Apotel max

Thuốc - Hạ sốt, giảm đau
AA1104
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Apotel max chứa thành phần chính Paracetamol. Thuốc được sử dụng để điều trị sốt và giảm đau tạm thời theo đường tiêm truyền hoặc khi không thể sử dụng thuốc theo các đường khác.

Hộp 1 túi 100ml Xuất xứ: Hy Lạp
Thương hiệu Uni - Pharma
Cách dùng? Dùng đường tiêm truyền
Đối tượng? Người lớn và trẻ em trên 33kg
Thời điểm sử dụng? Bất cứ thời điểm nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
35.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Apotel max là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Uni - Pharma Kleon Tsetis Pharmaceutical Laboratories S.A. - Hy Lạp.

Quy cách đóng gói

Hộp 1 túi 100ml.

Dạng bào chế

Dung dịch tiêm truyền.

Thành phần

1 gói thuốc có chứa:

- Paracetamol 1000mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của thành phần chính Paracetamol

- Là thuốc giảm đau, hạ sốt.

- Cơ chế: Chưa được xác định rõ ràng. Người ta cho rằng Paracetamol hoạt động chủ yếu bằng cách tác động qua hệ thống thần kinh trung ương và ngoại vi.

Chỉ định

Thuốc Apotel max được sử dụng trong những trường hợp sau:

- Điều trị sốt, đau tạm thời khi trên lâm sàng cho thấy cần thiết phải tiêm truyền tĩnh mạch.

- Giảm đau tạm thời đối với đau vừa, đặc biệt là sau phẫu thuật.

- Giảm đau, hạ sốt khi không thể sử dụng thuốc theo các đường khác.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng tiêm truyền tĩnh mạch.

- Đối tượng: Người lớn, thanh thiếu niên và trẻ em trên 33kg.

- Dung dịch Paracetamol cần được truyền trong 15 phút.

Liều dùng

Tham khảo liều sau đây:

Dựa trên cân nặng:

- 33kg < cân nặng ≤ 50kg: Dùng 15mg/kg tương đương 1,5ml/kg. Thể tích tối đa 75ml. Liều tối đa hàng ngày 60mg/kg, không quá 3g.

- Cân nặng > 50kg với các nguy cơ gây độc gan: Dùng 1g tương đương 100ml. Thể tích tối đa 100ml. Liều tối đa hàng ngày 3g.

- Cân nặng > 50kg không có các nguy cơ gây độc gan: Dùng 1g tương đương 100ml. Thể tích tối đa 100ml. Liều tối đa hàng ngày 4g.

- Liều tối đa hàng ngày:

+ Bệnh nhân không điều trị cùng với các thuốc khác chứa Paracetamol: Dùng liều như trình bày phía trên.

+ Bệnh nhân điều trị cùng với các thuốc khác chứa Paracetamol: Điều chỉnh liều cho phù hợp.

- Thể tích tối đa của thuốc: Dựa vào giới hạn trên của trọng lượng các nhóm. Bệnh nhân có trọng lượng ít hơn sẽ được tiêm truyền lượng nhỏ hơn.

- Thời gian giữa mỗi lần dùng nên cách nhau 4 giờ và ít nhất 6 giờ đối với bệnh nhân suy thận nặng.

- Không nên dùng quá 4 lần/ngày.

Chứng suy giảm chức năng thận nghiêm trọng: Tăng thời gian giữa mỗi lần dùng thuốc ít nhất là 6 giờ với bệnh nhân có độ thanh thải Creatinin ≤ 30ml/phút.

Người lớn bị suy tế bào gan, nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính, mất nước: Liều tối đa hàng ngày không vượt quá 3g.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Khi quên liều: Được thực hiện bởi nhân viên y tế nên hạn chế được hiện tượng quên liều. Nếu không may xảy ra phải báo lại ngay với bác sĩ.

Khi quá liều:

- Triệu chứng:

+ Nguy cơ tổn thương gan (viêm gan ứ mật, viêm gan cấp nặng, suy gan, viêm gan tiêu hủy tế bào), có thể dẫn đến tử vong trong một vài trường hợp.

+ Chán ăn, buồn nôn, xanh xao tái nhợt, đau bụng, nôn: Thường xuất hiện sau 24 giờ.

+ Có thể gây tiêu hủy tế bào gan, dẫn tới hoại tử hoàn toàn và không phục hồi hoặc hôn mê và tử vong.

+ AST, ALT, Lactate Dehydrogenase và Bilirubin tăng cao; Prothrombin giảm kể từ 12 - 48 tiếng sau khi tiêm truyền.

- Cách xử trí:

+ Nếu có bất cứ biểu hiện bất thường nào, báo ngay cho bác sĩ.

+ Trước khi điều trị, lấy máu để phân tích Paracetamol trong huyết tương càng sớm càng tốt.

+ Dùng thuốc giải độc N - Acetylcysteine bằng đường tiêm tĩnh mạch hoặc đường uống, tốt nhất là trước giờ thứ 10.

+ Điều trị triệu chứng.

+ Xét nghiệm chức năng gan lúc bắt đầu điều trị và lặp lại mỗi 24 giờ.

+ Trong hầu hết trường hợp, gan trở lại bình thường sau 1 - 2 tuần và phục hồi chức năng gan đầy đủ. Tuy nhiên, một số trường hợp nghiêm trọng cần ghép gan.

Chống chỉ định

Thuốc Apotel max không được sử dụng cho những đối tượng sau:

- Người bệnh tổn thương gan nặng.

- Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc hoặc Proparacetamol Hydrochloride (tiền chất của Paracetamol).

Tác dụng không mong muốn

Trong quá trình sử dụng bệnh nhân có thể gặp một số tác dụng phụ với tần suất khác nhau được nêu dưới đây:

- Thường gặp: Đau, cảm giác nóng.

- Hiếm gặp: Hạ huyết áp, mệt mỏi, tăng Transaminase gan.

- Rất hiếm gặp: Giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu, bạch cầu và phản ứng quá mẫn.

- Khác: Ngứa ngáy, ban đỏ, mạch tim nhanh, mặt nóng bừng.

Nếu trong quá trình sử dụng có xuất hiện bất cứ tác dụng ngoại ý nào, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để nhận được sự hỗ trợ thích hợp.

Tương tác thuốc

Thận trọng khi phối hợp thuốc Apotel max với những thuốc sau:

- Các chất kích thích men gan.

- Salicylamide: Dẫn đến quá trình bán thải của Paracetamol kéo dài.

- Thuốc chống đông: Có thể gây thay đổi nhẹ trong chỉ số chuẩn hóa quốc tế (INR).

- Probenecid: Làm giảm độ thanh lọc Paracetamol.

Nên lập một danh sách các loại thuốc đang sử dụng và tiền sử dị ứng đưa cho bác sĩ để được tư vấn cách dùng hợp lý nhất.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ mang thai: 

+ Kinh nghiệm dùng thuốc đường truyền tĩnh mạch trên lâm sàng còn hạn chế. 

+ Theo các dữ liệu dịch tễ, việc sử dụng Paracetamol đường uống chỉ ra không có tác dụng ngoài ý muốn cũng như bất cứ dị tật nào do ngộ độc bào thai.

+ Đồng thời những người mang thai từng dùng quá liều không thấy tăng nguy cơ dị tật.

Tuy nhiên, chỉ sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai khi cân nhắc kỹ giữa lợi ích và rủi ro. Liều lượng và thời gian cần tuân thủ nghiêm ngặt.

- Bà mẹ cho con bú: 

+ Sau khi uống, Paracetamol tiết lượng nhỏ vào trong sữa mẹ.

+ Thuốc không gây tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ.

Do đó, thuốc dùng được cho đối tượng này.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Hiện vẫn chưa có những báo cáo cho thấy ảnh hưởng trên người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Thuốc được kê đơn và bán theo đơn.

- Cẩn thận để tránh sai sót liều do nhầm lẫn giữa mg và ml có thể dẫn đến quá liều và tử vong.

- Ngay khi bệnh nhân có thể uống, nên dùng 1 loại thuốc giảm đau đường uống.

- Nguy cơ gây tổn thương gan nghiêm trọng khi sử dụng liều cao hơn liều khuyến cáo. Dấu hiệu và triệu chứng lâm sàng của tổn thương gan thường xuất hiện sau 2 ngày dùng thuốc và đỉnh điểm là sau 4 - 6 ngày. Điều trị bằng thuốc giải độc sớm nhất có thể.

- Cần được cảnh cáo về các dấu hiệu phản ứng da như hoại tử da nhiễm độc, hội chứng Stevens - Johnson, hội chứng ngoại ban mủ toàn thân cấp tính, hội chứng Lyell. Tỉ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, có thể đe dọa tính mạng.

- Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc phản ứng quá mẫn, cần ngừng sử dụng thuốc.

- Người từng bị các phản ứng trên da nghiêm trọng do Paracetamol không được dùng thuốc trở lại và cần thông báo cho nhân viên y tế về điều này khi khám chữa bệnh.

- Thận trọng dùng thuốc cho người suy chức năng thận nghiêm trọng, suy dinh dưỡng mạn tính, nghiện rượu nặng, suy gan, mất nước.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Apotel max giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Thuốc Apotel max được phân phối tại các cơ sở đạt tiêu chuẩn GPP trên toàn quốc với giá cả trong khoảng 35.000VNĐ/túi 100ml. 

Nếu có nhu cầu mua thuốc, hãy liên hệ với chúng tôi theo Hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website để mua được thuốc với chất lượng tốt và giá cả hợp lý.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Hãy là người tiêu dùng thông thái trong việc lựa chọn những sản phẩm chất lượng, tránh tiền mất tật mang.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Apotel max có tốt không? Đây là thắc mắc chung của khách hàng khi tìm hiểu về sản phẩm này. Tốt hay không còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố: Thứ nhất là nơi mua, có mua đúng hàng chuẩn hay không. Thứ 2 là cách dùng, dùng có đúng như hướng dẫn của bác sĩ chỉ định.

Hãy cùng chúng tôi điểm lại ngắn gọn những ưu nhược điểm của sản phẩm này:

Ưu điểm

- Thuốc giảm đau và điều trị sốt hiệu quả.

- Dùng đường tiêm truyền nên tác dụng nhanh chóng.

- Chất lượng sản phẩm tốt.

Nhược điểm

- Do là dạng tiêm truyền nên cần phải được thực hiện bởi nhân viên y tế.

- Thận trọng dùng thuốc cho người suy chức năng thận nghiêm trọng, suy dinh dưỡng mạn tính, nghiện rượu nặng, suy gan, mất nước.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ