Aspirin pH8

Thuốc - Giảm đau, chống viêm
A66
(4.67 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Aspirin pH8 chứa hoạt chất chính Acid acetylsalicylic 500mg, có tác dụng giảm đau trong các bệnh xương khớp, đau cơ, đau đầu, đau răng...

Hộp 20 vỉ x 10 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Mekophar
Cách dùng? Dùng đường uống
Đối tượng? Trên 12 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ thời điểm nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
120.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Aspirin pH8 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần hoá dược phẩm Mekophar.

Địa chỉ: 297/5 - Lý Thường Kiệt - Quận 11 - TP. Hồ Chí Minh - Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 20 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế

Viên bao phim tan trong ruột.

Thành phần

Mỗi viên bao phim có chứa thành phần sau:

- Acid acetylsalicylic 500mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Aspirin trong công thức

- Aspirin có tác dụng giảm đau, chống viêm và hạ sốt do ức chế sinh tổng hợp Prostaglandin.

- Ngoài ra, nó còn có tác dụng ức chế sự kết tập tiểu cầu và kéo dài thời gian chảy máu.

Chỉ định

Thuốc được chỉ định trong những trường hợp sau:

- Giảm đau trong viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau lưng, bong gân, đau răng, đau do gãy xương, trật khớp, đau sau phẫu thuật.

- Giúp giảm đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, cảm cúm thông thường.

- Điều trị hội chứng Kawasaki.

Cách dùng

Cách sử dụng

Uống nguyên viên thuốc, không được nhai hay nghiền ra.

Liều dùng

Liều dùng được khuyến cáo như sau:

- Người lớn: 1 viên/lần, ngày 2 - 4 lần.

- Trẻ em từ 12 -15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 1 - 2 lần.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Quá liều: Khi dùng quá liều Aspirin có thể xuất hiện các triệu chứng: ù tai, nhức đầu, buồn nôn, nôn, chóng mặt, lú lẫn, ảo giác, thở nhanh, sốt, co giật, hoặc hôn mê. Nếu có bất kỳ dấu hiệu nào khi dùng thuốc liều cao, cần đưa ngay bệnh nhân đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và can thiệp kịp thời.

- Quên liều: Dùng thuốc ngay khi nhớ ra. Trong trường hợp, thời gian uống thuốc gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng thuốc như bình thường. Tuyệt đối không uống gấp đôi liều.

Chống chỉ định

Không dùng cho những đối tượng sau:

- Người mẫn cảm hoặc có nguy cơ dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

- Tiền sử bệnh hen.

- Bệnh ưa chảy máu, giảm tiểu cầu.

- Loét dạ dày, tá tràng tiến triển.

- Suy tim, suy gan, thận.

Tác dụng không mong muốn

Thuốc gây ra một số tác dụng phụ như:

- Buồn nôn, nôn, khó tiêu, đau ở thượng vi, ợ nóng.

- Đau dạ dày, loét dạ dày.

- Mệt mỏi, ban, mày đay.

- Thiếu máu tan huyết.

- Yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

Một số phản ứng tương tác đặc hiệu của thuốc khi dùng đồng thời với:

- Giảm nồng độ của Indomethacin, Naproxen và Fenoprofen.

- Tăng nguy cơ chảy máu khi dùng cùng Warfarin.

- Tăng nồng độ Methotrexate, thuốc hạ Glucose huyết trong huyết thanh và tăng độc tính.

- Giảm tác dụng thuốc acid Uric niệu như Probenecid.

- Không kết hợp với các thuốc kháng viêm không Steroid và các Glucocorticoid khác.

Thông báo cho bác sĩ những thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang sử dụng để có các biện pháp phòng ngừa các phản ứng tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Thai kỳ: Sự ức chế tổng hợp Prostaglandin của thuốc có thể ảnh hưởng xấu đến thai kỳ, vì vậy không được phép dùng thuốc ở phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối.

- Cho con bú: Ở liều điều trị bình thường, Aspirin có rất ít nguy cơ gây hại cho trẻ bú mẹ. Tuy nhiên, vẫn nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe hay vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Cần thận trọng khi kết hợp với thuốc chống đông máu, khi sử dụng cho trẻ em vì có nguy cơ gây hội chứng Reye.

- Cần phải giảm liều ở người cao tuổi vì có khả năng bị nhiễm độc Aspirin.

- Không dùng những thuốc đã quá hạn sử dụng ghi trên bao bì.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

- Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô thoáng (độ ẩm không quá 70%), tránh ánh sáng trực tiếp.

- Nhiệt độ không quá 30oC.

- Để xa tầm tay trẻ em.

Thuốc Aspirin pH8 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc được bán trên thị trường với nhiều mức giá khác nhau. Để được tư vấn sử dụng đúng cách và mua thuốc chất lượng tốt với giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Ưu điểm

- Thuốc được chỉ định để giảm đau trong nhiều trường hợp.

- Giá thành hợp lý.

- Cách sử dụng đơn giản, dễ dàng bảo quản.

Nhược điểm

Có thể gây ra một số tác dụng phụ lên đường tiêu hóa như loét dạ dày.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
13.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pregasafe 50mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Carbatol 200mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pregobin 75mg
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Leolen Forte
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sciomir 4mg/2ml
195.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thấp khớp hoàn P/H
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gabantin 300
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B1- B6- B12 Mekophar
83.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cồn xoa bóp Jamda
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Độc hoạt tang ký sinh TW3
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B12 1000mcg/ml
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nucleo CMP Forte 30 viên
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egzysta 50mg
550.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Khương Thảo Đan
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolo - Neurobion
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurogesic M
1.000.000đ 1.050.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neubatel
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mebaal-1500
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pagalin 75mg
267.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobratoxan
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bidicozan
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sumamigren 50mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 25mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Topamax 50mg.
620.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Depakine 200mg
132.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SEONAR CAP 5mg
420.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc 50mg
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Betaloc ZOK 50mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 50mg
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Egilok 25mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanganil 500mg/5ml
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Phezam 400/25mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
GINKO EYES Gold
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duoginko
999.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 40 viên
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Taniz
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sibelium 100 viên
520.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sobelin 5mg
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vitamin B1 250mg Mekophar
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hagizin 5mg
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Primperan 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Semirad 10mg
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
DeliKost Q10 + Vitamine
820.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apo-Metoprolol 50mg
360.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Encorate chrono 500mg
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vinphastu
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prosgesy 50mg
595.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tendoactive
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhomatic gel 20g
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Deep Heat Extra 30g
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Liniment 50ml
23.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Co-Cell Type II Collagen
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu xoa bóp Antiphlamine 100ml
92.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu lạnh xoa bóp Glucosamine Hàn Quốc
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parocontin F
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri Kidbee
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Volhasan creamgel
11.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ligamento
860.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuzamin
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gân cốt hoàn
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xương khớp PV
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
JOINT-BREX Gold
230.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tisore
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cường gân cốt Kingphar
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dưỡng cốt hoàn
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Red Max Glucosamine 6800mg
245.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hydan
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn bát vị Bổ thận dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Lục vị địa hoàng
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tyman 246
600.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trầu tiên thập vị
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Song Hảo đại bổ tinh
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xương khớp Nhất Nhất
92.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sâm nhung bổ thận Tadaphaco
290.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
FlexCap
845.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mepheboston 500mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sâm Nhung Bổ Thận Hadiphar
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ