyên gia cho rằng phụ nữ mang thai không nên dùng các thuốc có Dextromethorphan.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể gây các tác dụng phụ như chóng mặt, đau đầu. Thận trọng khi sử dụng.

Lưu ý đặc biệt khác

- Tránh uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

- Không nên dùng thuốc quá 7 ngày.

- Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng thuốc.

- Để thuốc xa tầm tay của trẻ em.

- Khi ho kéo dài trên một tuần hay uống thuốc mà không thấy cải thiện hoặc có xuất hiện các triệu chứng khác thì phải báo cho bác sĩ để có điều chỉnh phù hợp.

Điều kiện bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Thuốc Biviflu giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc hiện đang được bán trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau. Để được tư vấn sử dụng đúng cách và mua thuốc chất lượng tốt với giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline ở trên.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

Thuốc là sự kết hợp của 3 hoạt chất Paracetamol, Loratadin và Dextromethorphan, vừa có hiệu quả điều trị tốt, vừa giảm tác dụng phụ khi dùng riêng lẻ từng hoạt chất.

Nhược điểm

Dùng kéo dài có thể gây hại đến gan, thận do thuốc chứa Paracetamol.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ