Axofen 50ml

Thuốc không kê đơn - Chống dị ứng
HM2251
(5.00 sao/ 2 lượt đánh giá)

Thuốc Axofen 50ml có hoạt chất chính là Fexofenadine Hydrochloride. Thuốc có tác dụng trong điều trị triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng và mày đay mạn tính.

Hộp 1 chai x 50 ml Xuất xứ: Bangladesh
Thương hiệu Aristopharma
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Người lớn vầ trẻ em > 6 tuổi
Thời điểm sử dụng? Trong hoặc ngoài bữa ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
125.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Axofen 50ml là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Aristopharma Ltd., Bangladesh.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 chai 50 ml.

Dạng bào chế

Hỗn dịch uống.

Thành phần

Mỗi 5ml thuốc Axofen 50ml có thành phần:

- Fexofenadine Hydrochloride 30mg.

- Tá dược vừa đủ 5ml.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Fexofenadine Hydrochloride

- Là chất ức chế Histamin H1 ngoại biên, không gây buồn ngủ.

- Làm giảm các biểu hiện của viêm mũi dị ứng như: sổ mũi, ngứa mũi, mắt đỏ…

- Làm giảm ngứa và mày đay hiệu quả.

Chỉ định

Thuốc được chỉ định để điều trị triệu chứng của:

- Viêm mũi dị ứng theo mùa.

- Mày đay vô căn mạn tính.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Thuốc dùng đường uống.

- Lắc nhẹ chai thuốc trước khi sử dụng.

- Uống cùng hoặc không cùng với bữa ăn.

- Có thể đong liều bằng thìa cà phê, một thìa cà phê thuốc tương ứng với khoảng 5ml thuốc hay 30mg Fexofenadine.

Liều dùng

- Điều trị viêm mũi dị ứng:

+ Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: mỗi ngày uống một lần 30ml hoặc hai lần 10ml.

+ Trẻ 6-12 tuổi: mỗi ngày uống hai lần 5ml.

- Điều trị mày đay:

+ Người lớn: mỗi ngày uống hai lần 10ml.

+ Trẻ 6-12 tuổi: mỗi ngày uống hai lần 5ml.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quên liều: uống liều đã quên ngay khi nhớ ra. Nếu thời điểm nhớ ra gần với lần dùng thuốc tiếp theo thì bỏ qua liều đã quên và uống tiếp liều mới như dự kiến. Không dùng gấp đôi liều.

- Quá liều:

+ Triệu chứng: ngủ gà, khô miệng, chóng mặt.

+ Xử trí: Gọi điện cho bác sĩ hoặc đưa ngay bệnh nhân đến phòng khám hay bệnh viện gần nhất để được xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

Không nên dùng thuốc cho người bị mẫn cảm với Fexofenadine hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng không mong muốn

- Thường gặp:

+ Nhức đầu.

+ Khó tiêu.

+ Mệt mỏi.

+ Buồn nôn.

+ Khó thở.

+ Buồn ngủ.

+ Đau thắt ngực.

- Ít gặp:

+ Đau bụng.

+ Khô miệng.

- Hiếm gặp:

+ Choáng phản vệ.

+ Nổi mẩn.

Tương tác thuốc

Các tương tác thuốc đã được ghi nhận như sau:

- Ketoconazol, Erythromycin: tăng nồng độ thuốc Axofen 50ml trong máu.

- Các Antacid chứa nhôm, Magie: giảm hấp thu thuốc Axofen 50ml.

- Nước ép hoa quả, nước ép bưởi: làm giảm sinh khả dụng của thuốc.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Đối với phụ nữ mang thai: hiện chưa có dữ liệu đầy đủ về tính an toàn của việc sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai. Cần cân nhắc giữa lợi ích và rủi ro tiềm tàng có thể xảy ra khi dùng thuốc cho đối tượng này. Nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc.

- Đối với bà mẹ cho con bú: chưa có báo cáo về việc thuốc có bài tiết qua sữa hay không. Vì thế, cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho đối tượng người đang cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc rất ít gây ảnh hưởng đến sự tập trung, khả năng làm việc. Tuy nhiên vẫn có một số trường hợp dùng thuốc gây mất tỉnh táo. Vì thế, nên kiểm tra ảnh hưởng của thuốc trước khi lái xe hoặc vận hành máy móc.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30 độ C.

- Bảo quản ở nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp chiếu vào.

- Để thuốc ngoài tầm với của trẻ em và vật nuôi trong nhà.

Thuốc Axofen 50ml giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Axofen 50ml đang có giá dao động trên thị trường khoảng từ 100.000 VNĐ đến 120.000 VNĐ. Nếu có nhu cầu mua thuốc xin hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline để mua được thuốc với chất lượng thuốc tốt và giá cả hợp lý.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Thuốc không chịu ảnh hưởng của thức ăn, có thể uống trong hoặc ngoài bữa ăn.

- Thuốc có vị ngọt, dễ uống, thích hợp dùng cho đối tượng trẻ em.

- Giá thành hợp lý.

- Hiệu quả tốt trong điều trị viêm mũi dị ứng.

Nhược điểm

- Chưa có nghiên cứu đầy đủ về tính an toàn của thuốc khi dùng cho phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú.

- Thuốc vẫn có thể gây mất tỉnh táo, ảnh hưởng đến khả năng làm việc mặc dù rất ít gặp.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Aerius 0,5mg/ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne Siro
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nazoster 0,05% Spr
345.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Dophazolin 15ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome - air 60
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome-air 120
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ADKold-New For Children
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 180
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rupafin 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daleston-D chai 75ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acritel 5mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gefbin 10mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roctolido
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zyrtec 10mg
83.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexavel Spray 15ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% Haipharco - VỆ SINH mắt, mũi
3.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Aladka 15ml - Chấm dứt ngứa mũi, chảy nước mũi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xisat for Adult 75ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% TPC
4.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm BigBB
147.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml - Giảm ho, sổ mũi an toàn cho trẻ
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ) - Đánh bay cảm cúm
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pronano Ag nano 70ml
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Meseca Fort
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Monitazone Nasal spray
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Benita Budesonide
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Iliadin Child
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brauer Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Mũi - Xoang Rhinassin - OPC - Xua tan nghẹt mũi
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lorucet-10
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ganusa
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acezin DHG 5
14.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neocilor syrup
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otriven 0,025%
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca Fort
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên hương chỉ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Swisse Ultiboost Vitamin C Chewable
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Thảo Mộc Sinus Aid Cameli
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sterimar Nose Hygiene and Comfort
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eumintan
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kid One thymo 3+ Navasco
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurocare Fort
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt thông mũi xoang Tapuco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Euginca Fort
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh Dầu Khuynh Diệp Konoha
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eugica
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Kid Defensa
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dung dịch xịt mũi họng Ecto Shine
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Thymus SanfoBee
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spray Cosinus
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hiteen gel 10g
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eumovate Cream
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexihist 60ml
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xyzal 5mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dimedrol Inj. 10mg/1ml VINPHACO
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medskin CLOVIR 800 - Đặc trị Zona, thủy đậu
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aju Akinol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Martoco-10 - Điều trị triệt để mụn trứng cá
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acutrine 10mg
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Happy Xoang
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thông Xoang Tán
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fitorhi - F - Đánh bay viêm mũi, viêm xoang
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Avamys 60 sprays
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSCough - Trị ho do cảm lạnh
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xonadin-180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alergo Max
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Muối rửa mũi xoang Cát Linh
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bổ phế bướm bạc Vshine
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dermaton
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ