Biragan Kids 325mg

Thuốc - Giảm đau
A958
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc Biragan Kids 325mg có thành phần chính là Paracetamol. Có tác dụng giảm đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt.

Hộp 12 gói x 3g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược-TTBYT Bình Định (BIDIPHAR)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 4 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
48.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Biragan Kids 325mg là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược-TTBYT Bình Định (Bidiphar).

Địa chỉ: 498 Nguyễn Thái Học, P. Quang Trung, TP. Quy Nhơn, Bình Định, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 12 gói x 3g.

Dạng bào chế

Cốm sủi bọt.

Thành phần

Một gói 3g thuốc Biragan Kids 325mg có thành phần chính:

- Paracetamol 325mg.

- Tá dược: Acesulame Kali, Natri carbonat, PVP K30, Acid citric khan, Acid tartaric, màu vàng Tartazin, Mannitol, Aspartam, Natri hydrocarbonat, bột mùi cam vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Paracetamol

Paracetamol có tác dụng hạ sốt và giảm đau. 

Cơ chế tác dụng:

- Làm hạ thân nhiệt ở đối tượng đang sốt nhưng không làm hạ thân nhiệt ở người sức khỏe bình thường. Do tác động vào vùng dưới đồi điều hòa thân nhiệt, làm tăng giãn mạch và lưu lượng máu ngoại biên.

- Giảm đau: do ức chế COX - enzym xúc tác sản xuất ra một số chất trung gian hóa học như Prostaglandin gây ra phản ứng đau.

Chỉ định

Thuốc Biragan Kids 325mg được dùng cho những trường hợp sau:

- Đau từ nhẹ đến trung bình, không gồm đau nội tạng.

- Sốt do bất kỳ nguyên nhân nào.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Hòa tan 1 gói thuốc với lượng nước thích hợp, đến khi cốm hết sủi bọt.

- Không uống rượu trong quá trình điều trị do gây tăng độc tính với gan.

Liều dùng

Uống cách nhau 4-6 giờ khi cần, với liều:

- Trẻ em 4-6 tuổi: 1 gói/lần.

- Trẻ em 7- 9 tuổi: 1-2 gói/lần.

- Người lớn và trẻ em từ10 tuổi: 2 gói/lần.

- Trẻ em suy thận có độ thanh thải Creatinin <10 ml/phút: tăng khoảng cách giữa 2 liều mỗi 8 giờ/lần.

- Suy gan: dùng thận trọng, liều lượng phù hợp từng đối tượng.

Liều tối đa:

- Trẻ em dưới 11 tuổi: 5 gói/ ngày. Không uống trong quá 5 ngày.

- Người lớn và trẻ em từ 11 tuổi: 12 gói/ngày. Không uống quá 10 ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều:

- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

- Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống liều kế tiếp như dự định.

- Không dùng thêm thuốc để bù liều.

Các triệu chứng khi sử dụng quá liều:

- Hoại tử gan có thể dẫn đến tử vong.

- Buồn nôn và nôn sau khi uống liều gây độc 2-3 giờ.

- Da, niêm mạc và móng tay trở nên xanh tím.

- Dấu hiệu lâm sàng: tăng nồng độ Aminotransferase, Bilirubin trong huyết tương biểu hiện rõ rệt sau 2-4 ngày.

Nếu quá liều, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Biragan Kids 325mg không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Quá mẫn với Paracetamol hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Mắc bệnh tim, phổi, gan hoặc thận.

- Bệnh thiếu máu.

- Thiếu hụt Glucose-6-Phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Có thể gặp một số tác dụng phụ như:

- Phản ứng da: mày đay, mẩn ngứa,...

- Phản ứng quá mẫn: phù thanh quản, phù mạch.

- Giảm tiểu cầu, bạch cầu.

- Mất bạch cầu hạt.

- Buồn nôn hoặc nôn.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, liên hệ ngay với bác sĩ hoặc trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp thuốc Biragan Kids 325mg với các thuốc sau:

- Thuốc chống đông máu như Warfarin và dẫn xuất Indandion: tăng nhẹ tác dụng của những thuốc này.

- Phenothiazin: gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng.

- Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin, Isoniazid: tăng nguy cơ độc tính gan.

- Probenecid: tăng thời gian bán thải của Paracetamol.

- Metoclopramid, Domperidon, Cholestyrin: thay đổi tốc độ hấp thu của Paracetamol.

- Cloramphenicol: bị tăng độ thanh thải.

Để tránh các tương tác bất lợi, hãy thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang dùng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thai kỳ:

- Nghiên cứu dịch tễ cho thấy không có tác động bất lợi đối với thai nhi và người mẹ.

- Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn khi sử dụng, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

- Cho con bú: Thuốc tiết qua sữa mẹ sau khi người mẹ uống thuốc. Do đó nên thận trọng khi sử dụng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Không ảnh hưởng.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng. 

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

Thuốc Biragan Kids 325mg giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc đang được bán rộng rãi tại các quầy thuốc và nhà thuốc trên toàn quốc với giá dao động khoảng 45.000 - 55.000 VNĐ/hộp. Tuy nhiên, để có hộp thuốc chất lượng tốt, chính hãng với giá ưu đãi nhất thì hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline để được tư vấn cụ thể hoặc đặt hàng ngay trên website.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Biragan Kids 325mg có tốt không? Đây là nỗi trăn trở của hầu hết người dùng. Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Dạng cốm sủi bọt, hạ sốt nhanh cho trẻ.

- Giá thuốc thích hợp cho nhiều hộ gia đình.

- Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Nhược điểm

- Tương tác với nhiều thuốc.

- Không dùng được cho trẻ dưới 6 tuổi.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ